Hạng B2
28/10/13
407
4.901
93
45
Pô xe em lúc trước bị ù ở vòng tua 1500. Qua bác Chiến thay cho cây pô đã mổ ra móc ruột gì đó hết ù. Tết em đi Đà nẵng về lại bị kêu cạch cạch ở garanti và lúc đệm ga tăng tốc, ghé qua bác Chiến phát hiện cổ bô bị nứt, hàn lại đc 1 tuần lại kêu tiếp.
Tính thay cây pô mới nhưng thằng em nó chỉ ra Thành pô ở ngã 4 Hùng Vương với Lê Hồng Phong (tiệm nằm trên LHP gần điện thoại Chí Khéng) làm hết 700k êm luôn. Thấy làm chuyên nghiệp lắm, họ xả cổ pô ra, đóng ống inox gia cố vào lõi, thấy chắc chắn lắm, bao cho xài luôn.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Pô xe em lúc trước bị ù ở vòng tua 1500. Qua bác Chiến thay cho cây pô đã mổ ra móc ruột gì đó hết ù. Tết em đi Đà nẵng về lại bị kêu cạch cạch ở garanti và lúc đệm ga tăng tốc, ghé qua bác Chiến phát hiện cổ bô bị nứt, hàn lại đc 1 tuần lại kêu tiếp.
Tính thay cây pô mới nhưng thằng em nó chỉ ra Thành pô ở ngã 4 Hùng Vương với Lê Hồng Phong (tiệm nằm trên LHP gần điện thoại Chí Khéng) làm hết 700k êm luôn. Thấy làm chuyên nghiệp lắm, họ xả cổ pô ra, đóng ống inox gia cố vào lõi, thấy chắc chắn lắm, bao cho xài luôn.
Chổ này nó có cầu nâng lên làm không bác?
Hình như giàn ống bô grandis không có khúc ruột gà chống rung phải không các bác?

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Ko thay mới là chuẩn đó bác. Nứt, gãy pô là bệnh kinh niên của grandis rồi. Hùi trước e ko bít zụ hàn này nên bầu pô bị nứt cũng thay luôn, thiệt hại 5 củ, chạy đc 20k thì gãy cổ pô. Giờ thì ho he là... lên mạng tìm lại mấy bài các bác viết về zụ pô này là xong.
Thanks bác.

• Like
Reactions: grand dis ok
Hạng C
31/7/09
516
921
93
hôm qua 23h50 ngày 1/5 bạn Mit bị bạn Ranger lấn đường cọ quẹt hư tí xíu, có trong ae hội G mình ko, thấy cao tốc LTGD có csgt ra giải quyết.

Hạng B2
28/10/13
407
4.901
93
45
Chổ này nó có cầu nâng lên làm không bác?
Hình như giàn ống bô grandis không có khúc ruột gà chống rung phải không các bác?
Không có cầu nâng nhưng tấp xe vào là anh thợ nhả nhảy ra chui xuống gầm nghe, xem và báo giá luôn. Nhìn mấy ống inox ảnh cưa ra nhét vào đúng size thấy pro lắm chắc là làm nhiều ca này rồi.