Hạng D
21/12/08
2.706
46.058
113
các bác cho em hỏi là nhà em đang chạy grandis 2008. Đầu Kenwood 7032. Cháu đang dùng đài FM và dây AUX. Nhưng giờ cháu muốn dùng cả bluetooth thì đầu Ken có sẵn không hay mình phải mua thêm phụ kiện để sử dụng đầu kenwood ạ?

Nếu cần mua thêm thì các bác chỉ cho em xem cần mua gì và ở đâu á
Bac dùng nghe nhạc hay đt ? Nghe nhạc thì âm thanh kg hay bằng cắm trực tiếp, điện thọai thì bấm loa ngòai nghe cả xe.
Tuy nhiên muốn làm thì kenwwod có phụ kiện hoặc bác mua cái modul bluetooth cho nó rẻ, cắm vào ngõ aux, cấp nguồn là có thể kết nối bluetooth thôi.

Tập Lái
10/4/15
20
18
3
32
Bac dùng nghe nhạc hay đt ? Nghe nhạc thì âm thanh kg hay bằng cắm trực tiếp, điện thọai thì bấm loa ngòai nghe cả xe.
Tuy nhiên muốn làm thì kenwwod có phụ kiện hoặc bác mua cái modul bluetooth cho nó rẻ, cắm vào ngõ aux, cấp nguồn là có thể kết nối bluetooth thôi.
Em cảm ơn bác. Chắc em lấy cái tai nghe bluetooth dùng vậy. Tham khảo nhiều lúc bật oang oang cả xe không ổn lắm =,=

Nhà cháu đang cần tìm đèn bi xenon cho grandis 2008, bên lái ạ. Giá trong hãng là 26 triệu chưa VAT. Các bác cho em hỏi là dùng hàng ngoài khoảng 18 triệu thì có ổn không hay nên dùng đèn hãng ạ

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em cảm ơn bác. Chắc em lấy cái tai nghe bluetooth dùng vậy. Tham khảo nhiều lúc bật oang oang cả xe không ổn lắm =,=

Nhà cháu đang cần tìm đèn bi xenon cho grandis 2008, bên lái ạ. Giá trong hãng là 26 triệu chưa VAT. Các bác cho em hỏi là dùng hàng ngoài khoảng 18 triệu thì có ổn không hay nên dùng đèn hãng ạ
Đèn bi xenon là sao bác? Bác cứ xem hàng thôi, miễn cchaats lượng ok là được.
Nhưng giải pháp tiết kiệm hơn là mua bảo hiểm nếu xe chưa mua bác à... Bác chỉ tốn khoảng 1 chục củ

• Like
Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Nhưng giải pháp tiết kiệm hơn là mua bảo hiểm nếu xe chưa mua bác à... Bác chỉ tốn khoảng 1 chục củ
E đang tính quá bác Ngọc Tuyến chơi led Bi hiệu Cree hoặc Philips nè a,hình như bi xenon đang lỗi thời hehhe

Tập Lái
10/4/15
20
18
3
32
Nhà cháu hôm trước có va chạm và vỡ tan tành cụm đèn bên trái. Giờ đag phân vân mua đèn trong hãng hay mua đèn ngoài và giá giảm khoảng chục củ hxhx
Nha cháu Grandis 2008, đèn xanh ạ

• Like
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Nhà cháu hôm trước có va chạm và vỡ tan tành cụm đèn bên trái. Giờ đag phân vân mua đèn trong hãng hay mua đèn ngoài và giá giảm khoảng chục củ hxhx
Nha cháu Grandis 2008, đèn xanh ạ
Nếu bác biết thì mua bảo hiểm thì tầm 1 chục củ, còn nếu bác tự mua thì đèn ngoài miễn mới và gắn vào nhiw zin là ok.

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
E đang tính quá bác Ngọc Tuyến chơi led Bi hiệu Cree hoặc Philips nè a,hình như bi xenon đang lỗi thời hehhe
Like mạnh Quốc ơi.
Gửi anh em 'chuyến off tàu nhanh' của e và bác Duyệt tối hôm qua :D
- Xe bác Duyệt: zin tới con ốc
- Xe e: led lumiled philip cho pha, cos (6000), gầm (4000).
1. COS + gầm:
Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ

COS

PHA + COS (ko gầm - quên chụp tấm đầy đủ cả 3)

hôm gắn xong e hài lòng với pha, gầm hơi ko thix 1 chút vì bật 1 mình e nó thấy ko đều lắm. Cos cũng ko đều dù cảm giác sáng hơn tí. Hqua so với hàng zin của grandis thì thấy yên tâm rùi.
Điều quan trọng là đi 1 đoạn dài nhưng choá chỉ hơi ấm ấm, lắp đặt đơn giản ko cần độ chế. Nghe bẩu các bác í đang nhập cụm bi led cho gầm cũng khá hay.
@QuynhLato hôm qua trễ quá bác ko ghé được nhưng có thể tham khảo hình. Hum nào rảnh lại off tối
@titi73: hôm qua 8:15 e mới về tới Bình Trẹo (lại họp đột xuất), trễ quá nên ko đua ra bác được

Chỉnh sửa cuối:
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Like mạnh Quốc ơi.
Gửi anh em 'chuyến off tàu nhanh' của e và bác Duyệt tối hôm qua :D
- Xe bác Duyệt: zin tới con ốc
- Xe e: led lumiled philip cho pha, cos (6000), gầm (4000).
1. COS + gầm:
View attachment 276319

COS
View attachment 276320

PHA + COS (ko gầm - quên chụp tấm đầy đủ cả 3) View attachment 276321

hôm gắn xong e hài lòng với pha, gầm hơi ko thix 1 chút vì bật 1 mình e nó thấy ko đều lắm. Cos cũng ko đều dù cảm giác sáng hơn tí. Hqua so với hàng zin của grandis thì thấy yên tâm rùi.
Điều quan trọng là đi 1 đoạn dài nhưng choá chỉ hơi ấm ấm, lắp đặt đơn giản ko cần độ chế, dù chỗ e gắn các bác í mới nên chưa rành lắm :D. Nghe bẩu các bác í đang nhập cụm bi led cho gầm cũng khá hay.
@QuynhLato hôm qua trễ quá bác ko ghé được nhưng có thể tham khảo hình. Hum nào rảnh lại off tối
@titi73: hôm qua 8:15 e mới về tới Bình Trẹo (lại họp đột xuất), trễ quá nên ko đua ra bác được
Bữa nào ôff tối tối đọ với có bi và xenon gầm nè... Hêhheeh