Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Re:Mitsubishi Zinger AT – chiếc xe phục vụ cho gia đình!

Em nó uống bia thế nào bác?

Hạng B2
14/4/07
234
2
18

manhcuong nói:
Em nó uống bia thế nào bác?

Bác Lơ nói rồi: 11 lít /100 cây số
Chạy gấu như bác ấy mà có 11l/100km là cả một sự "cố gắng" rồi đó bác.

Cách chạy quan trọng lắm bác ơi.
Bản thân em không đi Zing như là em khác cũng xe A/T. Em thấy thế này, từ khi em bỏ cái thói quen muốn đề pa cho nhanh mỗi khi đèn xanh chuyển qua đèn đỏ (cái này đa số ai cũng bị mà hỏng để ý) thì thấy đỡ hao xăng hơn.
Sau này OSer còn đề nghị giữ tốc độ động cơ đừng quá 2.000v/p làm em chạy xe cứ hay để ý cái rpm
. Nhưng bù lại cuối tháng em tiết kiệm được vài chai bia
.
Còn một ý này, em xin nói rõ là ý cá nhân của em nha. Mấy bác thích bền,tiết kiệm thì hay chọn TOY. Mà phàm những người tiết kiệm thì làm cái gì cũng tiết kiệm kể cả việc . . . đạp ga. Cho nên TOY được tiếng bền, tiết kiệm nhiên liệu cũng là nhờ đóng góp của mấy bác này.
Còn những bác không thích theo lối mòn của số đông thì đa số là những bác có cá tính. Dám hy sinh . . . vài cái đạp ga để thấy xe nó đầm, nó vọt, nó . . . đã. Có mấy người đi xe BMW hay MEC mà than nó hao xăng không mấy bác ? mặc dù nó uống đâu phải ít ! Vậy mà em thấy máy bác cứ . . . "nhéo" em Zing cái vụ này hoài. Giờ có bác Lơ bác cáo là chuẩn nhất.
.
Còn cái zụ so IN với Zing em thấy nó thế nào ấy. Ai đời so sánh xe 2.0 với 2.4 lại còn bao nhiêu thứ liên quan nữa chứ: rộng, đầm, bốc, v.v
Các bác tìm đâu một em chân dài, trắng trẻo, thơm tho, . . . mà hàng ngày chỉ tốn có 3 bữa cơm thôi. Không son, không phấn, không shopping ??? KHÓ !
Muốn xe chạy đầm, nội thất rộng, cách âm tốt,.v.v. mà hỏng chịu tốn xăng. Em thà bỏ thêm mười mấy VND/100km mà hưởng cảm giác thoải mái hơn,rộng rãi hơn. Theo em Zing A/T mà 11/100 là QUÁ CHUẨN !

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Về quan niệm chiếc xe là tài sản di động dần sẽ được thay đổi bởi lẽ với nhu cầu nâng cao của con người thì chiếc xe chỉ là phương tiện chuyên chở và phục vụ cho con người.. chứ không phải để con người phục vụ.. :D .. Nếu làm thống kê thì có bao nhiêu bác bán lại xe sau một thời gian sử dụng 2-3 hay 5 năm nhỉ.

Những khái niệm kiếm chiếc xe để cày cả đời chắc không còn .. :D

Hạng F
9/3/06
6.463
3.549
113
Sì Gòn

otosaigon nói:
Còn một điểm "chán" Zinger là đầu CD theo xe cực kỳ kén đĩa.. đang vi vu thuởng thức nhạc thì .. .cà dựt làm mất hứng.. :)

bác Lơ xài đĩa lậu phải không?

em cũng kết em Zinger này lắm

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.884
113
đây

có tài trợ có khác :D, bác Lơ viết bài hơn cả AutoPro.

nhưng mà nói gì thì nói, hơn Ỉn mọi mặt...

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

halogen nói:
otosaigon nói:
Còn một điểm "chán" Zinger là đầu CD theo xe cực kỳ kén đĩa.. đang vi vu thuởng thức nhạc thì .. .cà dựt làm mất hứng.. :)

bác Lơ xài đĩa lậu phải không?

em cũng kết em Zinger này lắm

Bác thử xem bao nhiêu xe sử dụng CD gốc ?? chắc 1-2% là cùng.. :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

tuanle nói:
có tài trợ có khác :D, bác Lơ viết bài hơn cả AutoPro.

nhưng mà nói gì thì nói, hơn Ỉn mọi mặt...

Dạ tại đêm qua không được vào phòng ngủ .. mà chỉ ở phòng khách .. :D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

POLTS nói:
Giá của nó bây giờ là bao nhiêu vậy bác lơ?

Giá bán hiện nay tầm 680 triệu đồng .. và bên Mitsu đang có chương trình khuyến mãi đầu DVD, và linh kiện v.v...

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

otosaigon nói:

Vì cái đầu CD kén đĩa nên em chuyển qua mua đĩa 20 ngàn hoặc đĩa TQ 40 ngàn, đọc ngon lành và dù có vào ổ gà ổ trâu cũng ko bị nhảy đĩa
.

Đúng như bác vovinam nói đi Zinger sẽ giảm thiểu việc bị say xe. Nếu chở gia đình đi xa thì Zinger là sự lựa chọn tốt.