Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Ồ! Vậy hả bác!...zậy mà em định gả V2 lên đến gần hàng 5 cơ...he he
:3dup: bác có quyền gả, và người mua có quyền trả..................................................................... giá! :3dtanghoa:

Hạng D
29/12/10
3.133
14.123
113
TP.HCM
Xe này của người quen . trước giờ bảo dưỡng trong hãng . máy móc khô sạch . galenti ổn định . duy chỉ nghe tiếng hú o o o ở phần buli máy hay máy lạnh . không biết có phải dây curoa không

Tập Lái
21/5/09
20
9
3
Xe này của người quen . trước giờ bảo dưỡng trong hãng . máy móc khô sạch . galenti ổn định . duy chỉ nghe tiếng hú o o o ở phần buli máy hay máy lạnh . không biết có phải dây curoa không
Hú o o thì chắc sắp đi lốc lạnh rồi.

Hạng B1
16/3/10
93
28
18
Các bác tư vấn dùm em mondeo 2005 đời 3 màn hình xe chính chủ đi được 120k km . Nội ngoại thất nhìn bình thường với xe gần 10 năm tuổi . thì bây giờ trả giá khoảng bao nhiêu . chủ xe muốn 360 tr
Bác đưa vào hãng kiểm tra nếu ko bị gì thì e nghĩ giá này cũng OK

Hạng B2
25/1/12
335
12
18
www.otosaigon.com
Các bác tư vấn dùm em mondeo 2005 đời 3 màn hình xe chính chủ đi được 120k km . Nội ngoại thất nhìn bình thường với xe gần 10 năm tuổi . thì bây giờ trả giá khoảng bao nhiêu . chủ xe muốn 360 tr
Nam ngoai em ban mon 2004 doi 2 vach mau nau 320T ,xe em di dc 86k rui.xe em con ngon ,chi mat mieng cao su che cai can so.

Hạng D
29/11/04
1.821
14.935
113
Nam ngoai em ban mon 2004 doi 2 vach mau nau 320T ,xe em di dc 86k rui.xe em con ngon ,chi mat mieng cao su che cai can so.
Hì, bác là dân buôn bán xe mà đi dèm pha lung tung vầy là không đẹp.

Tập Lái
21/5/09
20
9
3
Các cụ vào đây, đảm bảo chả sợ gì.
Phụ tùng các cụ mua được hàng chất, đúng giá, chọn được Gara chuẩn, và nhiều thông tin về kỹ thuật và sử dụng xe Mondeo được chia sẻ. Các cụ sẽ thấy yêu Mondeo hơn.
Mời các cụ vào Group Mondeo OF & OS trên Faceboọk. Link đây ạ: https://www.facebook.com/groups/658185520945017/

Sau thời gian sử dụng Mondeo V6 gần 04 năm, với số tiền bỏ vào khá nhiều. Em muốn chia sẻ những kinh nghiệm cá nhân trong vấn đề điều trị bệnh cho Mondeo sao cho Chi phí hợp lý.
1. Nguồn phụ tùng: Đây là vấn đề nan giải nhất khi rất khó tìm hoặc tìm được thì giá rất đắt. Tiện đây em xin chia sẻ 01 địa chỉ tìm phụ tùng, mà theo em là cực rẻ, dễ tìm được phụ tùng hiếm, đồng thời giao dịch uy tín https://www.mondeospares.co.uk/ . Nguồn phụ tùng tháo xe này bên UK (bên đó Mondeo bắt đầu vào nghĩa địa, nên họ tháo phụ tùng ra bán lẻ), em đã giao dịch thử mua 01 ECU, thì hàng đã về nên yên tâm nhé các bác. Trang web này có thể nói là bán đủ thứ phụ tùng liên quan đến Mondeo với giá ngạc nhiên.
2. Nguồn phụ tùng trong nước: Liên quan đến gầm bệ, Các bác có thể yên tâm ra Quang Vũ để thay thế, sửa chữa (em đã làm ở đó 02 lần, nói chung đủ loại phụ tùng cho gầm bệ). Liên quan đến Lạnh thì các bác có thể ra Garage Hữu Tâm (em đã làm và hài lòng). Mua của bác Du phutungford ngoài Bắc cũng khá ổn (tuy nhiên ko phải phụ tùng nào cũng có, giá thì cũng tùy món, nhưng nhìn chung rẻ hơn hãng ít nhất 10% VAT)
3. Về garage sửa chữa: Ngoài hãng ra, thì cũng có khá nhiều garage mà các bác có thể tin tưởng được. Vui Garage (em chưa thử bao giờ, nhưng nhiều người khen), Phong Nguyễn (đã thử thấy hài lòng), Tam Tiến (chưa thử, nhiều người khen). Tuy nhiên, em nghĩ có 01 nguyên tắc, Liên quan đến Điện, Hộp số thì tốt nhất nên vào hãng khám hoặc sửa
4. Người sử dụng xe: Xài Mondeo thì em khuyên các bác phải hiểu rõ về nó (bác nào lười thì em khuyên ko nên sử dụng nó), việc này giúp các bác rất nhiều, và cũng đỡ tốn kém rất nhiều. Mondeo ko phải là dòng xe thông dụng, nên thợ vớ vẩn dễ phán bậy và sửa bậy dẫn đến tiền mất tật mang. Nếu các biết hiểu rõ về Mondeo, thì ít ra cũng giúp các bác tránh đc việc giao trứng cho ác.

Hy vọng với kinh nghiệm đã chinh chiến của em, các bác Sử dụng Mondeo ko còn sợ nhiều về em nó nữa (các bác cứ vào trong trang web em share thì sẽ thấy chả thiếu loại phụ tùng gì đâu ^..^).
PS: Các bác sợ tốn xăng, thì các bác nên xem lại coi 1-2l xăng tốn thêm/100km liệu có đáng ko?

Hạng B2
25/1/12
335
12
18
www.otosaigon.com
Hì, bác là dân buôn bán xe mà đi dèm pha lung tung vầy là không đẹp.
đúng luc trứoc em bán xe và cho thuê xe tự lái.từ 2002 thoi diem do ai thue xe ben Tan binh cung biet em het. nay em nghĩ 5 năm rồi bác à.
minh co sao thi noi vay,như em ko hiểu ý bác dem pha lung tung.là gì nữa.

Chỉnh sửa cuối: