Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Các bác nên xem kỹ
1. Trang này bán đồ Mondeo của UK (mà bên đó thì MK3 nhiều loại lắm, 2.0, 2.5, 3.0, rồi số AT và MT, rồi bản Wagon, sedan, hatback). Loại ở VN là Mondeo MK3 sedan V6 2.5 Automatic nhé! Mondeo 02 vạch là bản facelift, còn 01 vạch là Pre-facelift nhé
2. Mua đồ nhựa, đồ lặt vặt thì chắc giống nhau hết (interior), nhưng nếu mua cái gì mà liên quan đến điều khiển (ABS, Sensor, Cruise Control, bảng đồng hồ, hộp điều khiển lạnh, ECU....). Tóm lại phần điều khiển điện thì nên gửi email qua check trước nhé. Còn phần cơ thì okie
3. Giá mua thì rẻ, nhưng giá ship thì mắc (tiền ship có khi hơn tiền mua). Nên các bác khi mua thì chọn 5-7 món gì đó để tối ưu hóa tiền ship (em thấy thường mua 40-50 bảng thì tiền ship cũng 101 bảng, khi mua 90-100 bảng thì tiền ship cũng vậy). Vì vậy, nên lập thành 01 list các phụ tùng cần mua (có cái mình cần, có cái để dự trữ thay sau này).

Good luck các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/3/14
50
679
89
49
Em thấy đa phần những người đã sử dụng Mondeo V6 chỉ sợ mỗi chữ Mondeo, ngoài ra không sợ gì.

để em hiền
1/4/05
3.801
96.385
113
Xe em hư bộ nhớ ghế, nên hệ thống điện hơi lung tung, cụ tìm giúp em link mua món này với. Em cám ơn bác. Em chỉ hài lòng mỗi 1 điểm ở mondeo thôi, đó là mợ nhà em không còn ói mỗi khi leo lên xe nữa.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
huyluong nói:
Em thì khoái Mondeo, mặc dù cưỡi em nó 5 năm rồi, đã.hehe
Em cũng thế,..hihi...nhưng về khoảng "chăn rau" của bác những 5 năm, còn em thì mới toe (mới có 1/2 tg của bác), đang đu theo bác nà ! ..hehe....

Tập Lái
9/1/14
24
2
3
Nếu có nhiều thóc ( Trên tỉ chẳng hạn ) thì có nhiều lựa chọn lắm : For , Toy , Mazda , Nissan , Mitsu ... Nhưng nếu trong bịch thóc chỉ có lưng bồ thì lưa chọn hay nhất là Mon V6 2004 - 2005 vì : dáng xe đẹp , sang trọng , không thua kém Mec và Cam , máy bốc - bền , tiện nghi và nội thất VIP , chạy êm , đầm . Xăng không tốn nhiều ( đường trường chân ga KHÔNG DẺO cũng chỉ 11 - 12 lít / 100 Km ) . Dịch vụ bảo dưỡng , sửa chữa khắp nhiều quận , huyện . Phụ tùng đầy rẫy cả trong lẫn ngoài hãng , giá cả đắt hay rẻ tùy món nhưng so với các hãng xe khác không hề đắt và hiếm hơn . Tôi đang sở hữu V6 , bằng thực tế kiểm nghiệm nói với các bác chính xác là như vậy !
CHÍNH XÁC !

Tập Lái
9/1/14
24
2
3
Hữu ích cho bằng hữu.
TÔI MÊ XE MONDEO - V6 vì vẻ sang trọng và độ lướt , độ đầm của nó . Của bền tại người , nếu các bác chủ có tý hiểu biết về kỹ thuật xe 4 b thì V6 cực bền . Đồ cơ khí của Mỹ + Đức là nhất thế giới , không nước nào địch nổi !