Hạng D
30/12/12
1.622
767
113
43
Mondeo V6, từ lúc đó đến giờ chạy rất lành, ko hư vặt, chỉ có thay vặt thôi...giờ suy nghĩ thay nhớt ATF- RED 1, tự nhiên tốn 5 củ...hix...vả quá!
Có bác nào có phiếu Thanh Toán Dịch Vụ Ford ko? Em mua 5 phiếu...3,5 củ..:D

Hạng D
1/2/07
1.105
283
83
Mondeo V6, từ lúc đó đến giờ chạy rất lành, ko hư vặt, chỉ có thay vặt thôi...giờ suy nghĩ thay nhớt ATF- RED 1, tự nhiên tốn 5 củ...hix...vả quá!
Có bác nào có phiếu Thanh Toán Dịch Vụ Ford ko? Em mua 5 phiếu...3,5 củ..:D
Trước tiên bác kiểm tra xem nhớt còn ok ko, ok thì khỏi thay. Mà sao trong hãng bán mắc gấp 2 bên PN nhỉ, hic.

Hạng D
30/12/12
1.622
767
113
43
Trước tiên bác kiểm tra xem nhớt còn ok ko, ok thì khỏi thay. Mà sao trong hãng bán mắc gấp 2 bên PN nhỉ, hic.
Bên PN giờ ko có nhớt ATF RED1 luôn bác ơi! Em đang tìm chổ mua khác!!!

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Bên PN giờ ko có nhớt ATF RED1 luôn bác ơi! Em đang tìm chổ mua khác!!!
Kiếm đi bác xong bác hú em, em cũng đang cần. Có lúc nào thay lúc đó, kg gấp.. chạy lố vài chục ngàn nữa cũng kg sao :pThanks bac!

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Dạo này thấy phong trào Mondeo lại trỗi dậy. Chắc có thêm vài thành viên mới, máu xe nên có không khí Mông đau thật.

Tập Lái
4/9/08
27
93
18
www.dantri.com.vn
Bac nao muon kiem tra xe minh da tua dong ho chua thi van khoa den cong tac 2 den tap lo sang len dong thoi so odo xuat hien la chua tua ,con phai de may no moi xuat hien so odo km thi tua roi,xin loi danh bang dt kg dau

Hạng B2
hunghse nói:
Chào các bác, em mạo muội lập thớt này để kể lể về tình trạng vợ 2 Mondeo nhà em bị hỏng van Solenoid nên giờ ko kéo cần số từ P đi được. Trước đây em đã bị tình trạng này và đưa vào hãng Ford kiểm tra và báo giá em thay nguyên cụm, em thấy chát quá nên chưa thay và cho gắn lại vào thì nó lại hoạt động bình thường nhưng mỗi lần đạp phanh thì cần số kêu rè rè rất khó chịu nhưng vẫn kéo cần số ngon lành. Mấy ngày hôm nay thì nó im ru và kẹt cứng luôn rồi, em phải lấy 1 cái chìa khóa chọc vào cái lỗ gần tay số để mở khóa cần thì mới vào số được. Có bác nào rành bệnh này hay có kinh nghiệm điều trị thì cho em xin 1 ít nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.​
Hic, xe em dính bệnh này rùi,
Hãng báo 14,5 chai, cả công. Thay nguyên bộ.
Các bác đã sửa rùi, vui lòng cho em hướng dẫn tháo ra... để em phá thử coi. Chứ giá hãng chua quá.
Thanks.

Giúp em với mấy đại ca?

Hạng D
30/12/12
1.622
767
113
43
hunghse nói:
Chào các bác, em mạo muội lập thớt này để kể lể về tình trạng vợ 2 Mondeo nhà em bị hỏng van Solenoid nên giờ ko kéo cần số từ P đi được. Trước đây em đã bị tình trạng này và đưa vào hãng Ford kiểm tra và báo giá em thay nguyên cụm, em thấy chát quá nên chưa thay và cho gắn lại vào thì nó lại hoạt động bình thường nhưng mỗi lần đạp phanh thì cần số kêu rè rè rất khó chịu nhưng vẫn kéo cần số ngon lành. Mấy ngày hôm nay thì nó im ru và kẹt cứng luôn rồi, em phải lấy 1 cái chìa khóa chọc vào cái lỗ gần tay số để mở khóa cần thì mới vào số được. Có bác nào rành bệnh này hay có kinh nghiệm điều trị thì cho em xin 1 ít nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều.​
Giúp em với mấy đại ca?