Hỏi/Đáp Kỹ Thuật mong các anh tư vấn điện

Hạng D
6/12/06
1.224
17.770
113
40
con ranger t6 đang có vấn đề lạ về điện:

-dừng xe;tắt hết đèn;tắt khóa điện; mọi thứ ok như chưa hề có cuộc chia ly.
-dừng xe;tắt đèn;tắt máy;rút khóa điện;nhưng nếu mở lại đèn;đèn sáng;nhưng ko tắt được;muốn tắt được phải đút chìa khóa vào; mở ổ khóa lên ON mới tắt được đèn.
Mong các anh có kinh nghiệm bắt bệnh giúp mình.

Hạng B2
18/1/15
207
137
43
42
Vũng Tàu
www.facebook.com
Xe em thì gặp phải trường hợp đèn đỗ xe không chịu sáng liên tục.
Hôm trước mất điện, đường ngõ nhà em tối om. em sợ xe khác ko nhìn thấy húc vào nên bật đèn đỗ xe. Vừa khóa cửa xe quay đi quay lại nó tắt mất tiêu.
Làm mấy lần không được.
Em đành bật đèn trong cabin khoang chứa đồ. Nhưng cũng chỉ được một lúc nó tự tắt luôn.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với!

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Xe em thì gặp phải trường hợp đèn đỗ xe không chịu sáng liên tục.
Hôm trước mất điện, đường ngõ nhà em tối om. em sợ xe khác ko nhìn thấy húc vào nên bật đèn đỗ xe. Vừa khóa cửa xe quay đi quay lại nó tắt mất tiêu.
Làm mấy lần không được.
Em đành bật đèn trong cabin khoang chứa đồ. Nhưng cũng chỉ được một lúc nó tự tắt luôn.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp em với!
Cái này là mặc định của nhà sx bác ạ, xe e cũng vậy.
còn trường hợp của bác chủ thì xem cataloge xem thế nào?

Hạng B2
18/1/15
207
137
43
42
Vũng Tàu
www.facebook.com
Cái này là mặc định của nhà sx bác ạ, xe e cũng vậy.
còn trường hợp của bác chủ thì xem cataloge xem thế nào?

Chết thật, quả như vậy thì em thấy nsx hơi ấm đầu...một số trường hợp đỗ xe mà ko bật đèn đỗ hình như là còn phạm luật thì phải. Chả nhẽ lại phải cải lùi cái món này chăng.

Hạng D
31/3/10
1.636
985
113
Sì Gòn
Chết thật, quả như vậy thì em thấy nsx hơi ấm đầu...một số trường hợp đỗ xe mà ko bật đèn đỗ hình như là còn phạm luật thì phải. Chả nhẽ lại phải cải lùi cái món này chăng.
Bật haza thì ok không vấn đề, nhưng bật demi thì báo chuông

Hạng D
31/3/10
1.636
985
113
Sì Gòn
Bác vui lòng giải thích giùm em cái Haza vs cái Demi...em tay lái non nghe chưa có hiểu mong pác thông cảm ọc ọc
Haza là nút đỏ có hình tam giác khi bấm nó chớp 4 đèn si nhan, còn đemi khi mở nó cháy 2 đèn vàng và 2 đèn stop í mờ:3dcuoi:

• Like
Reactions: mig21vn
Tập Lái
26/2/15
29
11
3
45
Bác gạt cần sinhan về bên nào thì bên đó sáng đèn đậu đó bác .nếu đậulề phải thì gạt sinhan bên trái đóng cửa khóa xe đèn vẫn sáng để đảm bảo xe lưu thông thấy xe của bác í !

• Like
Reactions: mig21vn
Hạng B2
18/1/15
207
137
43
42
Vũng Tàu
www.facebook.com
Bác gạt cần sinhan về bên nào thì bên đó sáng đèn đậu đó bác .nếu đậulề phải thì gạt sinhan bên trái đóng cửa khóa xe đèn vẫn sáng để đảm bảo xe lưu thông thấy xe của bác í !
Vậy mình bật đèn đậu xe, xong gạt xi nhan bên mình cần, đúng không bác. Tối em về test luôn xem thế nào. Em cảm ơn bác nhiều!

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
E cũng chưa nghe vụ này, để thử xem