Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Cái này là Bình beer bơm hay Nhẫn bơm đây hả Emdangtaplai? Bao nhiêu chai khai thật đi nhé bác. [:O]

Emdangtaplai nói:
PhanLGL nói:
tác phẩm miễn bình luận.

Có những thứ na ná như tình yêu nhưng chưa chắc hẳn là tình yêu
Có những hạnh phúc tưởng là thế nhưng chưa chắc phải
Có những cặp sống với nhau suốt đời nhưng cũng chỉ là sống "tạm"
Tôi không dám bình luận về tình yêu, cũng không dám đưa ra triết lý sống của cuộc đời vì tôi còn quá trẻ. Những trải nghiệm cuộc sống của tôi cũng chỉ là một phần nhỏ của những người anh lớn tuổi, vì thế cho nên tôi chỉ dám đưa ra một chút cảm nhận nho nhỏ trong cái sự suy nghĩ be bé của tôi, một kẻ mới chập chững bước vào đời.
Thành phố có lẽ là cái nơi mà cuộc sống đơn giản và mọi thứ trôi qua rất nhanh, những cuộc gặp bạn bè bên bàn nhậu cũng chỉ là một chút gì đó giả tạo của cuộc sống mà bạn không thể nào cảm nhận được hết tính cách của mỗi con người, có thể tôi sai cũng có thể là tôi quá nhạy cảm, nhưng những cảm nhận của tôi trên cung đường trường sơn với anh em bạn bè thật ấm áp. Có đi như vậy tôi mới thấy rằng, những gì tôi đang có được từ các người anh dành cho tôi thật quý giá và đáng trân trọng biết bao.
Tình yêu cũng vậy, qua những cam gay gian khổ thì hạnh phúc mới chín mùi. Nhìn cặp Bình_Nhẫn mà tôi thấy mình có lỗi với người bạn gái ở nhà biết bao. Tình yêu nào cũng có giận hờn, la lối rồi lại âu yếm nhau. Nhưng trên hết cả đó là sự cảm thông, sự đồng sẻ những khó khăn. Bình và nhẫn cũng vậy, tôi đã chứng kiến cảnh hai người hờn dỗi nhưng rồi lại yêu thương. Có lẽ hành trình này là hành trình cam go nhưng rồi sẽ có một cái kết có hậu, "Ra giêng anh cưới em nhé "<== Bình ơi nói với Nhẫn đi

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
các bác ướt ..chảy nước luôn, sao không ai lo post hình hết vậy ta?

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
16/10
Chuyện Binhbeer kéo dài suốt hành trình em có thể tả mãi không hết. Nhưng chủ đề chính là chuyến hành trình lịch sử nên em tạm dừng lại ở đây.
Đoàn tiếp tục hành trình hướng về đất thánh Thăng Long.
Ngày thứ hai đoàn hành quân đến Đà Nẵng đến 11h đêm. Báo hiệu bắt đầu hành trình khó khăn bằng trận mưa to.
Mưa to, gió lớn bắt đầu từ ngày thứ 3 các bạn ạ. Trời mưa mù trời, gió vù vù. Xe đi gió tạt nghiêng cả xe, đoàn xe vừa hành quân vừa phải ghì chắc tay lái. Chạy từ sang đến chiều mưa lien tục không ngớt, gió vù vù không thôi. Gạt nước hoạt động nguyên ngày không nghỉ. Trời ơi mưa miền trung mà, áp thấp nhiệt đới chuyển sang mưa gió nguyên ngày. Vừa đi vừa phải tránh động vật băng qua đường, nào rắn, chuột, rết, thú rừng …lao ngang đường vèo vèo. Đoàn xe vẫn lầm lũi hành quân. Nước đã mấp mé đường quốc lộ. Chỉ có mặt quốc lộ là còn trên cạn thôi còn xung quanh chìm trong bể nước. Các cánh đồng làng xóm chìm trong cơn đại hồng thủy trăm năm chì có 1 lần.
Đến Đồng Hới. Trời đen tối như mực. Gió tạt hạt mưa xiên ngang kính trước, xe ko cửa mưa từ bên này xèo sang bên kia như trốn không người. Hầu như mọi người hoảng sợ do lần đầu tiên chứng kiến mà. Thành phố Đồng Hới chìm trong mưa bão , gió giật lien hồi.
Bữa cơm tại Đồng Hới thành bữa cơm quyết định cho hành trình này. Hầu hết anh em nản tay lái do chạy nguyên ngày. Các chị em đi theo mặt tái mét khôgn còn hạt máu một hai đòi nghỉ đêm tại đây.
Như có linh cảm, phải hành quân tiếp không thì sẽ dính nước lụt tại đây và có thể nằm vài ngày công với tham khảo ý kiến 1 Bác đón đoàn tại Đồng Hới. Em quyết định phải tiếp tục thôi đi đến đâu nghỉ đến đó. Xin lỗi cả đoàn, đặc biệt là chị em. Nếu đi thì vất vả vô cùng nhưng lúc đó khôgn còn sự lựa chọn nào khác.
Đoàn tiếp tục hành quận đếm trong cơn mưa bão cuồng loạn. Hơ hơ Cụ Rùa ơi cụ có biết trong ruột con lo lắng đến nhường nào. Xin cảm ơn Cụ  phù hộ anh em chắc tay lái vượt qua đêm mưa bão.
Giờ đây khi đã hoàn thành chuyến đi thầm cảm phục Cụ. Hôm ngồi ở hồ Gươm chuyến đi tiền trạm Cụ nói cứ đi theo kiểu Rùa đi ắt sẽ đến nơi. Quả thật đoàn đi theo kiểu Rùa bò thật, nhưng vượt qua 2 đoàn hoành tráng là đoàn toàn xe khủng BMW. MER. AUDI…hôm đó còn loanh quanh ở Huế do trời mưa bão. Đoàn thứ 2 , xe Mai Linh gồm 20 xe đời mới chở 1000 anh hùng trong thời kỳ đổi mới với dàn xe hộ tống bọc hậu những vẫn bị đoàn xe Cụ Rùa cho ăn khói tại tp Vinh. Cụ Rùa ơi con phục Cụ quá. Con nể Cụ quá . Cụ linh thiêng thật.
Toàn tuyến đường mất điện. Trời tối còn hơn trong hũ nút kín. Hành quân đến 2h đành phải ngủ trên xe tại trạm xăng tối um.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
Lại chuyện nước....trên đường từ Huế đi Đồng Hới..

chỉ cần 2 tiếng đồng hồ mưa nữa thì tuyến đường sắt này sẽ...tèo...đoàn đi qua đoạn Huế này lúc 5 giờ chiều....

jeepers quyết định rút ra khỏi Huế chiều hôm ấy...

Hạng D
4/6/10
1.063
851
113
HCMC
Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi
Mà chỉ sợ lòng người, cách núi ngăn sông