Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
cho nó ngắm gà khỏa thân chứ sao bác :D nhà có quen biết thì có khi lập thêm đc thành tích phá băng cướp mã lộ nữa ấy chứ :)) Nói chứ khu đường HCM khúc qua quảng bình mà gặp chặn xe chỉ có 2 cách là quay đầu hoặc tông qua luôn chứ dừng xe thắng lại là xác định đấy nhé .
Ở đó có cướp và ghê manh động vậy à bác .bác kể Chi tiết em biết với ạ

Hạng B2
7/11/15
198
144
43
13- Đỏ nhanh Xanh chậm. Nói thì vô lý đấy, nhưng cụ cứ áp dụng đi. Không bao giờ lo xe sau cắn đít khi đèn xanh chuyển đỏ.

em chưa hiểu bác nào giải thíc hộ em, thanks

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Mục 6.. Các bác cho em hỏi sao mình ko nên về N khi dừng đèn đỏ ạ. Ngoài việc chẳng may bị hôn mông dẫn đến vỡ hộp số thì bình thường nó hại ntn các bác?

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mục 6.. Các bác cho em hỏi sao mình ko nên về N khi dừng đèn đỏ ạ. Ngoài việc chẳng may bị hôn mông dẫn đến vỡ hộp số thì bình thường nó hại ntn các bác?
Theo giải thích của bác tài già, thì hộp số At nó thiết kế sẵn khi dừng xe chỉ cần đạp thắng lại, không hư hại gì đến hộp hố hay vận hành gì cả.
Một số dòng xe hay bị lỗi hộp số, nếu đang dừng về N có thể kẹt hay hỏng hộp số , nên tiền sửa chữa giá cao hơn mà không cần thiết phải về N.
Có thể về N để rảnh chân khi đèn đỏ trên 60s, việc đang để D mà bị húc đít là hiếm khi xảy ra, nếu có thì đã có bảo hiểm lo.

Tập Lái
30/6/18
3
1
3
33
Quả cuối tắt pha dí ga, nhỡ nó bị sao thì tính sao bác?

Hạng B1
27/11/09
70
60
18
điều 21: đã từng đi chung xe ben với ông anh (đường thì tối, k có đèn), đối diện là chiếc xe tải 2 dí 2 cầu dùng bonus vừa pha + led, xe mình sáng rực cả cái cabin, tức quá ông anh, tắt hết đèn, lấy nhẹ qua trái, canh ngay đèn bên tài nó mà chạy tới, kết quả nó lật đật hạ đèn liền