Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
11/7/11
75
14
8
Meo Quay nói:
ttduy nói:
Bác nổ banh nhà lồng quá bác ơi! Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ ??? Nổ vừa thôi bác! Theo em biết Celadon không cho bên ngoài bán trừ CĐT và Sacomreal-S
Còn thiếu 1 vế nữa là Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ được phát triển trên nền nghĩa địa. Cho nên ngoài người sống thì nó còn phục vụ cho cả người đã từng sống.
Bác Mèo, cái này hồi xưa là đất nông nghiệp Khu nông trường HTX Tân Thắng!

Hạng C
Thời điểm này mà giá Celadon cứ từ 25-33 triệu/ m2 thì làm sao bán nhanh được, vị trí dự án không hẳn đẹp, đi lại chưa thuận tiện, được mỗi cái cảnh quan và cơ sở hạ tầng bù lại.
Em đã từng quan tâm và thích lắm, nhưng cái giá chát làm em chùn bước và có lựa chọn khác.

Hạng B1
11/7/11
75
14
8
winbap nói:
Thời điểm này mà giá Celadon cứ từ 25-33 triệu/ m2 thì làm sao bán nhanh được, vị trí dự án không hẳn đẹp, đi lại chưa thuận tiện, được mỗi cái cảnh quan và cơ sở hạ tầng bù lại.
Em đã từng quan tâm và thích lắm, nhưng cái giá chát làm em chùn bước và có lựa chọn khác.
Em nghĩ, nhiều người cứ nhắm vào giá rẻ có khi là cái bẫy của CĐT. Vì chi phí xay dựng rất khác nhau cho mỗi dự án. Như thang máy, PCCC, hệ thống nước, gạch, điện, cửa, phụ kiện khóa, thiết bị vệ sinh, tường đúc dày mỏng, móng tòa nhà, nhà thầu xây dựng...khác nhau thì giá khác nhau rất nhiều! Căn hộ không phải là miếng đất mà mình cứ so giá rẻ mà mua thì rất nguy hiểm về sau! Vì là sở hữu chung nên khi xuống cấp rất mệt!

Nếu em là CĐT dự án Tân Hương Tower bác mua, bán với giá 13~14t/m2 (bao gồm VAT), thì em không làm, vì làm đâu có lời, dự toán thì lúc nào cũng phát sinh nhiều thứ. Thôi thì ở nhà chơi chứ làm chi cho mệt!

Với tình hình nhiều CĐT đang tìm cách hạ chất lượng để hạ giá bán thì em không biết dự án Celadon này có tính làm thế không?

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Meo Quay nói:
ttduy nói:
Bác nổ banh nhà lồng quá bác ơi! Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ ??? Nổ vừa thôi bác! Theo em biết Celadon không cho bên ngoài bán trừ CĐT và Sacomreal-S
Còn thiếu 1 vế nữa là Aeon là khu thương mại lớn nhất ĐNÁ được phát triển trên nền nghĩa địa. Cho nên ngoài người sống thì nó còn phục vụ cho cả người đã từng sống.

đi nhậu phải về trước 9h chứ sau 9h thì không nên về nhà sẽ tốt hơn.....

Hạng B1
11/7/11
75
14
8
thangtnl nói:
Meo Quay nói:
ttduy nói:

đi nhậu phải về trước 9h chứ sau 9h thì không nên về nhà sẽ tốt hơn.....
Haha...mời bác đến Aeon chơi! Nhớ về trước 9h nhá!

Lên đây em chém gió, chỉ có otosaigon lợi và CĐT Celadon lợi...hahah

[link]http://aeonmall-tanphuceladon.com.vn/[/link]

Hạng D
26/8/05
3.936
22.914
133
Bác duy ở Celadon có thấy khó chịu vì tiếng máy bay lên xuống không? Em mới đi lang thang khu ấy sáng nay, thấy cứ khoảng 5-10 phút là có 1 lần máy bay cất/hạ cánh. Đứng ở Aeon Mall nghe ồn phết!

Hạng B2
21/5/13
231
33
43
alibabaxxx2000 nói:
Bác duy ở Celadon có thấy khó chịu vì tiếng máy bay lên xuống không? Em mới đi lang thang khu ấy sáng nay, thấy cứ khoảng 5-10 phút là có 1 lần máy bay cất/hạ cánh. Đứng ở Aeon Mall nghe ồn phết!
Ối, lại thêm thông tin nữa zồi, lần này thì bác đúng là rất khéo hê hê

Hạng C
30/10/13
950
43
28
Còm các bác em thấy chủ quan quá.
Em thấy dự án này rất tốt, giá thì em không bàn, nhưng nếu dư đủ tiền để mua 1 căn ở đây em cũng mua.
- Chủ đầu tư em không hiểu biết nhiều nhưng nhìn vào những thứ họ đã làm em đánh giá rất cao.
- Vị trí cũng tương đối thuận lợi, đường xá cao ráo, thông thoáng, giao thông thuận tiện (Theo tuyến Cộng Hòa - NV Trỗi để ra trung tâm)
- Khu vực xung quanh dân cư đông đúc, giá đất hẻm trung bình 15tr/m2.
- Thiết kế tòa nhà xấu, không thu hút.
Em thấy cũng đáng mua, các bác quan tâm nên đi thị sát.

Hạng D
26/8/05
3.936
22.914
133
zValentino nói:
alibabaxxx2000 nói:
Ối, lại thêm thông tin nữa zồi, lần này thì bác đúng là rất khéo hê hê

Bác đừng quan tâm người cung cấp thông tin khéo hay vụng, mà hãy quan tâm thông tin được cung cấp đúng hay sai. :))

Hạng B1
11/7/11
75
14
8
Như em đã nói, các bác vào chém gió thì cứ lên dự án xem thử thế nào???
Thôi thì em cứ đu theo tụi "tư bản giãy chết" Gamuda và Aeon này đi!

Thằng Gamuda "đại gia" bên Malaysia chuyên phát triển cơ sở hạ tầng này không biết ở Việt Nam mình thì ai so được hả?
http://www.gamuda.com.my

Công nhận thằng Aeon lớn hạng thứ 423 trên 2000 công ty giàu nhất thế giới này "ngu" vãi khi đầu tư vào Celadon các bác nhỉ???
http://www.forbes.com/companies/aeon/
www.aeon.info

Các bác cứ tha hồ chém gió cho tụi "tư bản" này chết nha!

• Like
Reactions: rockman
Status
Không mở trả lời sau này.