Tư Vấn Chia Sẻ Mp3,Wma Box cho vợ hai

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: Mp3,Wma Box cho vợ hai

Bây giờ đã có loại đầu DVD hoặc CD MP3 có cả khe cắm USB và đọc các loại thẻ CF, SD...

Ví dụ cái này:

Features:
1) Folds down detachable panel with USB connector & CF card
2) DVD / MP4 / VCD / CD / CD-R / MP3 compatible
2) Electronic anti-shock
3) MP3 selection by sequence number & track name, ID display
4) Repeat / program / random / intro play
5) AM / FM stereo
6) 30 preset memory
7) Auto memory store / preset scan
8) Preset EQ (pop / rock / classic)
9) Power output: 45W x 4
10) Encoder volume control
11) Mute / loud control / clock function
12) RDS function (optional)
13) 2 channel RCA preamp output (2V preout)
14) Card size full function remote control
15) ISO mounting chassis

Link: http://szhi-tech.en.alibaba.com/

Giá cả không biết cụ thể, nhưng là đồ tàu nên chắc cũng rẻ.

Hoặc cái này:

Features:
...
CD / MP3 / USB / SD memory card slot
Support MP3/WMA/CD-RW/CD-R/CD playback
...

Link: http://www.digironics.com/prd/CD-Players-Gvox-CU-701.aspx

141$

@bác mexehonem: Ý tưởng của bác không được thực tế lắm. Đã có một số công ty làm in-car PC nhưng có nhiều vấn đề khó giải quyết, ví dụ thời gian khởi động lâu, độ tin cậy thấp... Mà bác đã bao giờ dùng cáp nối qua cổng RS232 để chuyển file chưa? Để chuyển 1 CD phải mất 1 buổi đấy bác ạ :(.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Hay quá, bác @fatboy cho xin cái link hoặc tên hãng sx 2 cái đầu đọc trên đi để tôi nhờ người tìm mua, chạy bằng USB Flash hoặc CF card thì khỏi lo tiền mua đĩa, thay mắt đọc Laser, vấp đĩa khi đi đường xóc.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

@vctv: Tôi đã cập nhật link ở bài trên. Bác tìm bằng google các từ "car cd player mp3 wma usb cf..." là sẽ thấy những loại khác nữa.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/7/05
31
0
0

Trích đoạn: fatboy

Bây giờ đã có loại đầu DVD hoặc CD MP3 có cả khe cắm USB và đọc các loại thẻ CF, SD...

@bác mexehonem: Ý tưởng của bác không được thực tế lắm. Đã có một số công ty làm in-car PC nhưng có nhiều vấn đề khó giải quyết, ví dụ thời gian khởi động lâu, độ tin cậy thấp... Mà bác đã bao giờ dùng cáp nối qua cổng RS232 để chuyển file chưa? Để chuyển 1 CD phải mất 1 buổi đấy bác ạ :(.
Thôi thôi các bác ơi ,OS mình nhiều cao thủ quá sản phẩm của em bị tàu dập chết từ trong trứng nước rùi, kiểu này phải chuyển qua nghiên cứu việc làm bộ nghe nhạc điều khiển theo giọng nói may ra còn có người dùng:D
Thiệt ra em chỉ muốn khéo tay hay làm mà thui các bác ạ ai dè ý tưởng của mình
người ta đã đón đầu trước cả mấy năm rồi ,chẵng trách gì mà ngành công nghiệp điện tử của mình khó phát triển

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Bây giờ ra Ipod nano rồi, chạy file wav không nén luôn- chất lượng tương đương CD. Các việc còn lại như bác Mypt nói.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Tui chuẩn bị có đầu CD/DVD/MP3 có màn hình, cổng vào USB, flashcard, chơi được mp4 luôn đó các bác. Các bác chỉ cần cái MM card cỡ 1G là được rồi, làm thư viện video và audio trên xe luôn.

tdv
Tập Lái
22/7/05
12
0
1

Trích đoạn: HP Stereo

Sao mấy bác không dùng Xbox (game của Mỹ), Mấy bác mua cục phát ADSL ko dây để trong nhà rồi chuyễn nhạc ra xe bác đậu ngoài sân. Cái này lưu được Video và MP3, lúc cần chỉ việc lôi ra nghe hoặc xem. Buồn thì lôi game ra chơi nữa. Sau này mấy điểm HOT SPOT nhiều thì game online ở xe luôn. Cái này nó chơi DVD luôn đó, chỉ dở là nó không biết nhớ khi chơi DVD.

ôi zời, phức tạp nhẩy, em Xbox cũng hơn 3T, chưa tính cái wireless [8|]