Hạng B2
12/1/12
159
0
16
32
Re:Topic Xâ Stress - Tán Ngẫu - Matiz

Sorry các thím nhiều vì không sắp xếp tham gia kỳ cúng vừa rồi được.
( em đã có nói với su huynh Cạp rồi mà)

Và mấy ngày qua em có vào tính để tạ lổi nhưng OS bị sao đó mà éo post bài được nên mong mấy thím thông cảm nhé

Lần sau em sẽ tạ lổi và thù vặc từng thím nha

gentl

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Mr. Bean nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
dawmgoodman ® nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Mr. Bean nói:
Tom34 nói:
Với vai trò phụ trong ban tổ chức cúng cầu an tháng 6 em có ý kiến!

10. Truongduy164298 (3 lớn+1 nhỏ)(không đi, không báo)
12. Subin2006 : 1 lớn (không đi, không báo)
14. Quangcákhô: 1 LớnPls copy & past
(không đi, không báo)
18. Gentl: 1/2 cục gạch (không đi, không báo)
19. Hoangnk: nhà em 2 bự 1 nhỏ !(không đi, không báo)

Thực ra đây cũng chỉ là vui là chính, tuy nhiên do tổ chức ở nhà riêng, nên mọi việc phải chuẩn bị sao cho chu đáo nhất! (nhà mình phải dậy đi chợ từ 4h30-5h sáng!huy động 4-5 người nấu)
Tính sơ sơ cũng khoảng 10 người lớn và 5 trẻ em vắng mặt không thông báo!
Các bác rút kinh nghiệm tránh lãng phí nhé!
Mụ Tõm nói rất chính xác thời buổi khó khăn đăng ký rùi không đến mua dư thừa thức ăn rất lãng phí. Còn nếu mua ít đồ ăn mà đi đủ thì lại nói chủ nhà không chu đáo. Bắt đầu từ cúng cầu an tháng 7 ai đăng ký không đi mà không báo trước 1 ngày thì đề nghị hình thức nộp phạt là 1 thùng Ken. Nên đưa ý kiến này vào đầu trang của thông báo OF hoặc cúng cầu an hàng tháng!
Nên phạt luôn lần này đi thím Đậu để mọi người có trách nhiệm hơn trong việc duy trì chữ TÌNH. Em ủng hộ việc cúng cầu ân tại nhà các thành viên để hiểu rõ hơn về nhau. Các thành viên đăng ký đông người như mụ Duy mập, hoàngnk cần phải nộp phạt ngay & luôn 1 thùng bia, các thành viên đăng ký chỉ 1 người cũng cần nộp ngay nửa thùng như Gentl, quangcakho, subin,
hết 2 ngày rồi mà mấy cụ k đi k báo cũng chẳng thèm hồi âm nữa. Em vén váy luôn đây.

Riêng cụ gen tè Lè nói 50-50 nên cũng là "lưởng lự" có thể nhắc nhở lần đầu.
Còn các cụ Duy mập, hoàng nhỏ ku, quangcakho, subin thì em thấy như sau:
--có thể việc đăng ký tới ngày off kéo dài quá, cả gần 1 tháng do vậy họ k nhớ ngày off, đây là tình tiết giảm nhẹ.
--tuy nhiên, nếu đã đăng ký thì cũng phải theo dõi, đặt nhắc nhỏ gì đó để đến ngày còn đi. nếu bận đột xuất k kịp báo trước vài ngày thì cũng phải có alo, nhắn tin cho anh em biết. Trươc hết là thể hiện sự tôn trọng của mình với anh em, thứ nhì thể hiện tình cảm, sự theo dõi của mình với MSFC, thứ 3 là tránh lãng phí. Nhưng các bác này đều k làm. Đặc biệt những bác như Duy mập hay Hoang ku nhỏ là ngay tại BH.
Như vậy, e đề xuất áp dụng phạt ngay 1 thùng 333 và xử lý ngay trong lần off, outing sắp tới khi các mem này tham dự.

Đồng thời, để chuẩn bị cho SN lần 2 MSFC và rà soát lại tổng thể hội ta, em cũng đề xuất refresh lại danh sách. Qua đó cũng tách ra làm các nhóm như: Có HK (thường xuyên on/off), KT3 (thỉnh thoảng online/off nhưng vẫn theo dõi), KT4 (đăng ký vào MSFC nhưng chưa off cùng lần nào), và loại luôn những bác KT4 đăng ký rồi bỏ đó trên 2 tháng mà k có bất cứ hoạt động nào với MSFC kể cả online và offline. KT4 sẽ nâng cấp lên KT3 (mem MSFC chính thức) sau khi off 1 lần cùng MSFC. KT3 thường xuyên on hoặc Off thì được cấp HK. Có HK thì được xài dầu ăn miễn phí :D.

Đây là sân chơi tự nguyện nhưng cũng cần có sự tôn trọng và quan tâm giữa các mem với nhau, em nghĩ đó là điều kiện cần để duy trì "niềm tin chiến lược" chữ TÌNH của hội.

Kính.
Vậy mềnh cùng ra nghị quyết phạt ngay các đồng chí có tên sau nhé & yêu cầu nộp tại kỳ tháng 7 hoặc nộp tại gara Vui:
1. Truongduy164298 (3L+1N): 1 thùng 333
2. Subin2006 (1L): 1 thùng 333
3. Quangcákhô (1L): 1 thùng 333
4. Gentl (1L): 1 thùng 333
5. Hoangnk (2L + 1N): 1 thùng 333
Riêng mụ Dái Nheo thì tạm tha vì k có tên trong danh sách đăng ký ban đầu, nếu tìm thấy bằng chứng mụ có ĐT hò hẹn mà k đi thì sẽ truy cứu sau nhé.
Riêng con Subin2006 và con Hoangnk thì thu hơi bị khó mặt tụi nó mình còn không biết thì thu giề hả Tí?
Cứ ghi nợ đó. Mai mốt có dịp gặp mềnh thu luôn chứ có thùng bia mà kêu mấy thằng em xăm mình từ Hải Phòng vào thu thì lỗ công. Gì chứ ai nợ là em nhớ dai lém. Kkkk

Hạng C
18/10/10
788
50
28
33

Cúng cầu an là một hoạt động thiết thực nhằm thắt chặt tình thân và quan trọng nữa là giữ cho ngọn lửa MSFC cháy mãi. Mấy lần cúng đầu tiên số thành viên tham gia khá đầy đủ, những lần sau này em thấy vơi bớt đi khá nhiều, tuy nhiên cũng do công việc cá nhân gia đình mà không thể tham gia.
Kỳ cúng cầu an tháng 6 tại gia của các bác Biên Hòa những người bạn đã được đón tiếp rất chân thành và vui vẽ mặc dù một số bác có đăng ký mà không tham dự, để hoạt động giữ lửa của MSFC những kỳ cúng tiếp theo chúng ta cố gắng tham gia đầy đủ hơn.
Cố là được phải không mấy thím

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

tungpromexe nói:
Làm chính chủ chưa cụ? Hổm nay em bị hành lên bờ xuống ruộng luôn. Còn 3 con nữa mới xong....hic....

Hạng B1
1/4/13
55
0
0
45
Biên Hòa

vip813013 nói:
Cúng cầu an là một hoạt động thiết thực nhằm thắt chặt tình thân và quan trọng nữa là giữ cho ngọn lửa MSFC cháy mãi. Mấy lần cúng đầu tiên số thành viên tham gia khá đầy đủ, những lần sau này em thấy vơi bớt đi khá nhiều, tuy nhiên cũng do công việc cá nhân gia đình mà không thể tham gia.
Kỳ cúng cầu an tháng 6 tại gia của các bác Biên Hòa những người bạn đã được đón tiếp rất chân thành và vui vẽ mặc dù một số bác có đăng ký mà không tham dự, để hoạt động giữ lửa của MSFC những kỳ cúng tiếp theo chúng ta cố gắng tham gia đầy đủ hơn.
vip813013 nói:

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
374
83
garagevui.com

Song Phuong nói:
vip813013 nói:
vip813013 nói:

Hạng B2
22/11/10
108
0
16

chết, em spam nhầm box, mấy anh PD tha cho em, em về bên kia ( sông ) spam tiếp hihihihihi