Thảo Luận Chung Mua bảo hiểm vật chất xe

tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
RE: Mua bảo hiểm vật chất xe

Các bác ạ, hình như có thể chỉ cần mua bảo hiêm dân sự thôi cũng đựoc, hết có 2 hay 3 trăm gì đó. Tiôi nghĩ xe mình không chạy kinh doanh chẳng cần mua bảo hiểm thân vỏ làm gì. Có ai định làm xe hỏng đâu. Nếu có hỏng thì tự bỏ tiền ra sủă chứ bây giờ mỗi năm bỏ ra 3 đến 4 T mà chẳng có vụ nào xảy ra để bắt đền bảo hiểm thì cũng tiếc.

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Cám ơn các bác đã cho kinh nghiệm, em vẫn chưa mua bảo hiểm vì còn bận và tìm hiểu thêm.
Bác d52232dole có thể giới thiệu cho em chỗ mua bảo hiểm cả phần mất mát không? Như thế thì khỏi lo mấy vụ gương.

Tập Lái
27/3/06
9
0
0

Tôi cũng không rành vụ BH này lắm nhờ các bác chỉ hộ, Nghe đâu BH bắt buộc khác với BH 2 chiều tự nguyện, khi CA kiểm tra giấy tờ xe họ đòi BH dân sự bắt buộc, nếu chưa mua sẽ bị phạt (mặc dù đã có BH 2 chiều tự nguyện), Như vậy có chính xác không các bác??????????????

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

tui đã PM cho bác LX rồi đấy, cứ thế mà làm việc nhe, và nhớ ký HD tại OS cafe để tui có 1 chầu Free chứ :)

vừa rồi bể đèn 1 lỗ nhỏ bằng đầu cây víêt chì, hehe, tui phang cho bể luôn để khỏi phải cãi là bao nhiêu % hư hao để được thay mới, và thế là thay mới 100% . Tốn 30phút điền đơn, 15 phút ra phường chứng + 1 gói 555, 15 phút lái xe ra xường mitsu, sau 3 tiếng quay lại xong: tc 60 phút mất công.

Tập Lái
25/10/05
49
0
0
44

Lần sau Bác d52232dole đừng làm vậy phí quá. Bác ra Gara nào đó thay cái đèn vỡ vào rồi làm bảo hiểm sau, cái đèn bị rạn vỡ đó thanh lý cũng đủ tiền cà phê hoặc cho anh em thợ trong Gara lấy chỗ đi lại , rửa xe miễn phí chứ.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Các bác cho em hỏi, em mua xe nhưng chưa sang tên, trong trường hợp bảo hiểm (toàn phần) có khó khăn gì không?

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

bác ạ, đèn (hay món đồ đang được BH thay thế) phải được BH thu về chứ, mình đâu có đựơc giữ lại đâu !!! Giống như bên Mỹ ý, BH thu hồi xe hư hỏng (ngập nuớc ...) về sau khi đền bù, xong bán đấu giá cho bodyshop về sửa lại, và ship về VN ..... lời chán ..

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Nếu thân với GARA nào thì bác nhờ luôn GA RA đó mua cho là tiện nhất. Thỉnh thỏang đi làm bảo hiển o GR quen em gặp bất ngờ thú vị lắm các bác à!

Hạng B1
31/1/05
70
1
0

Bác dole có thể giới thiệu cho em BH mà đền bù cả vụ mất cắp được không??? Có lẽ đây là dịch vụ mới nhỉ!

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

bác gọi Nghiệm Bảo Việt 0989100973, nói là Đôn giới thiệu , bác có thể hỏi là 3 chiếc xe của tui đã được BV "chăm sóc" biết bao lần mất gương rồi , chắc Nghiệm không nhớ nổi đâu :D , 1 lần bể tùm lum, tui đòi thay mới 100% hết (đèn, cản, capo, kính, vè ... ): 53 triệu .