Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Em dạo lên mạng thấy 2 bộ này :
_ Exterior Care Kit

Nó bao gồm : Auto Shampoo, Light-Alloy Wheel Cleaner with brush, Auto Glass Sponge and a Car Care Cloth, all neatly packed into a Mercedes-Benz Leisure Bag. Em tạm dịch là : Dung dịch để rửa xe, Chất để tẩy, rửa lazang cùng bàn chải chuyên dụng, Chất để làm sạch kính xe, Khăn lau xe

_ Interior Care Kit

Bao gồm : Interior Cabin Care Spray, Glass Cleaner, Auto Glass Sponge and a Car Care Cloth, all neatly packed into a Mercedes-Benz Leisure Bag. Em tạm dịch là : Chất phun/xịt để bảo vệ cabin xe, Nước rửa kính + chất rửa kính ( chả hiểu:D ), Khăn lau xe

Mỗi kit bán ở Mẽo là khoảng $40 chưa thuế, mua tại dealer thì chắc tầm $60 mỗi kit, em thấy giá như vậy là hợp lý vì nguyên bộ của Sonax thì giá cũng tương đương mà chất lượng thì chắc không bằng đâu. Không biết MBV bán giá bao nhiêu, tầm $70 mỗi bộ là quất được. Có bác nào biết thông tin về mấy bộ này ở VN không ?

Hạng C
26/1/08
956
1
0
Sao Mộc
RE: Mua Car Care Kit của Mer ở đâu nhỉ ?

mb_fan thông thái vậy mà phải hỏi thì kg có ai trả lời đc là đúng:D

Hạng B2
29/7/07
310
245
43

dạ ko có thông tin ạ, nhưng những thứ này bác mua ở VN thì ê hề, nhiều lụa chọn, chức năng y chang, giá rẻ hơn 1/2.

Còn những thứ này là do MB nó OEM lại của thằng khác thôi, chứ làm gì nó sản xuất mấy thứ này, hàng OEM lại vừa mắc hơn, chất lượng thì sao bằng những thằng nổi tiếng, vì hãng có tiếng rồi sản xuất thì OEM làm gì nữa :D

Trích đoạn: mb_fan

_ Exterior Care Kit

Nó bao gồm : Auto Shampoo, Light-Alloy Wheel Cleaner with brush, Auto Glass Sponge and a Car Care Cloth, all neatly packed into a Mercedes-Benz Leisure Bag. Em tạm dịch là : Dung dịch để rửa xe, Chất để tẩy, rửa lazang cùng bàn chải chuyên dụng, Chất để làm sạch kính xe, Khăn lau xe

_ Interior Care Kit

Bao gồm : Interior Cabin Care Spray, Glass Cleaner, Auto Glass Sponge and a Car Care Cloth, all neatly packed into a Mercedes-Benz Leisure Bag. Em tạm dịch là : Chất phun/xịt để bảo vệ cabin xe, Nước rửa kính + chất rửa kính ( chả hiểu:D ), Khăn lau xe

Mỗi kit bán ở Mẽo là khoảng $40 chưa thuế, mua tại dealer thì chắc tầm $60 mỗi kit, em thấy giá như vậy là hợp lý vì nguyên bộ của Sonax thì giá cũng tương đương mà chất lượng thì chắc không bằng đâu. Không biết MBV bán giá bao nhiêu, tầm $70 mỗi bộ là quất được. Có bác nào biết thông tin về mấy bộ này ở VN không ?

Hạng C
15/11/07
898
8
18
41
Hà Nội

Đồ này ngoài thị trường có rất nhiều nhưng các bác mua thì nhớ để ý ko có là hỏng hết xe đó.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.612
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

Haxaco không có bộ Kit như trên. Chỉ có Sonax sản xuất tại Đức. Các bác tham khảo như sau :

1. Sonax-CarInteriorCleaner ( rửa nội thất xe ) = 180 ngàn /chai
2. Sonax CocpitSpay Silk Gloss ( Bảo dưỡng nhựa Plastic, gỗ trong xe ) = 150 ngàn /chai
3. Sonax CarPolisk ( đánh bóng sơn mờ, xước ) = 150 ngàn/chai
4. Sonax Highspeech Wax ( đánh bóng nhanh xe ) = 235 ngàn /chai
5. Sonax Smoke-Ex ( khử mùi ) = 210 ngàn / xe
6. Sonax BrakeCleaner ( rửa phanh xe ) = 130 ngàn /chai
7. Sonax Shampoo Concentrade ( rửa xe ) = 120 ngàn /chai
8. Sonax LeatherCare Lotion ( bảo dưỡng da ) = 210 ngàn /chai
9. Sonax Remover ( tẩy nhựa đường ) = 150 ngàn /chai
10.Sonax Chome & Alu Paste ( đánh bóng vành, hợp kim nhôm ) = 95 ngàn /tuýt

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.612
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

Có phải sản phẩm này không mb_fan :
http://www.haxaco.com.vn/?Ccat=118&lg=vn&start=0
Trích đoạn: mb_fan

_ Exterior Care Kit

_ Interior Care Kit

Hạng D
30/6/07
1.127
0
36
32

mấy bộ này kô biết có bán ở Đnẵng kô bác,chứ đem ra tiệm rửa thấy dùng mấy loại kia mà cứ thấy tội xe:(

Hạng B2
28/3/07
284
1
18

Bác cứ vào SONAX trên đường Điện Biên Phủ cho nó chăm sóc xe, giá hơi đắt tí nhưng mà dịch vụ và chất lượng thì rất tốt.

Hạng B2
26/11/07
158
0
0

Trích đoạn: cuadong

@cua dong : mỗi người mỗi cảnh, bác nói thế thì gắt quá, một số anh em bỏ OS là vì những lời nói như bác. Anh em không phải ai cũng có xe, có thể có người may mắn được sinh ra trong hoàn cảnh, điều kiện tốt, họ được tiếp xúc nhiều. Ví dụ như là con bác sau này được sống sung sướng, có điều kiện tốt, cũng ở trong trường hợp bác ấy, em nói kiểu như : mày sống tốt quá, ngon quá ha, có kiếm được đồng nào không mà láo vậy.
Bác nghĩ sao ạ ? Em thì thấy bác hơi ích kỷ đấy. Khi bị nhắc nhở mà có thái độ như thế thì em e là không hay đâu, một điều nhịn chín điều lành bác à. Quốc có quốc pháp, gia có gia quy. Bác vào nhà người khác mà không tuân theo quy tắc thì em xin lỗi, mời bác ra ạ. Em mong bác thay đổi lại cách hành văn ở OS.
Em chỉ muốn tốt cho mọi người thôi
Kính bác

Toi nghĩ là bác ấy chưa làm ra tien mà chê xe nay nọ nên mới nhận xét thôi, tuy nhien chỉ là hiểu lầm. Bác nói cái gì mà con cái rồi nhà người này người kia, rồi mày tao này nọ. bác còn ít tuổi mà ăn nói chả ra làm sao. Chắc bác nghĩ toi ghen ăn tức ở với bác chắc, xin lỗi bác chứ, lúc toi di ôtô khong bit lúc day bác bit đọc chưa. Đừng tưởng nhà mua dc con GL450 roi len day vênh váo. no chẳng cái quái gì dau. Nào là ko dc bình fẩm gia đình em, bác ko thích thì đừng lên đây khoe mà bác nghĩ nhà bác là ai thế?? diễn viên ah hay thủ tướng, đ1ung là trẻ con thật đấy. Tôi goi bác là bác nhưng thực chất bac chỉ la 1 thằng nhóc ko hơn ko kém. Bac chưa đủ tuoi dạy đời nguoi khác dau, đừng có nói cài giọng bố láo dấy. Còn ít tuoi thì ăn nói cho đàng hoàng nếu ko có ngày mang họa vào thân đấy.

Nãy giờ vào mấy bài viết thấy bác cuadong có vẻ công kích cá nhân quá. Em thấy diễn đàn chỉ nên bàn về xe, nếu ai có mục đích khác thì xin mời ... Đề nghị mod lưu ý giúp để mọi người vào diễn đàn cảm thấy thoải mái hơn