Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Học đàn để đàn cho trai trẻ nghe nó sẽ chết mê chết mệt mình.
Suy nghĩ như thế sẽ có động lực.
Em cũng rỉ rả với gái nhà em như thế mà chưa ăn thua. Chắc phải chờ đến 18t mới thấm vụ nì. Kkkkk

Giờ phải nghĩ kế khác.

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Với anh nó chỉ như 1 người trợ lý bổ trợ thêm chứ chưa thể là thầy được:).
Chắc anh chưa khai thác hết hoy.

Hôm nọ có con gái của anh Miền Thảo Mộc trên này tự học vẽ trên internet hoàn toàn là ví dụ. Nét vẽ cực có hồn.

Cái khó là làm sao truyền đc sự hứng thú để nó thích học. Điều này đa số các thầy hiện nay không làm đc.

Hạng C
13/2/09
549
36.501
93
Chắc anh chưa khai thác hết hoy.

Hôm nọ có con gái của anh Miền Thảo Mộc trên này tự học vẽ trên internet hoàn toàn là ví dụ. Nét vẽ cực có hồn.

Cái khó là làm sao truyền đc sự hứng thú để nó thích học. Điều này đa số các thầy hiện nay không làm đc.
Đúng là anh ko làm được thật. Quan điểm của anh là tìm chuyên gia chứ ko làm thay chuyên gia rồi:).

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Đúng là anh ko làm được thật. Quan điểm của anh là tìm chuyên gia chứ ko làm thay chuyên gia rồi:).
À, vì anh hiểu từ chuyên gia theo kiểu truyền thống nên mới thế. Chứ bây giờ 4.0 rồi thì Internet chính là chuyên gia của chuyên gia, là người thầy vĩ đại nhất lịch sử :D

Anh không phải làm gì hết. Hãy để người thầy Internet dạy con anh. Anh chỉ là người truyền lửa cho con anh hoy.

Tuy nhiên, nhược điểm là thiếu network và giao tiếp trong thế giới thực.

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Ngay khu nhà liên kế Khang Điền em ở, mới mở cái lớp nhạc. Nên chiều bé đi học về là đi bộ 3 ra ngồi từng tứng tưng cho có không khí, đỡ phải ngồi nhà xem youtube. Cũng tiện ghê.
Nếu anh nào mua xong con chán, thanh lý rẻ cho em
Sau này mà bé em chán thì lại nhường cho con mấy anh mới vào nghề. Hihihi
Chơi đàn giờ cứ như chơi game. Tụi nhỏ giờ ngon thật

Kiếm cái chỗ nào mà vừa dạy vừa dụ dỗ, chới với nó. Sau phút “nông nổi”, con chuyển qua “thích thú” thì mới theo được bền lâu! Con nít mau chán, và nhất là Ba mẹ cũng phải siêng, cố đừng vì bất cứ lý do gì của mình mà “cho con nghỉ học 1 bữa” thì tụi nó sẽ hiểu qui luật. Cứ lịch học vậy mà mần.
Cho con chơi để giết tgian rảnh của nó, kg thì nó đổ vào game hay máy tính sẽ rất mệt!

Hạng B2
1/10/21
147
16.683
93
Kiếm cái thớt piano ko ra, ké thớt ốp la chút.
Piano cơ, cũ, hiệu này ổn ko các anh?

FRITZ KUHLA​

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
học piano thì bé tầm bao nhiêu tuổi là bắt đầu được nhỉ? cũng hóng đàn piano phù hợp :)