Hạng D
14/8/11
4.167
87.953
113
Ku Út nhà em nó "chán" học guitar chung với hai ông anh và đòi học Piano.

Các bác tư vấn và chỉ chỗ em mua với. Chắc em lấy loại Piano này cho nó gọn.

View attachment 2148940
Hoặc là mua Piano cơ loại xịn luôn hoặc mua tạm piano điện secondhand xem mức độ say mê của cháu đến đâu trước rồi tính.
NẾU là m6. Thì mình sẽ xem trực tiếp và ổn thì nên lấy đàn của anh @MYWEBCALLS .
Sau một thời gian sẽ quyết định mua hay ko mua piano cơ cho cháu.
Mình được nói lại ( thầyTQ Thể ) về cơ bản phím piano điện nhẹ hơn và piano cơ nên nếu có điều kiện thì chơi piano cơ ngay từ đầu sẽ có cảm giác tốt hơn. Tuy nhiên piano điện ại có ưu điểm là dễ tiếp cận hơn với beginner vì có thêm một số chức năng phụ giúp... và rẻ hơn. Nên ko chuyên lắm thì tìm piano điện trước.
PS : à nếu anh @bomdien có cây đàn guitar acoustic nào mà định thanh lý thì xin nhắn m6. Nhé !!:)

• Love
Reactions: bomdien
Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Anh @mazda6. Cám ơn anh tư vấn kỹ ạ.
Còn đàn guitar thì hai thằng con em mỗi đứa 1 cây nên để các cháu sd ạ.
2 ku lớn có hàng to và dài, thằng ku út nó ko có hàng phải xài ké, nên nó nản là phải :D

• Haha
Hạng D
12/10/04
3.223
478
98
Bác nên mua đàn cơ (second-hand cũng được), tham khảo Sovaco theo link dưới:

• Like
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Ku Út nhà em nó "chán" học guitar chung với hai ông anh và đòi học Piano.

Các bác tư vấn và chỉ chỗ em mua với. Chắc em lấy loại Piano này cho nó gọn.

View attachment 2148940
Anh tới Việt Thương, chi nhánh nào cũng được, xem mấy cây Roland. Tầm 15-16tr là có 1 cây.

Anh đừng mua Casio, dạo này bạn này đưa nhiều chức năng digital vô để bình dân hoá đàn điện chứ phím và âm thanh đều tệ.

Yamaha, Kawaii hay Roland ở tầm 40tr thì cá nhân em đánh qua thấy cây nào cũng tiếng 9 10 điểm như nhau. Còn tầm entry 15-16tr thì anh thử chọn Roland cũng vì thương hiệu mạnh nhất.

• Like
Hạng C
13/2/09
549
36.573
93
:D:D

View attachment 2148967

Bác chỉ chỗ cho em em nơi bán hàng hàng secondhand và tư vấn cho em model với.
Yamaha điện dòng Clavinova là Ok nhất, nhưng bản thân dòng này cũng rất nhiều model khác nhau, nên kiếm đời cao thì ổn hơn. Ya điện mình mua cả chục năm trước đây sau này mua luôn Ya cơ nên giờ ko rõ chỗ nào bán tốt.