Hạng B1
24/2/14
85
1.311
83
Đất biển thì thấy thích nhất là khu Golden bay Cam Ranh. Biển đẹp và sạch nhất nhì Việt Nam. Xung quanh toàn resort 5 sao. Tương lai mà du lịch ổn thì không thua Nha Trang. Hoặc xây cái nhà second home cho thuê + nghĩ ngơi. Giá còn bèo 1ty8/100m2. Thấy Đà Nẵng, Phan Thiết không có chỗ nào bằng
Golden Bay thấy vị trí tốt ghê, sát núi, trước là biển, sau là đầm, không xa sân bay. Khu này mở bán hồi nào vậy bác? Giá so với lúc mở bán lên tầm bao nhiêu % rồi ạ?

8/8/16
1.732
2.889
113
Nói ra thì bị chửi nhưng m kể chi tiết việc m đi mua xứ lạnh vì SG nóng .
M thích ở nhà , ko thích ra đg nên ko sợ buồn như đa số vì thế m chắc hợp cạ các xứ buồn này.
2019 ấp ủ ý mua 1.000 -20.000m2 sát dân đông , nhìn qua gmap để lỡ bán lại sẽ dc giá , ko quá khó và cơ hội phát triển nữa và khu Đak nong, Lâm Đồng sẽ là nơi về già ở .
Coi nhiều WEB xong chọn Đạ tẻ ,vài chỗ ở Đak nong hay Maddagui ,Bảo Lộc,..,......gần , rẻ, đông nhưng tổng lại là Di Linh vì đông hơn, mọi ng phải đi qua nó tới Đà Lạt .
Vài th sau theo kế hoạch xem Đức Linh xong di đèo TÀ PỨA lên tiết kiệm 1/2 đg
Ăn tối mát mẻ xong thấy vắng ng, mọi ng ko chường mặt ra cửa nên bảo em là thôi để lần sau đi Di Linh ( dấu hiệu ko hợp xứ lạnh )
Dù siêng hơn xưa cực nhiều nhưng mãi vẫn ko đi dc mà đi Đ LINH, TÁNH LINH, Bình Thuận 6 lần vì gần hơn cả 100 km.
6 lần kiếm Farm khu đông dân ở BT thì hụt 1 lô đã bán , 1 lô dính qh , 1 lô khét mùi tranh chấp , 1 lô chủ nâng giá thêm 10 % mà dt = 3/4 dt sổ rao bán .1 lô thì m ko mua vì nhiều dân cò, buôn BĐS khôn vcl ở đó cũng biết rẻ ( cuối cùng huyện bên cạnh mua ) , chục lô khác lại ko mua vì.....
Cuối cùng đành mua MT đg chính nên chưa đạt dc mục dích
Th 12-2020 thấy cafe lên , sợ mất cơ hội mua farm rẻ nên coi WEB mấy huyện có khu đông dân ở Cư Jut, Dak Mil ,Tuy Đức, Đak Song của Đak Nông
Do có bài học bị lừa ở BThuan và hên nên sau khi chốt giá cuối dc 1 ngày thì phát hiện từ xa 1 lô dính tranh chấp
1 lô thì hẹn 5 -7 ngày gì đó lên đi công chứng thì 3 ngày sau bank bảo bán rồi
1 lô dính tranh chấp , ng bán trả lại tiền cho m sau nhiều th ( ko có chi phí ks ,xe ,phí rút tiền liên tỉnh , bao cò nhậu vì định mua lô khác nữa và lô này địa chính bảo dính qh )
Ko nhắc tới từ kiện , tố cáo , a đang phạm tội , lừa gì hết.
Họ trải đời ,từng va vấp nhiều nên hiểu biết
Ở lại 2 đêm rồi mới tè luôn ko bao giờ mua farm xứ lạnh .Lạnh , gió nên đèn sáng nhưng ai cũng rúc ở nhà .
Dù ko cần ra đg nhưng biết có 5,6 quán chè , nhậu , ăn và mỗi quán có 5-7 ng là tối thiểu để yên tâm, vui vẻ ở nhà
Ngãi Giao ở Châu Đức , BRVT đủ chuẩn .Kim Long gần đó dân số ít nhưng đg chính , quán nhiều, đông vui nhưng m mua tỉnh khác
Tất cả do ko lạnh nên mọi ng thích ra đg
1h50ph viết kể lại + 5,6 ph sửa chỗ viết tắt vì bệnh viết chậm như ng khác bệnh chàm, dị ứng,.... ,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/10/12
435
673
93
49
M thích ở nhà , ko thích ra đg nên ko sợ buồn như đa số .Vì thế m chắc hợp cạ xứ buồn này
2019 ấp ủ ý mua 1.000 -20.000m2 sát dân đông , nhìn qua gmap để lỡ bán lại sẽ dc giá , ko quá khó và cơ hội phát triển nữa . Khu Đak nong, Lâm Đồng sẽ là nơi về già ở .
Coi nhiều WEB xong chọn Đạ tẻ ,vài chỗ Đak nong hay Maddagui ,....gần , rẻ, đông nhưng tổng lại là Di Linh vì đông hơn, mọi ng phải đi qua nó tới Đà Lạt .
Ăn tối mát mẻ xong thấy vắng ng, mọi ng ko chường mặt ra cửa nên bảo em là thôi để lần sau đi Di Linh ( dấu hiệu ko hợp xứ lạnh )
Dù siêng hơn xưa cực nhiều nhưng mãi vẫn ko đi dc mà đi Đ LINH, TÁNH LINH, Bình Thuận 6 lần vì gần hơn cả 100 km
6 lần kiếm Farm khu đông dân thì hụt 1 lô đã bán , 1 lô dính qh , 1 lô khét mùi tranh chấp , 1 lô chủ nâng giá thêm 10 % mà dt = 3/4 dt sổ rao bán .1 lô thì m ko mua vì dân cò, buôn BĐS ai cũng biết rẻ ( cuối cùng huyện bên cạnh mua ) , chục lô khác lại ko mua vì.....
Th 12-2020 thấy cafe lên , sợ mất cơ hội mua rẻ nên coi WEB mấy huyện Cư Jut, Dak Mil ,Tuy Đức, Đak Song của Đak Nông
Do có bài học bị lừa ở BThuan và hên nên sau khi chốt giá cuối thì phát hiện từ xa 1 lô dính tranh chấp
1 lô dính tranh chấp , ng bán trả lại tiền cho m sau nhiều th ( ko có chi phí ks ,xe ,phí rút tiền liên tỉnh , bao cò nhậu vì định mua lô khác nữa và lô này địa chính bảo dính qh )
Ko nhắc tới từ kiện , tố cáo ,a đang phạm tội , lừa gì hết.
Ở lại 1 đêm rồi mới tè luôn ko bao giờ mua farm xứ lạnh .Lạnh , gió nên đèn sáng nhưng ai cũng rúc ở nhà . Dù ko cần ra đg nhưng biết có 5,6 quán chè , nhậu , ăn và mỗi quán có 5-7 ng là tối thiểu để yên tâm, vui vẻ .
Ngãi Giao ở Châu Đức , BRVT đủ chuẩn .Kim Long gần đó dân số ít nhưng đg chính , quán nhiều, đông vui .
1h50ph viết kể lại + 5,6 ph sửa chỗ viết tắt

Em cũng nghĩ nhà vườn xứ lạnh (từ BL trở lên) đa số thích hợp với người dưới 60t thôi. Trừ 1 số người quê ở đấy đi làm xa khi hưu lại quay về, và 1 số ít người đặc biệt khác. Còn lại thỉnh thoảng lên chơi, lưu trú vài ngày đổi không khí sẽ ok hơn.

Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Dư tiền quá mới mua secondhome làm đẩy giá đất, băm nát cái hoang sơ chứ một năm lên được bn ngày. Làm secondhome phải gắn với sinh lợi từ cho thuê chứ để không thì nhà dơ bẩn

• Like
Reactions: mave_rick
Hạng B1
23/12/15
50
58
18
36
Dư tiền quá mới mua secondhome làm đẩy giá đất, băm nát cái hoang sơ chứ một năm lên được bn ngày. Làm secondhome phải gắn với sinh lợi từ cho thuê chứ để không thì nhà dơ bẩn
Điển hình là vùng ven Đà Lạt đấy bác, dự là sắp tới sẽ còn thêm. Đất đỏ, lầy lội, xung quanh ko có gì lại nói view đẹp, rồi đầy giá phi mã, phát rầu...o_Oo_Oo_O

• Haha
Reactions: romantic
Hạng B2
14/3/16
270
493
63
Mua thì dễ, ở và xây dựng nó mới khó, toán khó, giải mãi ko dc. có mỗi lý do đầu tư thôi.

• Like
Reactions: romantic
Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
M thích ở nhà , ko thích ra đg nên ko sợ buồn như đa số .Vì thế m chắc hợp cạ xứ buồn này
2019 ấp ủ ý mua 1.000 -20.000m2 sát dân đông , nhìn qua gmap để lỡ bán lại sẽ dc giá , ko quá khó và cơ hội phát triển nữa . Khu Đak nong, Lâm Đồng sẽ là nơi về già ở .
Coi nhiều WEB xong chọn Đạ tẻ ,vài chỗ Đak nong hay Maddagui ,....gần , rẻ, đông nhưng tổng lại là Di Linh vì đông hơn, mọi ng phải đi qua nó tới Đà Lạt .
Dù siêng hơn xưa cực nhiều nhưng mãi vẫn ko đi dc mà đi Đ LINH, TÁNH LINH, Bình Thuận 6 lần vì gần hơn cả 100 km
6 lần kiếm Farm khu đông dân thì hụt 1 lô đã bán , 1 lô dính qh , 1 lô khét mùi tranh chấp , 1 lô chủ nâng giá thêm 10 % mà dt = 3/4 dt sổ rao bán .1 lô thì m ko mua vì dân cò, buôn BĐS ai cũng biết rẻ ( cuối cùng huyện bên cạnh mua ) , chục lô khác lại ko mua vì.....
Th 12-2020 thấy cafe lên , sợ mất cơ hội mua rẻ nên coi WEB mấy huyện Cư Jut, Dak Mil ,Tuy Đức, Đak Song của Đak Nông
Do có bài học bị lừa ở BThuan và hên nên sau khi chốt giá cuối thì phát hiện từ xa 1 lô dính tranh chấp
Ko nhắc tới từ kiện , tố cáo ,a đang phạm tội , lừa gì hết.
Ở lại 1 đêm rồi mới tè luôn ko bao giờ mua farm xứ lạnh .Lạnh , gió nên đèn sáng nhưng ai cũng rúc ở nhà . Dù ko cần ra đg nhưng biết có 5,6 quán chè , nhậu , ăn và mỗi quán có 5-7 ng là tối thiểu để yên tâm, vui vẻ .
Ngãi Giao ở Châu Đức , BRVT đủ chuẩn .Kim Long gần đó dân số ít nhưng đg chính , quán nhiều, đông vui .
1h50ph viết kể lại + 5,6 ph sửa chỗ viết tắt
Bác đi nhiều thiệt. Lại chịu chia sẻ. Tks bác.
Bác cho hỏi khu Hồ Quảng Thành đẹp không ạ? Giá khoảng nhiu vậy bác?

8/8/16
1.732
2.889
113
M đơn giản, ko có đ hồ ,dây nịt , chỉ xây nhà 4m2 , WC 2m2 tươm tất với ngủ 2m2 .Vườn tiếp khách ở ngoài có mái che kiêm ngắm , đọc sách
M chưa bao giờ mua phân lô của cty ở SG nói gì ....

Đà Lạt xa ,mắc .Dân HN ,quan chức dư tiền mới mua
Ở lại Đak Nông 2 đêm ( ko phải 1 ) rồi mới tè luôn ko bao giờ mua farm xứ lạnh .Lạnh , gió nên đèn sáng nhưng ai cũng rúc ở nhà

8/8/16
1.732
2.889
113
Bác đi nhiều thiệt. Lại chịu chia sẻ. Tks bác.
Bác cho hỏi khu Hồ Quảng Thành đẹp không ạ? Giá khoảng nhiu vậy bác?
M đi trên WEB ko hà bác .Đi xa dc là vì có ng mua cùng chở .
Đi là chắc chắn công chứng nếu đúng lời rao

Ngoài lề
Ba mẹ kêu ăn nhà hàng hay chỗ ngon xa 4,5 km thì ở nhà lợi hơn vì quanh nhà 1 km là mấy chục chỗ ăn ngon . Họp đông đủ mới phải lết đi 1 phần .
2 ng ở xa 12 km sửng sốt nói chân m = gỗ
M mê Châu Đức nên tự 1 mình đi dc 2x lần .2019 mua 765 LÂM SAN , ĐN
2020 -21 mua chỗ khác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Haha
Reactions: Anh246 and Cx52018
8/8/16
1.732
2.889
113
M ghét sốt bds vì phải tốn time lại ko dc bao nhiêu kiến thức có lợi .Giữa dịch là khoái vì ko phải tốn time vô bổ .Ko mua sẽ bị nghèo , phải đi làm thì sao đọc sách ,net dc nữa ? Ko thích nhưng phải làm thôi.

Châu Đức lâu rồi m ko biết giá .Ngồi ở đg chính khu bàn cờ 9000 DÂN ở Quảng Thành ăn 1 lần quán 6,7 ng , thấy chó nằm vô tư ở gần tim đg chính , đèn đg chỗ mờ , chỗ tối thì nản luôn .
M mua 43,5 m ngang khu bàn cờ gần đó vì cuối khu 1 bên nhà dân ,1 bên nhìn ra cánh rừng cao su , đồng cỏ lùn như cảnh phim ở Tây rất đã mắt nhưng ko ở dc khi già nên vẫn phải đi mua tiếp
Nhiều ng mua lô 500m2 ở Bảo Lọc giá rất cao dù cảnh ko đẹp với cá nhân m vì cty PR dữ quá

Chỉnh sửa cuối: