Hạng D
6/8/08
3.336
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Bác chủ lần đầu đi Dalat thì đi sáng sớm cho an toàn, 5h hay 6h xuất phát, tà tà đến Bảo Lộc ăn trưa nghỉ ngơi, rồi thẳng tiến đến Dalat check in tầm 15h. Khoẻ, an toàn.
Có nhiều bài post về ăn ở vui chơi Dalat mà, bác search lại.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đà lạt em toàn chạy 1h sáng xuất phát từ sg. Tới đà lạt ăn sáng uống cafe khỏe re. Đi đèo em khoái đi đêm. Vắng xe mà có xe ngược chiều là biết ngay vì ánh đèn chiếu trên đèo rất sáng
Em thường xuất phát 2AM sáng, tới Liên Khương 6h cafe ăn sáng rồi tàn tàn lên ĐL.
Khỏe vợ con, khỏe tài xế. Đi đêm chỉ mình ta với ta, rất tự tại, mà leo đèo lại an toàn.
Chú ý bắn tốc độ khu dân cư, ngày lẫn đêm.
Đi đêm an toàn hơn sao bác, nhà e thì ko dám đi đêm. Đường đi có vấn đề gì ko bác. Chỗ ăn chơi, ngủ nghĩ cho e tham khảo với nhé.
Em nghe nói giờ có villa cho thuê nguyên căn rộng rãi.
Các bác nào biết chỉ cho em với nhé!
Đi đêm an toàn hay không cũng tuỳ tài bác ạ, không quen đi đêm thì tốt nhất là đi ban ngày.
Đi đêm cũng có 2 cái lợi:
- lợi về thời gian dành cho việc đi chơi;
- tiết kiệm được tiền phòng.
Nhiều bác đi miếu Bà cũng hay xuất phát tầm 10-11 giờ tối.

16/5/14
33
28
33
49
Chào bạn mình vừa đi ĐàLạt xong . Tuyến đường rất tốt nên chú ý hết cao tốc quẹo vô QL 20 vào thi trấn nên chạy 50km nhé vi có XXX nằm sẳn bắn bất kể ngày và đêm . Mình vừa bị 55km. Mấy ảnh nói anh chạy sính dính nên lấy 300k rùi đi. Đường còn dài bạn lên nghi ngơi tại Tam Châu. Xong phi thẳng lên ĐàLạt . Thời tiết hiện giờ Đalat nóng lắm ko cần mang áo ấm nhé. Um nhớ kiếm Khách Sạn có mấy lạnh ở nha. Vì trời nóng minh ko ngủ dc. Hiện tại minh đã đi qua Nha Trang rùi.nói túm lại đường đi Dalat rất Ok ko gì lo.nhớ là thời tiết đang nóng.hihi

14/6/17
892
431
63
Chào bạn mình vừa đi ĐàLạt xong . Tuyến đường rất tốt nên chú ý hết cao tốc quẹo vô QL 20 vào thi trấn nên chạy 50km nhé vi có XXX nằm sẳn bắn bất kể ngày và đêm . Mình vừa bị 55km. Mấy ảnh nói anh chạy sính dính nên lấy 300k rùi đi. Đường còn dài bạn lên nghi ngơi tại Tam Châu. Xong phi thẳng lên ĐàLạt . Thời tiết hiện giờ Đalat nóng lắm ko cần mang áo ấm nhé. Um nhớ kiếm Khách Sạn có mấy lạnh ở nha. Vì trời nóng minh ko ngủ dc. Hiện tại minh đã đi qua Nha Trang rùi.nói túm lại đường đi Dalat rất Ok ko gì lo.nhớ là thời tiết đang nóng.hihi
Cảm ơn thông tin của Bác, Vào thị trấn QL20 có bảng báo không vậy Bác. Không biết qua tháng 6 thời tiết Đà Lạt thế nào nhỉ. Phải cập nhật trước khi đi kẻo ngủ ko được quá.

• Like
Reactions: Thaydialy2009
Hạng B2
30/7/13
261
214
43
Cảm ơn thông tin của Bác, Vào thị trấn QL20 có bảng báo không vậy Bác. Không biết qua tháng 6 thời tiết Đà Lạt thế nào nhỉ. Phải cập nhật trước khi đi kẻo ngủ ko được quá.
Ngay ngã tư dâu giây vừa quẹo phải vào ql20 có bảng giới hạn tốc độ và qua khỏi trạm dừng chân Huyền Hậu một chút là có bảng hết... ...

• Like
Hạng C
1/1/12
530
375
63
Ngay đầu ngã 4 Dầu Giây có biển hạn chế tốc độ 60 mà ta, chứ đâu phải 50, hay bác bị bắn láo :D

16/5/14
33
28
33
49
Ngay đầu ngã 4 Dầu Giây có biển hạn chế tốc độ 60 mà ta, chứ đâu phải 50, hay bác bị bắn láo :D
Vào thi trấn ko có con lương ở giữa là 50 nha bạn . Nếu túi đầy tiền thì cứ chạy vô tư. Mình đi 1 vòng saigon - ĐàLạt - Nha Trang - Mũi Né mới về đến saigon chiều nay. Thời tiết tháng này rất nóng được một điều tốt là đặt khách sạn rất rẻ nha bạn. Agoda.com giá rẻ trong ngày luôn .hihi

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Vào thi trấn ko có con lương ở giữa là 50 nha bạn . Nếu túi đầy tiền thì cứ chạy vô tư. Mình đi 1 vòng saigon - ĐàLạt - Nha Trang - Mũi Né mới về đến saigon chiều nay. Thời tiết tháng này rất nóng được một điều tốt là đặt khách sạn rất rẻ nha bạn. Agoda.com giá rẻ trong ngày luôn .hihi
Ý mình là từ ngã 4 Dầu Giây quẹo phải vào QL20 ko có biển thị trấn mà là biển 60km/h, đi qua Huyền Hậu có biển hết hạn chế 60km/h, bị bắn khúc này mà xxx báo 55/50 là bị bắn láo rồi chứ gì nữa :D
QL20 qua thị trấn ko có khúc nào có lươn cứng hết nên đi 50km/h.

16/5/14
33
28
33
49
Ý mình là từ ngã 4 Dầu Giây quẹo phải vào QL20 ko có biển thị trấn mà là biển 60km/h, đi qua Huyền Hậu có biển hết hạn chế 60km/h, bị bắn khúc này mà xxx báo 55/50 là bị bắn láo rồi chứ gì nữa :D
QL20 qua thị trấn ko có khúc nào có lươn cứng hết nên đi 50km/h.
Thôi thế thì cho nó 300k công nằm ngày đêm ở đó. Minh củng đôi khi mới lên Đàlat du lịch. Củng không quan tâm nhiều.hehe

• Like