9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
dạ, bác mua hẳn cái máy ODB thì cũng tìm hiểu rồi. Có máy ODB nào ngon giá ổn k bác :D
OBD rẽ rề, cái khoảng 100-200k thôi, quan trọng là phần mềm, mà phần mềm miễn phí trên mạng giờ cũng có đầy, khá ok. vào hãng chỉ để check khung, gầm, hộp số thôi. Với lại cái xe theo thời gian thì nó sẽ xuống cấp nội thất, đi vào chỗ đường xấu nghe đùng đùng, cạch cạch .... ở mọi vị trí xe càng sâu thì tiếng kêu càng to, xe nông nông tí thì ít nghe hoặc k có tiếng trên là bình thường nhóe. hehe.

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Thấy số km ít cũng đâu có hiếm nhỉ , như nhà mình 2 anh em chạy chung 1 chiếc oto mà từ tháng 12/2021 đến nay (5/8/2022) mà chưa dc 7000 km . Nhà mình ở q7, chủ yếu chỉ lái buổi tối vi vu gần nhà , cuối tuần đi cafe , 1-2 tháng mới chạy đi du lịch 1 lần .
Bạn bè cũng tương tự, oto mua xong cũng ít đi vì SG kẹt xe quá , xe 3 năm nhưng odo chưa tới 20,000 km
Bác thử là người làm ăn, có 1 nguồn cung nguyên vật liệu ở Bình Phước, nhà máy thì ở vũng tàu hoặc đồng nai xem. Đảm bảo với bác 1 tháng bác bào không dưới 2000km đâu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
18/3/16
530
12.909
93
Vậy tôi hỏi bạn nhé: Bạn mua xe hay mua cái km đã chạy?
Cái xe bạn mua, khi đưa vào hãng, hãng có thông báo là xe vẫn trong tình trạng tốt, chạy tốt, đó là vấn đề bạn cần phải hiểu. Bạn mua xe là để chạy, hook phải để chưng cái km khoe là bạn mua được xe cọp này nọ cho người khác coi cho bảnh.
Hiện tại 100 người bán xe cũ thì có đến 99,5 người tua lại ODO để bán, cho nên đi mua xe cũ mà tin vào ODO là một trong những việc dại nhất mà những người dùng từng đã làm trước khi nhận ra sự thật. Hiện tại có đến 99,9% xe bán cũ lại là tua ODO, chỉ vài trường hợp là không làm việc đó, thế thì quan tâm cái ODO làm gì cho mệt.
Mua xe thì cần cái xe trong tình trạng hoàn hảo, đáng đồng tiền mình bỏ ra, thế là được. Đã check hãng và ra được thông tin như thế thì mới xuống tiền chớ. Còn nếu bạn non nớt trong mua xe cũ, xin chúc mừng bạn là một con cá cho sale đánh bắt mà cứ nghĩ mình là cáo già.
Mình xin đính chính, mình không mua bán xe cũ, cũng không phải gara hay bất cứ gì, mình chỉ là một người dùng, cũng từng có suy nghĩ như các bạn, thế thôi. Chào chân ái và quyết thắng nha!!!
Văn vở cho lắm, cấu kết với bên hãng ăn chia tiền bán xe không phải lừa đảo thế là cmj. Còn thằng trong bài “khôn” nên bị lừa là đúng rồi, chắc đi lừa dc mấy thằng có hiểu biết.
Hay muốn nói “tại thằng mua ngu” chứ ai rãnh lừa nó o_O
100 thằng xe cũ hết 99,5 tua odo là bọn cò lái, salon. Dân bình thường chắc xe tai nạn mới rãnh quá đi tua odo.
Thằng trong bài nó thiếu hiểu biết mới bị lừa chứ mua của chủ xe nhà giàu chơi chán bán đi chắc rãnh lừa nó.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Nước Ngoài là Nước nào đấy anh?

Nước Văn Minh mà tua Odo nó Phạt bỏ mẹ ra ấy,Không nữa thì nó biết nó kiện cho nhức xương.
Mình ở Anh quốc bác ơi, chả thằng nào phạt cả trừ khi mua lại xe từ đại lý (Dealer) có bảo hành thôi. Không rõ đã đủ văn minh chưa nhưng mà uống rượu lái xe, không bằng/ bảo hiểm, biển số giả thì đầy đường.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.620
22.464
113
Pháp
E
Bác thử là người làm ăn, có 1 nguồn cung nguyên vật liệu ở Bình Phước, nhà máy thì ở vũng tàu hoặc đồng nai xem. Đảm bảo với bác 1 tháng bác bào không dưới 2000km đâu.
Em làm công đây ... hơn 3 năm gần 82K, đâu cần làm ăn gì ...:):):)

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Văn vở cho lắm, cấu kết với bên hãng ăn chia tiền bán xe không phải lừa đảo thế là cmj. Còn thằng trong bài “khôn” nên bị lừa là đúng rồi, chắc đi lừa dc mấy thằng có hiểu biết.
Hay muốn nói “tại thằng mua ngu” chứ ai rãnh lừa nó o_O
100 thằng xe cũ hết 99,5 tua odo là bọn cò lái, salon. Dân bình thường chắc xe tai nạn mới rãnh quá đi tua odo.
Thằng trong bài nó thiếu hiểu biết mới bị lừa chứ mua của chủ xe nhà giàu chơi chán bán đi chắc rãnh lừa nó.
Vậy ý bác nói là lừa đảo chiếm đoạt tài sản hày gì??? Ngta có xe, rao giá bằng đó, bác mua thì mua, k mua thì thôi, ai ép đâu mà nói lừa vs đảo. K tin cứ lên công an trình báo, xem nó có cười cho không???

Hạng C
18/3/16
530
12.909
93
Vậy ý bác nói là lừa đảo chiếm đoạt tài sản hày gì??? Ngta có xe, rao giá bằng đó, bác mua thì mua, k mua thì thôi, ai ép đâu mà nói lừa vs đảo. K tin cứ lên công an trình báo, xem nó có cười cho không???
Trloi là thấy khôn :rolleyes: Ép buộc -> là cướp rồi chứ lừa đảo.
Mua spham k đúng giá trị tiền bỏ ra không phải do thằng bán nó lừa đâu, do thằng mua ngu thôi. Lý lẽ của bọn thích đi lừa nó thế mà.

Hạng D
1/8/13
1.145
1.138
143
bác chắc cũng hay lừa ng khác kiểu vầy nên thấy ko lừa hả? móc nối với cả nhân viên hãng để lừa khách đến vậy mà ko kêu lừa. chừng nào báo sao y như thực tế thì mới ko gọi lừa nhé bác. cũng mong nếu bác có mua xe cũng bị vậy thử bác có kêu tôi ko bị lừa ko
Mỗi ng 1 quan điểm. Bộ bị lừa nhiều r nên nhìn ai cũng thấy lừa gạt hả ? Đời bác chắc cũng hay đi xàm ,vô vạ ngkhác thế. Chắc j bác tốt hơn người ta. Giờ bác bị con bồ lừa tình có gọi là lừa đảo ko ? Hay đi kiện nó ra toà ??
Có trách do bản thân đã ko đủ kĩ càng để vượt qua ải dàn cảnh. Mua xe đắt hơn khi bị tua odo do quá ham muốn sở hữu xe mà cả tin , bỏ qua sự đề phòng. Xe về vẫn chạy tốt, ko thuỷ kích đâm đụng mà. Ra chợ mua hớ là bt. Huống j cái xe.
Khi nào gạt bán xe ko phải của chính chủ. Bị cảnh sát thu hồi. Mất tiền gần như 100%. Giống như mấy vụ Alibaba . Tiền mất tật mang mới gọi là lừa đảo . Với tôi mua mắc hơn 100tr chưa đến mức bị lừa , mà gọi là ko dại nào giống cái dại nào.
nếu cảm thấy đó là thực sự lừa đảo gây hậu quả thì có thể đi kiện cho cảnh sát họ điều tra .phân xử trắng đen rõ ràng

Tập Lái
2/3/20
10
9
3
35
Mỗi ng 1 quan điểm. Bộ bị lừa nhiều r nên nhìn ai cũng thấy lừa gạt hả ? Đời bác chắc cũng hay đi xàm ,vô vạ ngkhác thế. Chắc j bác tốt hơn người ta. Giờ bác bị con bồ lừa tình có gọi là lừa đảo ko ? Hay đi kiện nó ra toà ??
Có trách do bản thân đã ko đủ kĩ càng để vượt qua ải dàn cảnh. Mua xe đắt hơn khi bị tua odo do quá ham muốn sở hữu xe mà cả tin , bỏ qua sự đề phòng. Xe về vẫn chạy tốt, ko thuỷ kích đâm đụng mà. Ra chợ mua hớ là bt. Huống j cái xe.
Khi nào gạt bán xe ko phải của chính chủ. Bị cảnh sát thu hồi. Mất tiền gần như 100%. Giống như mấy vụ Alibaba . Tiền mất tật mang mới gọi là lừa đảo . Với tôi mua mắc hơn 100tr chưa đến mức bị lừa , mà gọi là ko dại nào giống cái dại nào.
nếu cảm thấy đó là thực sự lừa đảo gây hậu quả thì có thể đi kiện cho cảnh sát họ điều tra .phân xử trắng đen rõ ràng
Nói chuyện bớt ngu đi . Đưa thông tin sai sự thật là lừa đảo chứ con mẹ gì nữa ??
So sánh ra chợ mua hớ với việc mua 1 chiếc xe, ngu lần nữa . Đang cổ súy cho việc gian manh lên nào, gặp ai thấy có thể lừa được thì lừa chết con mẹ nó đi ?? Xã hội người ta đang hướng tới những thứ tốt đẹp , niềm tin và uy tín .
Ai chả biết sai thì nên kiện, nhưng kèm theo đó là thời gian, tiền bạc phải bỏ ra không đáng để làm, việc thu thập bằng chứng cũng khó khăn

9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Trloi là thấy khôn :rolleyes: Ép buộc -> là cướp rồi chứ lừa đảo.
Mua spham k đúng giá trị tiền bỏ ra không phải do thằng bán nó lừa đâu, do thằng mua ngu thôi. Lý lẽ của bọn thích đi lừa nó thế mà.
Cay cú thế, hãy nhìn cuộc sống qua bằng một góc rộng hơn đi!