Hạng B2
10/10/14
128
90
28
Chào các bác chả là mấy ngày nay cứ mỗi lần e rửa xe xong đi đâu về là chiếc xe iu vấu của e lại bị phủ một lớp đất cát dơ kinh khủng mà xe em lại là xe màu trắng nữa :(( không rửa thì nhìn chiếc xe kg muốn đi luôn mà còn rửa nhìu qá thì e nghe nói là không tốt :(( Hk biết có bác nào giống em hk ???
Có Bác nào có kinh nghiệm trong việc bảo quảng xe trong mùa mưa này chỉ giáo e với :)) e mới có xe nên còn ngu ngơ lắm ợ :)))
K biết các bác sao chứ em ghiền mang xe đi rửa lắm nhe, lý do?- xem hình

Attachments

Hạng C
20/4/14
840
518
93
có bác nào giống em không? xe nhìn như đống cứt mong mãi một trận mưa để chạy ra đường cho ướt xe về lau sơ cho sạch tiết kiệm 50k rửa xe, nhưng đợi mãi không thấy mưa đâu đành vác xe đi rửa, vừa rửa xong trời mưa cái ào bùn sình dính đầy xe, chạy đi 1 vòng về nguyên đống cứt chim trên nóc, chán đoé biết phải làm gì. Không rửa thì xe dơ, mà rửa xong thì lại trời mưa rồi lại dính cứt chim, tốn 50k lãng nhách.
Số em cung giống bác, rõ khổ

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
32
có bác nào giống em không? xe nhìn như đống cứt mong mãi một trận mưa để chạy ra đường cho ướt xe về lau sơ cho sạch tiết kiệm 50k rửa xe, nhưng đợi mãi không thấy mưa đâu đành vác xe đi rửa, vừa rửa xong trời mưa cái ào bùn sình dính đầy xe, chạy đi 1 vòng về nguyên đống cứt chim trên nóc, chán đoé biết phải làm gì. Không rửa thì xe dơ, mà rửa xong thì lại trời mưa rồi lại dính cứt chim, tốn 50k lãng nhách.
Haha :3dquaytay: bác còn nhọ hơn em nữa mà bác đi đâu chym chóc nhìu dữ rứa :3dcuoi:

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
32
Trời ơi sao bác hoang phí quá!

Đã có trời mưa có nước mưa mà con rửa xe làm chi.

Em thì cứ thấy mây đen kịt, trời mưa lớn là mang xe ra chạy vài vòng cho sạch bụi.
Mưa lớn bác chạy nó chỉ dơ gầm là nhìu chứ mưa mà đủ ướt đg xog cái nó bắn đầy bùn đất :3dcuoi::3dgian:

Hạng B2
26/3/15
214
140
43
Bình Dương
bác mua cái máy rửa xe mini nho nhỏ ấy, về nhà lấy ra xịt gầm rồi xịt sơ sơ cho nước mưa đi hết rồi khi nào rãnh thì rửa :3danbanh:

• Like
Reactions: ThanhdatBc