Thảo Luận Chung Mùa mưa tới rồi AE OS ơi!!!

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
RE: Mùa mưa tới rồi AE OS ơi!!!

Mình mới dùng Clear View, hai hôm nay đi mưa thấy tác dụng rõ rệt, mình thoa 1/2 kính tài và kính phụ,còn kính lái mình thoa 3/4 phía tài để so sánh. chỗ nào không có Clear View thấy mờ đi rất nhiều so với chỗ có thoa Clear View.
nhưng có một cái là khi bật gạt nước kính lái, lưởi gạt nước kính lái hình như bị rít hơn nên nhảy nất chứ không êm như khi chưa thoa CV. Có bác nào bị như vậy không, xe mình mới chạy 5 tháng lưởi gạt cao su còn mới.

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

Để khắc phục tầm quan sát kính chiếu hậu khi trời mưa thì ... chỉ có cách là hết sức cẩn thận thôi.[8|] Mời các pác khác cho thêm ý kiến.:D

Em nghĩ ngoài cách dùng Clear view với kính hông ra, còn 1 cách để hạn chế tình huống này đó là ....Khi bác thấy kiếng 2 bên mờ rồi, bác cứ hạ kiếng xuống hết mức rồi lại nâng lên, nước trên kiếng sẽ được lau khá tốt (Chú ý: không áp dụng cho bác nào đi xe quay kiếng = tay, hê hê) . Tuy có thể ướt 3s và phải làm lại nhiều lần, nhưng đó là 1 giải pháp nhỉ? :D
Em sợ nhất kiếng hậu bị mờ, phía sau không biết xe gì...

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: withoutyou

Để khắc phục tầm quan sát kính chiếu hậu khi trời mưa thì ... chỉ có cách là hết sức cẩn thận thôi.[8|] Mời các pác khác cho thêm ý kiến.:D

Em nghĩ ngoài cách dùng Clear view với kính hông ra, còn 1 cách để hạn chế tình huống này đó là ....Khi bác thấy kiếng 2 bên mờ rồi, bác cứ hạ kiếng xuống hết mức rồi lại nâng lên, nước trên kiếng sẽ được lau khá tốt (Chú ý: không áp dụng cho bác nào đi xe quay kiếng = tay, hê hê) . Tuy có thể ướt 3s và phải làm lại nhiều lần, nhưng đó là 1 giải pháp nhỉ? :D
Em sợ nhất kiếng hậu bị mờ, phía sau không biết xe gì...
Bác dùng CV cho kính lái, kính sau, kính chiếu hậu, kính cửa 2 bên, nói chung là tất cả các kính trừ cái kính bác đang đeo (nếu có), hiệu quả lắm, mưa xuống là cứ trôi tuốt tuồn tuột.:D

Tập Lái
27/2/07
21
0
0

Các bác cho hỏi kinh nghiệm làm sao cho thắng dĩa của 4B ít bị rỉ sét khi mùa mưa tới. Xe tui chỉ để có hơn 1 ngày ngoài mưa mà nó đã rỉ từa lưa, chạy 1 lúc mới hết.
Cám ơn các bác nhiều.

L