Hạng B2
6/12/10
102
1
18
chiều nay chạy xe về gặp phải khúc đường ngập nặng,nhìn thấy nước bao la nhìn thấy ớn luôn nhưng có việc gấp nên ráng chay,hên sao có bà đỡ hay sao mà chạy phà phà không bị gì hết dù đường ngập sâu xe 2 bánh chết la liệt...cho em hỏi lỡ có bị chết máy thì có nên khởi động lại không ,hay kêu cứu hộ lại .các bác có cao kiến gì cho em biết với nha, tại mới mua xe cũng chưa có kinh nghiệm vụ này...thank các bác trước nha:D

Hạng D
20/10/10
4.686
72
48
41
chết máy mà khởi động lại là thủy kích đó bác

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
soncao nói:
chiều nay chạy xe về gặp phải khúc đường ngập nặng,nhìn thấy nước bao la nhìn thấy ớn luôn nhưng có việc gấp nên ráng chay,hên sao có bà đỡ hay sao mà chạy phà phà không bị gì hết dù đường ngập sâu xe 2 bánh chết la liệt...cho em hỏi lỡ có bị chết máy thì có nên khởi động lại không ,hay kêu cứu hộ lại .các bác có cao kiến gì cho em biết với nha, tại mới mua xe cũng chưa có kinh nghiệm vụ này...thank các bác trước nha:D

Khi chạy qua đoạn ngập nước nặng mà tắt máy thì tuyệt đối không nên khởi động lại nhé bác. Khả năng 1 đống $ sẽ ra đi đó.

Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
soncao nói:
Liều thiệt.......:confused::confused::confused::confused:

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
trời mưa lớn quá ngạp đương nặng mà em nhắm khả năng 50-50 là em kiếm cái lề đường nào cao cao tấp vào rùi kiếm quán cafe gần đó làm 1 ly rùi ngồi trông xe lun chờ bớt mưa nước rút rồi về,còn nếu mà thấy khả năng còn lâu nước mới rút thì em kiếm chỗ nào gửi xe rùi bắt xe ôm về,mai ra lấy xe cho chắc ăn.Em bị thủy kích 1 lần nên xương máu vụ này lắm rùi ạ,hên là lần đó có bảo hiểm chi trả nhưng cảm giác chiếc xe ko còn ngon nữa nên phải chia tay rước em khác.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
One__More nói:
trời mưa lớn quá ngạp đương nặng mà em nhắm khả năng 50-50 là em kiếm cái lề đường nào cao cao tấp vào rùi kiếm quán cafe gần đó làm 1 ly rùi ngồi trông xe lun chờ bớt mưa nước rút rồi về,còn nếu mà thấy khả năng còn lâu nước mới rút thì em kiếm chỗ nào gửi xe rùi bắt xe ôm về,mai ra lấy xe cho chắc ăn.Em bị thủy kích 1 lần nên xương máu vụ này lắm rùi ạ,hên là lần đó có bảo hiểm chi trả nhưng cảm giác chiếc xe ko còn ngon nữa nên phải chia tay rước em khác.
bác này để Anh Thủy xử vợ 2 bác..bác thấy buồn vì vợ 2 ko còn tring trắng nên chia tay hả bác???????????????:D

Hạng C
14/5/10
600
3
18
Các bác nói thì nói vậy thôi chứ lúc đó đôi khi tiến thoái lưỡng nan vì xe chết máy nhiều quá đâm ra kẹt xe luôn, em bị rồi, nằm im 1 chỗ chắc biết làm gì vì tới lui gì cũng kẹt xe. Theo các bác lúc đó phải làm sao

Hạng D
2/6/11
1.491
67.957
113
kéo thắng tay, lấy tràng hạt ra ngồi lần, mong ơn trên ban phước, cho nước rút dùm con...

Hạng F
5/3/10
6.005
33.473
113
ycleptlam nói:
kéo thắng tay, lấy tràng hạt ra ngồi lần, mong ơn trên ban phước, cho nước rút dùm con...
chết cười với bác

nói vậy chứ lúc đó biết sao được, đâu phải biết trước được là chỗ đó nông sâu bao nhiêu đâu