Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Cứ đạp qua...tắt máy thì chia tay,gọi cứu hộ chứ ko ráng níu kéo...Mà trước khi qua nhớ tắt A/C...

Hạng B2
14/7/11
214
78
28
Tâm lý là nôn nóng, thấy có xe chạy là muốn thử à. Vậy nên phải thật bình tĩnh, coi xem có xe nào tương tự mình chạy hoặc xem mực nước thông qua mấy xe 2B đó. Rồi hãy quyết định chạy hay ngồi chờ cứu hộ. Chớ bị thủy kích là oải lắm.

Hạng B2
10/5/07
119
2
18
Dân bỏ ra biết bao nhiêu tiền để mấy ổng làm các dự án Chống Ngập, thế mà càng Chống thì càng Ngập ? Vậy tiền của dân đi đâu ??? Có Bác nào biết dự án Chống Ngập deadline là khi nào và ai sẽ chịu trách nhiệm trước dân ko ?

Hạng B2
12/7/08
418
83
28
Vậy nếu bị tắt máy mà không đề lại thì có bị gì không các bác?

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Các bác,
- Trường hợp 1: chạy qua chỗ nước sâu, bị tắt máy --> không nên đề máy lại vì sẽ bị thủy kích.
- Trường hợp 2: ĐANG chạy qua chỗ nước sâu và KHÔNG bị tắt máy, nhưng do kẹt đường chẳn hạn, tài xế chủ động tắt máy, và nước khá sâu, nhiều khả năng có tràn vào Pô air --> trường hợp này theo các bác, sau khi đường trống ta có nên đề máy đi tiếp nữa không, hay cũng gọi cứu hộ ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
27/10/10
93
16
8
mimosa nói:
Các bác,
- Trường hợp 2: ĐANG chạy qua chỗ nước sâu và KHÔNG bị tắt máy, nhưng do kẹt đường chẳn hạn, tài xế chủ động tắt máy, và nước khá sâu, nhiều khả năng có tràn vào Pô air --> trường hợp này theo các bác, sau khi đường trống ta có nên đề máy đi tiếp nữa không, hay cũng gọi cứu hộ ?
Đang kẹt đường, lại bị ngập nước, không lo nổ máy ghìm xe mà tắt máy chi cho lâm vô thế bị động vậy bác?

Theo mình khi đường trống mà nước vẫn còn ngập thì không nên đề máy nữa, mà hãy thuê người (Honda ôm / xích lô) đẩy xe đến chỗ khô ráo rồi thử.

Hạng F
8/4/09
5.635
416
83
51
đâu nhỉ?
One__More nói:
trời mưa lớn quá ngạp đương nặng mà em nhắm khả năng 50-50 là em kiếm cái lề đường nào cao cao tấp vào rùi kiếm quán cafe gần đó làm 1 ly rùi ngồi trông xe lun chờ bớt mưa nước rút rồi về,còn nếu mà thấy khả năng còn lâu nước mới rút thì em kiếm chỗ nào gửi xe rùi bắt xe ôm về,mai ra lấy xe cho chắc ăn.Em bị thủy kích 1 lần nên xương máu vụ này lắm rùi ạ,hên là lần đó có bảo hiểm chi trả nhưng cảm giác chiếc xe ko còn ngon nữa nên phải chia tay rước em khác.
Còn mưa lâu quá thì em kím cái nhà hàng bên trên có khách sạn ở chờ nước rút thì về!!!!:D:D:D

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
@xetrau1973: mấy chỗ đó rút nuớc dữ lắm đó:D