Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Khoảng 8h tối qua, ở BH mưa lớn quá. Đem v2 đi rước F1 học thêm.
Mưa lớn quá trời! ngày càng nặng hạt...
Giữa đường nghe sét đánh, thế là cúp điện toàn khu, đèn giao thông ngủm luôn, em phải căng mắt ra nhìn đường....
Bận về, cái gạt nước bên tài tự dưng dỡ chứng không chịu xoay nữa, chỉ còn mỗi cái bên phụ.
Không lẽ phải tấp xe vào chờ hết mưa?
.... Thôi ráng chút nữa là đến nhà. Chạy luôn, phía trước mưa cũng hơi ngớt dần. Thằng nhóc F1 ngồi bên phụ ba nhìn đường....
Đến cây cầu đang thi công có barrié chắn tạm, em không thấy đường cứ phía trước phang luôn....
Thằng nhóc phát hiện, la lên ở trước có tấm chắn đường đó ba!
Em nghiêng đầu sang bên phụ thấy có barrié liền xi-nhan đánh lái sang trái né rồi vụt qua luôn. Hú hồn!
May mà chạy chậm.
Về tới cổng nhà, điện cúp hết, tối thui. Em phải nhờ F1 ngồi kế bên xi-nhan giùm vì xung quanh chả nhìn thấy gì hết vì xe em dán film tối thui:D. Lùi vào garage trong sân dài 20m, cây cỏ um tùm mất hơn 10 phút mới yên vị V2 trong xó.
Hổm rày lâu quá không đi xe trời mưa, lâu lâu bị 1 sự cố hư gạt mưa như vậy em mới sực nhớ. Cũng may!
Các bác nhớ kiểm tra gạt mưa + nước đầy đủ chuẩn bị đối phó mùa giông bão khi vi vu trên đường thiên lý nhé!

Hạng D
11/1/11
2.356
2.413
113
Earth
thanks bác chủ nhắc nhở AE, xe em luôn thường trực: Dù, áo mưa, nón BH, đôi dép kẹp, 1 đôi vớ và còn nhiều thứ linh tinh khác ...như là ngôi nhà di động:)

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
vụ này em mới bị tối qua, cũng cái gạt nước bên tài. May mà trong TP, thằng em tấp gấp vô quán, 2 ae có cớ làm mấy ve, cảm ơn cái gạt nước :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Xe em lúc nào cũng có 2 cây đèn pin: Osram cứu nạn và đèn mang trên đầu bóng Led.

Hạng B2
27/3/08
234
1
20
Hơ hơ, hôm qua đi mưa cũng bị vụ gạt nước nhưng của em thì vẫn gạt nhưng chắc phải thay rồi nên gạt thì cứ gạt mà trước mặt cứ nhạt nhòa chẳng thấy gì rõ rằng dù mưa cũng kô lớn lắm. Nghĩ lại thấy nguy hiểm thiệt [>:p]
Hnay phải lau rửa lại kính lái, nghiên cứu vụ thay gạt nước.