Hạng B2
27/3/12
311
0
0
32
HCM
nhờ vậy tay lái mới cứng lên để làm chuyến xuyên 1/2 vịt chớ

Tập Lái
6/7/11
43
2
8
49
Thanks bác chủ! Hôm bữa đi trời mưa nhỏ mở cần gạt nước nó cứ cà sực cà sực bực cả mình nói để về thay mà quên, hôm nay thấy bài của bác nhớ ngày mai thay liền hi hi...:)

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Em thì đèn Check Engin vàng lên - Nhờ Bác TauNus71 hướng dẫn reset ..... Depart lại máy hụp hụp máy cái - đồng hồ Tua máy từ 700 tụt xuống 200 rồi lên lại mấy lần xe rùng rùng ....
Bây giờ thì hêt rồi mà em vẫn chưa hiểu tại vì sao?

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
Man_of_Cars nói:
Khoảng 8h tối qua, ở BH mưa lớn quá. Đem v2 đi rước F1 học thêm.
Mưa lớn quá trời! ngày càng nặng hạt...
Giữa đường nghe sét đánh, thế là cúp điện toàn khu, đèn giao thông ngủm luôn, em phải căng mắt ra nhìn đường....
Bận về, cái gạt nước bên tài tự dưng dỡ chứng không chịu xoay nữa, chỉ còn mỗi cái bên phụ.
Không lẽ phải tấp xe vào chờ hết mưa?
.... Thôi ráng chút nữa là đến nhà. Chạy luôn, phía trước mưa cũng hơi ngớt dần. Thằng nhóc F1 ngồi bên phụ ba nhìn đường....
Đến cây cầu đang thi công có barrié chắn tạm, em không thấy đường cứ phía trước phang luôn....
Thằng nhóc phát hiện, la lên ở trước có tấm chắn đường đó ba!
Em nghiêng đầu sang bên phụ thấy có barrié liền xi-nhan đánh lái sang trái né rồi vụt qua luôn. Hú hồn!
May mà chạy chậm.
Về tới cổng nhà, điện cúp hết, tối thui. Em phải nhờ F1 ngồi kế bên xi-nhan giùm vì xung quanh chả nhìn thấy gì hết vì xe em dán film tối thui:D. Lùi vào garage trong sân dài 20m, cây cỏ um tùm mất hơn 10 phút mới yên vị V2 trong xó.
Hổm rày lâu quá không đi xe trời mưa, lâu lâu bị 1 sự cố hư gạt mưa như vậy em mới sực nhớ. Cũng may!
Các bác nhớ kiểm tra gạt mưa + nước đầy đủ chuẩn bị đối phó mùa giông bão khi vi vu trên đường thiên lý nhé!
Nhà bác vĩnh cửu, gần ngã 3 tân triều hả..??:D cây cầu đang làm đó bữa em mém phang luôn may thắng kịp:D

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM
dragonlong76 nói:
thanks bác chủ nhắc nhở AE, xe em luôn thường trực: Dù, áo mưa, nón BH, đôi dép kẹp, 1 đôi vớ và còn nhiều thứ linh tinh khác ...như là ngôi nhà di động:)
Cám ơn bác chủ đã nhắc nhỡ, Em phải làm như bác dragonlong76 ngay tức thì . Thank các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/4/12
988
50.304
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Hồi xưa đi Metro thấy nó bán loại giày trông như giày da nhưng thực ra làm bằng vật liệu cao su nhẹ rất xốp và nhẹ, không thấm nước , đi rất sang mà chả ai biết là giày cao su!
Tiếc là giờ nó hết bán và ko biết địa chỉ bán ở đâu.
Mùa mưa rất cần đôi giày này vì tha hồ rửa

Hình nó đây

Last edited by a moderator: