Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
solopidi nói:
jeany.huynh nói:
Em tìm + đọc báo đỏ cả 2 con mắt nhưng tìm có ra nhà nào bán như thế đâu
. Tìm tích cực luôn í chứ
đúng vậy, phân khúc này cũng được rất nhiều cò BDS nhảy vào. cò là người xông xáo đi lùng xục nhất, cái nào ngon (nhỏ, giá rẻ, chủ nhà cần tiền gấp...) nên trong phạm vi của họ là họ thịt ngay thôi
<span style=""color: #333399;"">Em cũng thế, đốt gần chục cây đuốc mà có tìm thấy căn nào <1tỷ !
Toàn 1tỷ5 - 1tỷ8. Những căn này nằm trong "hang", tối tâm, ẩm thấp cho dù có mông má lại thì vẫn rất ẩm thấp vào mùa mưa mà Saigon thì mưa tới 6 tháng. Những căn như vậy bị chung cư "bình dân/nhà xã hội" cạnh tranh rất khóc liệt !:oops: Nên em chỉ sợ khi mua + chi phía sữa chữa nâng cấp ==> nâng giá thành bán ra, không bán được/hoặc bán rất chậm nên bị lỗ lãi xuất ngân hàng (nếu lấy số tiền mua nhà + phi sữa chữa gửi ngân hàng) Vì thế em đã bỏ ý định kinh doanh này từ 3-4 năm nay !
</span>

Hạng D
13/1/10
2.009
40.536
113
54
Langtugia1988 nói:
Hiện tại nhu cầu dạng nhà này cũng dang thay dổi .
Giá cả hiện tại đã lên hơn 1 tỷ nhưng < 2 tỷ ...
Nhà thì phải 2 tấm và hẻm thì khang trang chứ cái dạng hẻm lụp xụp như Bác Joy đăng có vẻ bắt đầu khó ra hàng ....
Bác rảnh về Nhà bè mà xem ...thầu xây 1 lần 3,4 căn mà dang xây thì dã bán rồi ....
Cảm ơn bác, tui làm ở Q.12 và Tân Phú. Nhà Bè thì xa quá. Có ông anh đang làm khỏang 10 căn liền kề dưới đó - cũng đang than thở

Hạng D
15/11/07
2.539
11.205
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
tutucungtoi nói:
Langtugia1988 nói:
Hiện tại nhu cầu dạng nhà này cũng dang thay dổi .
Giá cả hiện tại đã lên hơn 1 tỷ nhưng < 2 tỷ ...
Nhà thì phải 2 tấm và hẻm thì khang trang chứ cái dạng hẻm lụp xụp như Bác Joy đăng có vẻ bắt đầu khó ra hàng ....
Bác rảnh về Nhà bè mà xem ...thầu xây 1 lần 3,4 căn mà dang xây thì dã bán rồi ....
Cảm ơn bác, tui làm ở Q.12 và Tân Phú. Nhà Bè thì xa quá. Có ông anh đang làm khỏang 10 căn liền kề dưới đó - cũng đang than thở
Q12 em thấy giá cũng dang dao động trên ngưỡng 1tỷ rồi mà Bác ...
KHúc Tân thới nhất thì phải 1,5t trở lên ....
Bác coi thử phía Ngã tư Ga thì chắc tầm giá thành dưới 1tỷ vẫn còn "đong đưa" được . dất ruộng có khoảng 5tr/m2 + chi phí xây chắc thỏa yêu cầu của Bác đó .
Chúc Bác thành công .

Hạng F
3/5/07
10.025
43
48
48
Em cũng thấy ở bên xã Tân Quý Tây - huyện Bình Chánh đó bác chủ, tầm 3 - 3.5 triệu/m2, diện tích từ 100m2 - 200m2 - 500m2, hẻm 6-8m đều có ạ. Ở đây khu dân cư hiện hữu, ổn định, người dân lao động chất phác (cảm nhận riêng khi tiếp xúc).
Lâu rồi em cũng có "làm" 1 miếng 180m2 giá 560 triệu, có nhà cấp 4 và vườn, chính chủ sang tên, em đang cho thuê 800k/tháng :).Định khi nào phát triển thì xây bán.
Em thấy cũng còn nhiều miếng đang rao bán, bác rảnh qua xem thử xem sao, lâu lâu rồi em cũng chưa ghé...

Bản đồ đây ạ : http://muabannhadat.com.v...h-Chanh-p296-q312-t59/

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/9/11
54
0
0
13
Theo tôi - đây kg phải là phương án hay.

Kg phải phương án hay vì người bắt đầu phương án này là người có "vốn" không mạnh. Do đó, nên cân nhắc :

- Nhà dưới 1 tỷ ở SG kg phải kg có, nhưng tâm lý người mua VN rất ... khó hiểu. Đồng ý cái nhà, thì chẳng mấy khi đồng ý cái ... hẻm. Mà nhà dưới 1 tỷ làm sao có cái hẻm "cho vừa lòng em" (chưa tính nước ngập, khu phố ồn ào v ... v ...)

- Theo tôi : dưới 1 tỷ nên săn : căn hộ chung cư giá 600 đến 700tr là tối đa từ những khu chung cư đã đi vào ổn định tối thiểu sau 1 năm (eTown chẳng hạn). Nếu kg bán được thì có thể cho thuê cũng dễ hơn là nhà hẻm.

- Hoặc : đầu tư miếng đất xa nhất là Q12 tầm 500 - 600tr của những nhà đầu tư đang kẹt tiền hoặc kg còn nhu cầu đầu tư nữa. Điều này thực tế có. Đất đẹp, có quy hoạch đường xá. Mua xong, có thể cho thuê (hoặc xây nhà ở tạm hoặc làm của phòng thân)

Nói chung : kg nên "bắn" hết 1 tỷ vào BĐS mà nên phân khúc đồng tiền nhỏ hơn nữa. Và đừng quên rằng : nên dành 1 ít tiền để làm thương mại việc gì đó nhằm có đồng tiền thu ổn định hàng tháng để sống trong thời điểm "gió qua mùa tối sáng"

Tập Lái
25/9/11
20
1
3
Khách hàng e có 1 căn đang thế chấp ngân hàng e, diện tích trừ lộ giới 41,8m2, kiu bán giá 1,1 tỷ nè, đăng bên box BĐS riêng lẻ mà ko ai xem. Khu nhà thờ Lộc An, Phạm Văn Chiêu, Gò Vấp.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.536
113
54
hieuvv1 nói:
Khách hàng e có 1 căn đang thế chấp ngân hàng e, diện tích trừ lộ giới 41,8m2, kiu bán giá 1,1 tỷ nè, đăng bên box BĐS riêng lẻ mà ko ai xem. Khu nhà thờ Lộc An, Phạm Văn Chiêu, Gò Vấp.
Bởi vậy, ai cũng đang nghe ngóng nhà chung cư

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nhà <1tỷ lúc trước thì ngon các bác ơi, giờ vật tư lên, nhân công lên, giá nhà giảm, tầm giá đó khách tìm đến căn hộ nhiều. Em có cái plan đầu tư xây nhà chung cư dạng SOHO kiểu Sing rất hợp với điều kiện VN, mẫu nhà cực đẹp và hấp dẫn, tầm 900tr căn. Tối thiểu phải dầu tư 5 tỷ chưa kể tiền đất, đất tối thiểu 400m2. Không phải kiểu chung cư mini mà mấy bác ở đây làm gần đây đâu nhé !

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
binharch nói:
Nhà <1tỷ lúc trước thì ngon các bác ơi, giờ vật tư lên, nhân công lên, giá nhà giảm, tầm giá đó khách tìm đến căn hộ nhiều. Em có cái plan đầu tư xây nhà chung cư dạng SOHO kiểu Sing rất hợp với điều kiện VN, mẫu nhà cực đẹp và hấp dẫn, tầm 900tr căn. Tối thiểu phải dầu tư 5 tỷ chưa kể tiền đất, đất tối thiểu 400m2. Không phải kiểu chung cư mini mà mấy bác ở đây làm gần đây đâu nhé !
Xây ở Củ Chi, Nhà Bè hở bác?

Hạng D
2/3/11
2.439
31.200
113
Tui ngồi cà phê cóc trong hẻm ở Phú nhuận có nghe lỏm các anh chị ở trỏng nói với nhau về những căn nhà 600-800tr. Họ toàn chê những căn trên giá đó khó tìm khách. Rút ra kết luận là muốn chơi dạng nhà như vậy thì chịu khó vô mấy quán cafe trong hẻm hóc là có hết. Nhà mà bề ngang 3m là họ khen tốt lắm rồi. Tuy nhiên đối tượng làm cò dạng này cũng phải "mạnh mẽ" lắm mới được.

Status
Không mở trả lời sau này.