Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
17/12/08
792
100
43
[font="times new roman,times"]Nhân tiện hỏi về vật tư xây dựng, các cụ tư vấn giúp e về chất lượng nhà sửa chữa[/font]
[font="times new roman,times"]E đang định mua 1 căn nhà sửa chữa lại, quy mô 1 trệt 2 tầng, đất đã có sổ, nhưng xây dựng phải theo mẫu của chủ Đầu tư, hiện giờ e có quyết định cho cải tạo sửa chữa căn nhà của Chủ ĐT (nội dung là giao cho Cty XXX thực hiện việc thi công) , bản vẽ thiết kế của Cty XXX, nhà sửa chữa nhưng nhìn như là xây mới vậy.[/font]
[font="times new roman,times"]E muốn biết chất lượng thi công (vật tư, công tác giám sát…) thì đề nghị chủ nhà cung c[/font]ấp bằng cách nào[font="times new roman,times"]?[/font]
[font="times new roman,times"]Tất cả các giấy tờ trên là chủ nhà cấp cho e cả[/font]
[font="times new roman,times"]Lần đầu E mua nhà nên cũng rối, nhưng cả 2 vc chồng đều khá thích căn nhà này nên cũng muốn khớp lệnh thành công[/font]
[font="times new roman,times"]Thanks[/font]

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Đọc 2 lần vẫn ko hiểu bác muốn cái gì, ko đọc lần 3 vì làm biếng

Hạng C
17/12/08
792
100
43
đơn giản ý e là có thể tìm hiểu chất lựơg của quá trình thi công ngôi nhà này bằng cách nào?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Vì là nhà cải tạo, nên bản vẽ thiết kế mà bác đang cầm thì chắc là phần kết cấu ko có gì đáng xem trong đó, nhưng cái bác quan tâm lại chính là cái này. Tức là bác muốn biết nhà làm có tốt hay ko, còn nội thất thì bác đã nhìn thấy. Nhưng bác phải có bản vẽ kết cấu xây dựng trước kia của nhà này thì ok xem được. Nhưng nói thế thôi, chứ bác đừng lo lắng quá vì nhà dự án xây hàng loạt thì bác cũng an tâm Ko đến nổi đâu!

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/12/08
792
100
43
@ ngoi nha xanh:
chủ mới mua lại nhà cũ rồi xây bán, dự án chỉ bán đất thôi bác, nhà tự xây theo mẫu, để e làm siêng chụp hình các cụ chim ngưỡng thử

Theo em giấy tờ là một chuyện, còn chất lượng thi công thì phải thực hiện nghiệp vụ quản lý chất lượng, giám sát trong lúc thi công thì mới đánh giá được toàn cảnh, bây giờ bác muốn biết chất lượng thì thuê kiểm định từ địa chất, thiết kế, cấu kiện,...

Hạng C
17/12/08
792
100
43
ktVIP nói:
Theo em giấy tờ là một chuyện, còn chất lượng thi công thì phải thực hiện nghiệp vụ quản lý chất lượng, giám sát trong lúc thi công thì mới đánh giá được toàn cảnh, bây giờ bác muốn biết chất lượng thì thuê kiểm định từ địa chất, thiết kế, cấu kiện,...

khá công phu bác nhỉ, chắc nhắm mắt thương thảo phần giá ok là bụp thui

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Làm như bác vip thì phức tạp quá, lở làm xong ko mua thì ăn đòn.
Cách hay nhất là kiếm tay ks kết cấu đi cùng tới xem, bằng kinh nghiệm thì họ có thể biết được.

Hạng C
17/12/08
792
100
43
kiểm định xong mà ko thực hiện giao dịch cũng khó lòng thật, chắc e làm theo bác NHX

Hạng C
17/12/08
792
100
43
các cụ cho e hỏi nhà dt 4.2x17, 2 tấm rưỡi (1 trệt, 2 lầu, st) xây full đồ thì tầm tiền bao nhiu ạ??

Status
Không mở trả lời sau này.