Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/10/11
310
91
28
SG-CG
Nghe bác nói vậy E bị dính chưởng mấy cây trong ĐA rồi bác...đã đáo hạn rồi,nhưng không có time về lấycó call cho tụi nó bảo để đó chừng nào tui rãnh tui lên lấy.Không biết có được G không hay cash đây!

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
phuctrh nói:
Thế nhỡ trong thời gian chờ đáo hạn, xxx quản lý "cái chỗ giữ vàng dùm" nó cho in vài tờ A4, xong ịn "củ khoai" rồi bảo: " CẤM TRẢ VÀNG, chỉ có POLYME thôi, có lấy thì lấy, không thì ... thôi" . Dạ lúc ấy thì , thì ... làm sao hở bác? :D Các bác nghĩ thử bây giờ, có bao nhiêu người có vàng, sẽ tin cái đen đen nhà bác này viết ợ?
Tarzan76 nói:
Rút trước hạn thì mới phải bán lại cho ngân hàng thôi ạ. Rút khi đáo hạn thì được mang vàng thật về nhà.
Nếu đi vào chủ đề "ngộ nhỡ", thì sẽ còn nhiều kịch bản lắm bác ạ, từ bi kịch, thảm kịch, kinh dị ... đến kịch bản tận thế.
Câu em nói, là nói về chính sách hiện hành.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
bac bao truoc 1 ngay cho bank chi nhanh bac gui len lay binh thuong bac ah, bac dang su dung dich vu giu ho vang co lai suat ben DA dung k
online mobile
cuongbodoi nói:
Nghe bác nói vậy E bị dính chưởng mấy cây trong ĐA rồi bác...đã đáo hạn rồi,nhưng không có time về lấycó call cho tụi nó bảo để đó chừng nào tui rãnh tui lên lấy.Không biết có được G không hay cash đây!

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
bac bao truoc 1 ngay cho bank biet len lay binh thuong bac ah, bac dang su dung dich vu giu ho vang co lai suat ben DA dung k
online mobile
cuongbodoi nói:

Hạng B2
28/10/11
310
91
28
SG-CG
Chắc là vậy.Lãi suất 1 cây được 0.016 chỉ/tháng.Lần đầu gửi G nên không rành lắm bác!

Chắc bác này làm NH nè :D ấy là nhà em dự thế :D
Em chả có kịch bản gì hết mà là trải nghiệm bản thân & bạn bè thôi bác. Ngay trên OS này có vài bác có thể tham khảo đấy bác ợ. như bác 1 vườn chuối hay Son nguyen đã có KN thực tế với ngân hàng A...B, các mợ các bác PM hay ĐT mà tham khảo ...:D
Còn hiện tại, "chính sách NH" từ thời cha sinh mẹ đẻ đến tận cái năm 2011 này, em mới thấy là được phép bán 40% số vàng huy động. Đấy là em chưa kể các bạn NH bán vượt số này thì "chính sách" xử lý như thế nào?- như cái bạn đen đen ở trên có mà hết 85% rồi nhá - ao hồ nó đồn ác vậy đấy!

Xin hỏi bác, em lại ví dụ phát: "nếu lúc bán giá (37) thấp hơn 20% so với giá khi cần mua lại (bây giờ là 45) trả cho người gửi vàng thì NH lấy khoản nào bù vào chỗ này hả bác ?" :D. Vàng bán ra rồi (không may lại bán cho bọn xứ Vịt dư tiền, nó chỉ mua để dành, chả khi nào bán lại cho NH). Dạ em trả lời luôn cho nó vuông: Thì chỉ có USD mới mua lại (nhập khẩu) được chứ "tiền in ở chùa Bộc" thì xin lỗi bác, kg mua được nhé. USD đâu có mọc ở cái cây nào trong khuôn viên ngân hàng ra mà mua đây ?

USD hiếm thì phải hổng có vàng thật mà giao, đành " nghiến răng" kêu dân để vàng lại NH 1 tháng cho NH còn " bán tiếp":D. Đơn giản hơn, Em lại hỏi bác nếu e ăn tô cháo lòng 15 khìn xong đứng lên bảo 1 tháng nữa, tao quay lại trả tiền, ở cái xứ Vịt "tiền chao cháo múc " này có được không? Thôi em lượn cho nước nó trong, để các bác còn tự nhiên phọt. Bác ở lại mà bảo vệ ngân hàng & người mua vàng, gửi vàng bằng "chính sách" nhé :D
Tarzan76 nói:
phuctrh nói:
Thế nhỡ trong thời gian chờ đáo hạn, xxx quản lý "cái chỗ giữ vàng dùm" nó cho in vài tờ A4, xong ịn "củ khoai" rồi bảo: " CẤM TRẢ VÀNG, chỉ có POLYME thôi, có lấy thì lấy, không thì ... thôi" . Dạ lúc ấy thì , thì ... làm sao hở bác? :D Các bác nghĩ thử bây giờ, có bao nhiêu người có vàng, sẽ tin cái đen đen nhà bác này viết ợ?
Tarzan76 nói:
Rút trước hạn thì mới phải bán lại cho ngân hàng thôi ạ. Rút khi đáo hạn thì được mang vàng thật về nhà.
Nếu đi vào chủ đề "ngộ nhỡ", thì sẽ còn nhiều kịch bản lắm bác ạ, từ bi kịch, thảm kịch, kinh dị ... đến kịch bản tận thế.
Câu em nói, là nói về chính sách hiện hành.

A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91
cuongbodoi nói:
Vàng của bác đã được bác tarzan lấy trả cho bác phuctrh rồi, bác ấy đòi dữ quá!! Bác đến lấy sẽ được vận động đổi ra nhựa nhưng cũng không lấy cash mà lập sổ tiết kiệm luôn với lãi suất 12% để khỏi mất giá. Tiền đó sẽ cho bác koonjang vay với lãi suất 16% để sửa nhà. Ai cũng vui cả.

A_S
Hạng B2
17/8/11
142
0
16
91
Ricky_do nói:
Mịa, không biết sau này có ra cái luật" nhằm bình ổn thị trường, yêu cầu các chủ tk trích 10-20% sung công để giúp đỡ NN trả nợ " kg nữa :mad:
Không trắng trợn thế đâu, thiếu gì cách khác.

Nhà nước (NN) quốc hữu hóa việc đúc vàng miếng rồi. Những miếng vàng SBV sắp tới chỉ có NN bán ra. NN sẽ khuyến cáo nên dùng chuẩn vàng miếng SBV để ...và...( có IQ cao chẳng hạn), các miếng vàng thương hiệu khác sẽ dần bị loại ra khỏi vòng pháp luật, có thể có pháp lệnh cuối cùng là tiệm vàng chỉ được bán vàng SBV.

Tất nhiên để đảm bảo quyền lợi cho người dân, nhà nước sẽ mua lại các miếng vàng thương hiệu khác (kể cả SJC) với giá phù hợp với IQ Việt Nam, sẽ không quên phần 10-20% như bác nhắc nhở bên trên đâu.

Ngoài cái kịch bản "đổi vàng" như trên thì em chưa thấy ích lợi gì của việc quốc hữu hóa đúc vàng cả. Các bác xóa dốt cho em với.

Hạng B2
28/10/11
310
91
28
SG-CG
A_S nói:
cuongbodoi nói:
Vàng của bác đã được bác tarzan lấy trả cho bác phuctrh rồi, bác ấy đòi dữ quá!! Bác đến lấy sẽ được vận động đổi ra nhựa nhưng cũng không lấy cash mà lập sổ tiết kiệm luôn với lãi suất 12% để khỏi mất giá. Tiền đó sẽ cho bác koonjang vay với lãi suất 16% để sửa nhà. Ai cũng vui cả.
Pó tay cái bác này luôn!

Status
Không mở trả lời sau này.