Hạng D
3/3/16
1.682
3.076
113
40
em là khoái Subaru lắm-chạy quá ngon luôn.giá mà nó có thêm 2 ghế sau thì quá hay
xài hơn năm rồi, và nhu cầu nhà mình sử dụng trên 5 người chắc được 1-2 lần. nên 5c cũng hợp lý với mình.

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Chả rõ specs 5+2 Suv/Cuv xe hiện tại Vn thế nào chứ mặc định chúng nó là xe hạng C.
Bao gồm sơ sơ: Rav4, CR-V, Rogue, Forrester...
Cơ bản là xe 5c, +2 thành 7c là Option. Khi đó khoang sau chỉ còn bé xíu.
Rất và rất ít ai, khi đã định rõ nhu cầu cần 7c mà mua bọn nó.
Khi đó Họ sẽ nhìn gần nhất qua bọn Class D, bọn MPV hay chơi bọn Full Size. Thật sự, với 7c thì Class D vẫn còn chật ko thoải mái đâu.

Hạng B2
11/8/11
270
338
63
Chả rõ specs 5+2 Suv/Cuv xe hiện tại Vn thế nào chứ mặc định chúng nó là xe hạng C.
Bao gồm sơ sơ: Rav4, CR-V, Rogue, Forrester...
Cơ bản là xe 5c, +2 thành 7c là Option. Khi đó khoang sau chỉ còn bé xíu.
Rất và rất ít ai, khi đã định rõ nhu cầu cần 7c mà mua bọn nó.
Khi đó Họ sẽ nhìn gần nhất qua bọn Class D, bọn MPV hay chơi bọn Full Size. Thật sự, với 7c thì Class D vẫn còn chật ko thoải mái đâu.
2 cái ghế sau chỉ cho con em 8-12t ngồi thôi bác ơi!,nó nhỏ như vậy người lớn sao ngồi được.
Như kiểu gia đình mình,2 vc,ông bà,1 đứa lớn là hết 5c-2 đứa nhỏ ra sau ngồi.
Mình có điều kiện là mình quất siena rồi,khỏi si nghĩ cho mệt

• Haha
Reactions: netcar_nake
Hạng D
3/3/16
1.682
3.076
113
40
2 cái ghế sau chỉ cho con em 8-12t ngồi thôi bác ơi!,nó nhỏ như vậy người lớn sao ngồi được.
Như kiểu gia đình mình,2 vc,ông bà,1 đứa lớn là hết 5c-2 đứa nhỏ ra sau ngồi.
Mình có điều kiện là mình quất siena rồi,khỏi si nghĩ cho mệt
nhu cầu như bác, ở VN lấy CX-8 là hợp lý nhất về rộng rãi. Mấy đứa nhỏ giờ nó lớn nhanh như thổi

• Like
Reactions: netcar_nake
Hạng D
2/5/16
1.976
1.912
143
Nhiều người dự tính mua xe 7 chổ để cả nhà 3 thế hệ đi chơi xa nhưng lại không tính đến phải có chổ đựng hành lý cho cả 7 người, vậy nên đi xa thì cũng chỉ nên 4-5 người/xe để hàng ghế cuối gập lại đựng đồ, không nên gò ép hành xác mệt lắm.