Hạng D
21/12/17
1.785
2.748
113
40
Bác nói dài nhưng sai chỗ: ngồi MPV là thoải mái nhất so với đám suv, đi ít say hơn. Đấy là nóc nhà e mới ngồi 4 ngày con Fortuner về chê kg ra gì.
Bác chủ nếu chọn 3 con này thì nhắm con nào rẻ nhất, đại lý gần nhà nhất thì mua.
Innova, Carnival (MPV) có thể hơn ở cái khoản gọi là "thoải mái" đó so với Fortuner (SUV), nhưng Avanza (cũng là MPV) thì không hơn nổi đâu.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
15/9/17
103
10
18
38
Xpander bản mới nhìn khá đẹp, nhưng đồ đạc ko có nhiều, veloz nhiều đồ nhất trong 3 con này, chọn veloz đi

• Like
Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Ngoại thất đẹp, ưa nhìn thì XL7
Thực dụng thì XPander
Sang chảnh, "toyota" đồ thìVeloz

Hạng B2
17/4/12
279
410
65
HCMC
Các bác chạy Xpander nói đèo Bảo Lộc nếu biết cách chạy và dìu xe cũng vượt được.
Em vô group Morning, Wigo các bác ấy cũng nói biết dìu xe vẫn vượt xe khác được.
Ủa vậy rốt cục ai vượt ai ? Hok có chiếc nào chạy chậm rãi nối đuôi bình thường được hết à

Hạng C
28/2/15
993
699
93
40
Các bác chạy Xpander nói đèo Bảo Lộc nếu biết cách chạy và dìu xe cũng vượt được.
Em vô group Morning, Wigo các bác ấy cũng nói biết dìu xe vẫn vượt xe khác được.
Ủa vậy rốt cục ai vượt ai ? Hok có chiếc nào chạy chậm rãi nối đuôi bình thường được hết à
Chắc vượt em nè, Tết năm nào e cũng chở vợ con đi Đà lạt nè, xe em 2.5 nhưng suốt hành trình không vượt được xe nào luôn á mà ai muốn vượt là em cho vượt hết
Kkko_O

• Like
Hạng D
29/3/17
1.409
11.494
113
Trích 1 còm bên Voz
" Với tui, nhiều người cũng nghĩ đơn giản xe là phương tiện. Chính những xe đã đc ngành vận tải chọn nhiều, ắt hẳn nó lành và bền. Hài nhất là có lắm bạn còn sợ bước xuống xe từ Vios/Phò/Ỉn vào quán họ tưởng tài xế. Đây có lẽ là hội chứng của những người mới thoát nghèo, muốn rũ bùn nên mới nghĩ vậy."
Mà sao giờ có lối mòn ai cũng gọi vợ là nóc nhà vậy. Nóc nóc ccc, đi đâu cũng nghe nóc. Vợ chồng là bình đẳng, tôn trọng nhau, có hài hước dell rì đâu mà cứ nóc nóc nhà. Như ccc.
Đội vợ lên đầu thì gọi là nóc nhà đấy a….

• Like
Hạng B1
11/5/22
77
61
18
Bác cảm thấy ưng con nào thì múc thôi bác, cá nhân em thì XL7->Xpander Pre 2022-> Veloz
Tầm phân khúc này cá nhân em thấy XP ổn nhất nhưng không thực dụng bằng XL7 dc vì XL7 rẻ hơn gần cả 100tr. Tốt nhất bác nên trải nghiệm thật nhiều các dòng trên rồi quyết, nhớ rủ cả nhà đi cùng để trải nghiệm luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
9/7/20
758
1.043
93
28
Xe nào chả vượt đc??? Xin hỏi bác tốc độ vượt xe bác mong muốn là bao nhiêu? 200-300km/h??

mấy con này đạp lút ga lút cán 5-6000 vòng tua thì vượt được thôi với đk giao thông vn. Chả hiểu các thánh youtube nghĩ gì kêu ko vượt đc? Ko lẽ làm ra cái xe năm 2022 rồi nó ko chạy đc nổi 100km/h?

• Like
Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Tùy quan điểm mỗi người nhưng em thích toy hơn đại lý phủ rộng hơn nữa trang bị veloz đầy đủ mua k cần phải độ thêm nhiều đồ
Veloz trang bị mỏng, riêng phần cách âm bác bỏ thêm 100 triệu (một trăm triệu) cũng không được như Xpnader.
Bác đi test xe chú ý phần này
Nội thất Xpander nâng cấp thắng điện, các xe khác không thể bằng được
Xe nhà nên tiện nghi và chất lượng chút, nhất là rẻ và đẹp hơn.

• Like
Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Nếu Bác không kinh doanh, thì tội gì mua xe mới.
Xpander 3 năm 50k 100k có nhiều, mà máy móc vừa rà xong. Bác dư một số tiền đáng kể bỏ bank . Tiền lời ra dư sức đổ xăng, bảo dưỡng lẫn đồ chơi.

• Like