Hạng B2
26/4/16
220
136
43
54
Uỷ quyền từ 2019 chắc ko được rồi. Anh coi cái giấy uỷ quyền có màu xe ko. Thằng cảnh sát mới ra luật của bố nó nên mấy cái uỷ quyền cũ ko còn tác dụng đâu.
- anh vẫn được phép mua bán, trao tặng ngoài phòng công chứng. Nhưng đến lúc nên thằng xxx nó đuổi về.
(nó mới ra cái luật của riêng nó là giấy uỷ quyền phải có màu xe trong đó)
Sao ko nghĩ ra làm theo nghị định gì đấy ko tìm thấy chủ xe sau 30 ngày niêm yết sẽ thông qua hs xe đó

Hạng F
29/10/14
8.651
11.420
113
Sao ko nghĩ ra làm theo nghị định gì đấy ko tìm thấy chủ xe sau 30 ngày niêm yết sẽ thông qua hs xe đó
Ko đơn giản đâu. Các gara xe cũ nó còn ko làm được. Nhiều người uỷ quyền cách đây mấy năm giờ bán xe là điên cái đầu luôn.

Hạng C
9/12/19
503
495
63
Ko đơn giản đâu. Các gara xe cũ nó còn ko làm được. Nhiều người uỷ quyền cách đây mấy năm giờ bán xe là điên cái đầu luôn.
bữa gặp ông anh kia đi xe camry 2010,
ông bảo đang đi con altis, đổi bù xe camry.
cả 2 đều chính chủ, mà "vướng" vụ bs định danh, hơn 3 tuần lễ mới xong. (trong thời gian đó, 1 ông thì đi xe máy, 1 ông thì mượn xe người nhà chạy, kaka)
"đổ mồ hôi hột"

xe em trước cũng ủy quyền, giờ để y vậy chạy, nghĩ đến cảnh bán xe mà thấy điên đầu, vừa lỗ theo thời giá, vừa giấy tờ lằng nhằng.
mua con xe máy 30 củ, thủ tục head nó làm sẵn hết trơn, mà mất gần 3 tiếng đồng hồ ngồi chờ tới lượt bốc số (trung bình 1 số, mấy ảnh "sàng" tầm 10-15p)

Hạng D
21/3/08
4.853
4.411
113
hcm
Thế đám cò mới có việc làm và nuôi sống cán bộ chứ! :D
Em là xe nằm nhà, tụi nó tới cà số, xách biển số giấy xe đi, làm tất cả các thủ tục, chờ nhận lại cái biên lai là xong. Phí 5.5 củ cho tất tần tật, 2 tuần, xe BS cũ mới đều 51!

Hạng B2
29/7/07
311
273
63
Mua xe ủy quyền qua 2 đời từ chính hãng đã lâu, đc tư vấn bán lại cho Dợ để ra biển số chính chủ

Bán xong, ra làm giấy bắt cần chữ ký chủ cũ, mất bao công tìm ra.

Xong mang giấy ra làm tiếp, phát hiện, ID của Cavet khác với ID trên ủy quyền (khả năng chủ trước bị mất làm lại) => Cò tư vấn 30tr để ra giấy cho con xe cỏ,

Buông!! Lương thiện ko dễ.

Tập Lái
18/5/17
46
42
18
30
Mang ra CA rút hồ sơ gốc, cho mình hỏi mang bs và giấy dk xe ra CA nơi đăng ký xe của ông A hay là nơi đăng ký xe của mình bên C. Hiện tại mình bên C vì ông A ủy Quyền ông B - tới mình C biển số ở HCM.
Mình đang tính làm công chứng mua bán lại cho vợ để đi sang tên mà thấy thủ tục thu hồi biển rối quá.
Xin cảm ơn anh !
Dạ mang đến cơ quan mà ông A đăng ký để rút hồ sơ gốc & nộp lại biển ấy ạ!
Theo em biết thì ông A cũng HCM, bro cũng ở HCM nên cũng tiện mà! ^^
Luật hiện tại phải nộp lại biển vì là biển định danh, nên phải tháo biển, bro chịu khó để xe ở nhà 15 ngày ko biển nha :D

• Like
Reactions: namvios
Tập Lái
29/4/14
37
17
8
TPHCM
Trước e rút gốc chiếc xe đang được ủy quyền trước 15 ngày ngày áp dụng biển số định danh ( 15/8/23 ), mà các Sếp giam hồ sơ nói đợi chỉ thị, sau nhờ cò nhưng vẫn phải đợi thêm 20 ngày thì rút được gốc, ko cần chủ cũ lun. Ko biết tự làm thì bao giờ mới xong nên buông tay để cò làm. :D

• Haha
Reactions: thichmexe
Hạng C
13/11/07
847
16.386
93
53
Thế đám cò mới có việc làm và nuôi sống cán bộ chứ! :D
Em là xe nằm nhà, tụi nó tới cà số, xách biển số giấy xe đi, làm tất cả các thủ tục, chờ nhận lại cái biên lai là xong. Phí 5.5 củ cho tất tần tật, 2 tuần, xe BS cũ mới đều 51!
chuẩn giá, chuẩn thời gian luôn nè

Hạng D
21/3/08
4.853
4.411
113
hcm
chuẩn giá, chuẩn thời gian luôn nè
Việc ai người ấy mần cho nó khỏe bác ạ, nhìn cái quy trình là mình thấy mình không có thời gian và nếu làm đúng, đúng tới mức gọi xe thớt thì tính ra chắc còn hơn giá đó!

Hạng D
4/7/09
4.250
7.261
113
Sài Gòn
kêu chủ cũ ra hủy ủy quyền và ký giấy mua bán mới được không bác ?