Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mức hao xăng Escape 2013

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Nếu bác chủ lo lắng thì e khuyên bác nên suy nghĩ kỹ trước khi rước em này về vì mấy nguyên nhân sau :
1. Xe gì đi ồn thấy sợ.
2. Hao xăng bà cố ! (tính bằng lít/giờ)
3. Phụ tùng mắc & khó tìm bên ngoài.
4. Hay hỏng vặt (cái này e cũng chỉ ...nghe nói !)
5. Bán lại mất giá thấy thương luôn ! (cái này là quan trọng nhất à !!!)
6. Và nhiều nhiều nguyên nhân (được nghe nói) khác nữa ...nên khuyên bác...đừng...

* P/S : em nuôi cái "của nợ" này mới được ...03 năm và vẫn chưa có ý định chia tay e nó ! :3dcuoi:
Bác H còn thiếu 1 mục quan trọng : ai nhìn thấy cũng ghét vì đường ngập lụt mấy xe khác phải gọi hổ trợ trong khi ếch vẫn bon bon ngon lành.

Bác chủ topic ơi ếch nó hao xăng lắm lắm, bác mua ecosport đi cho ít uống xăng nhé mà gầm lại cao nữa

• Like
Reactions: Hungtadico
Hạng C
2/6/09
987
346
63
Bác H còn thiếu 1 mục quan trọng : ai nhìn thấy cũng ghét vì đường ngập lụt mấy xe khác phải gọi hổ trợ trong khi ếch vẫn bon bon ngon lành.

Bác chủ topic ơi ếch nó hao xăng lắm lắm, bác mua ecosport đi cho ít uống xăng nhé mà gầm lại cao nữa
Đừng có chủ quan nhé,mặc dù escape nhìn cao ráo thế nhưng cổ hút nằm dưới đèn lái,chẳng may đang đi mà gặp xe tải,buýt ngược chiều là toi nhé.
Nói có sách,mách có chứng luôn
Mức hao xăng Escape 2013

Và tổn thất nhẹ nhẹ
Mức hao xăng Escape 2013

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/3/13
141
24
18
SG
Lúc chiều em mới gắn bi gầm, anh em Khắc Trung tháo ra, em có dịp quan sát mới thấy cổ hút thấp thiệt. Tưởng cao, hoá ra cũng không cao hơn nửa bánh xe, lâu nay tưởng mình ngon, cứ băng băng mà đi.

Nói về chuyện xăng cộ, em đi 1/3 thành phố, 2/3 đường trường, trung bình 10.2l/100KM. Hao quá, nên em bán Escape hổng ai mua. Thôi cứ đành chịu vậy

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Do hãng thiết kế lại cổ hút thôi bác,cổ hút escape nằm dưới cặp kèn nè bác
Nếu ko lắp snorkel thì bác phải tách hộp bô-air ra để lấy gió nới cao nhất.
Vậy là nước ngập nửa bánh xe là nghỉ chạy. Uổng thiệt! Xe cao như vậy mà.
Các bác có biết tại sao hãng lại thiết kế cổ hút gió thấp vậy không?

• Like
Reactions: Xuan Vy
Hạng C
2/6/09
987
346
63
Vậy là nước ngập nửa bánh xe là nghỉ chạy. Uổng thiệt! Xe cao như vậy mà.
Các bác có biết tại sao hãng lại thiết kế cổ hút gió thấp vậy không?
Thường tất cả các xe thiết kế cổ hút nơi xa và trước khoang máy nhất có thể để lấy được air mát thì máy mới làm việc tối ưu nhất và ko bị nóng máy.
Nếu bác muốn nâng mức lội nước thì có thể chế cổ hút lại bằng cách dùng ống nhựa ruột gà nhét vào cổ hút,đầu kia tìm vị trí cao nhất cố định lại là lội nước thoải mái.