Công Nghệ Muôn kiểu hộp số

NT
Tập Lái
25/11/03
10
0
0
Muôn kiểu hộp số

Còn máy cái số mà kéo ra, thụt vào, xoay trái, xoay phải thì sao hả các bác?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Muôn kiểu hộp số

Ừm bác cho hỏi loại cần số có cái cán dù ấy. Kéo ra thụt vào, thường thấy gắn ở các xe VW, Ladalat và Citroen đời cũ. Chẳng hiểu vô số ra sao nhỉ..

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
Muôn kiểu hộp số

những loại cần số trên em cũng chưa đi, trước đây nhà em có chiếc xe Holden đời 74, cần số nằm sát số bên tay lái, nhưng lúc đó còn nhỏ quá, chưa biết lái xe Nên chỉ ngồi nhìn [xx(] Thấy vô số gạt tá lả.

Để về hỏi lại ông bố xem số nó vào cách nào rồi post lên cho các bác xem.

còn xe VW thì bác littlegod nhà ta đang đi, phải tư vấn bác ấy mới được

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
Muôn kiểu hộp số

thằng BUg nhà em thì kiểu hộp số giống giống như BMW, MEr cách bố trí như vậy ! nhưng thao tác hơi khác! như mer ,hay bmw thì ta kéo lên rồi kèo lùi về! ông VOlkswagen thì không ! ông ta nhấn xuống rồi kéo về! ( mà nhấn xuống thì cũng khá mệt nếu không quen)![^]! chắc là VW dành cho tập tạ, hay tập thể lực!
chiếc con bọ của em cũng đã gap chuyện vui tương tự! em đưa xem cho ông bạn dợt thử khi mới vừa đậi tu xong!(luc này em chưa biết chạy) ! ông đánh một vòng từ bà huyện thanh quan-> Nguyện thị Minh khai-> lên Lý thái tổ ( kiểm tra lại mâm đúc ) tại đay anh ta de xe và kết luận xe này bị hư hộp số rồi , lùi không được, đưa cho một tay chậy honda sport 2 cửa gần đó--> cũng bó tay--> cùng kết luận xe này họp số bị hỏng rồi!
em dành nói với ổng là thôi ráng chậy về gara để kiểm tra lại, dánh một vòng trở lại BHTQ! ông chủ gara cười miễm một lát rùi giảng dạy về họp số VW ...quá thẹn...! đành tìm hiểu thêm một số hộp số khắc. và em da được thử Kia, To (dạng chuẩn nhất của xe nhật). còn nubira thì chưa còn mer va bmw thì chắc còn xa lắc mới được thử !
đến bay giờ được mở mắt qua bài của bác . apomexus! ai có nhả ý thử số của BUg hay của Volkswagen thì lên con bọ của em! vô tư ! !

Hạng B1
6/5/04
59
0
0
USA
Muôn kiểu hộp số

Có ai lái xe hiệu SAAB chưa? Muốn vô số de phải kéo cái nút trên cần số mới vô được. Muốn lấy chìa khoá ra cũng phải trả về de mới rút chìa được.

Hạng B1
6/5/04
59
0
0
USA
Muôn kiểu hộp số

<blockquote id="quote"><table boder="1" style="border-collapse: collapse" bordercolor="#000080"><tr><td width="100%"><font size="1" face="Verdana, Arial, Helvetica" id="quote">Trích dẫn:<hr height="1" noshade id="quote"><i>Được gửi bởi apomexus</i>
<br />Tiếp theo là một loại hộp số không kém phần... quái dị. Các loại hộp số của xe Đức như: Mercedes, BMW...

Tương tự như xe Hàn Quốc, để tránh tình trạng vào số lùi ngoài ý muốn. Ở loại xe này, muốn vào số lùi, phải cầm cần số, hơi kéo lên một tí, gạt qua + kéo về mới vào được số lùi. [B)]
<hr height="1" noshade id="quote"></font id="quote"></td></tr></table></blockquote id="quote">

Hình chỉ dẫn số của BMW và Mercedes của anh là dành cho xe đời mới hay cũ vậy? Em chưa chạy Mercedes số tay bao giờ nên không biết. BMW thì số de đưa hết ( thật mạnh nếu không là vô số 1 ) qua trái rồi đẩy lên. Theo hình chỉ dẫn của anh em thấy không đúng cho BMW. Xe VW số vô tương tự nhưng cần ấn xuống rồi mới đẩy qua trái được.

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
Muôn kiểu hộp số

Thật ra em cũng chưa chạy Mercedes, đây là em hỏi một người bạn đã đi Mer rồi tổng hợp lại. Em sẽ hỏi lại kỹ hơn.

Theo như bác OVP253 thì số của BMW sẽ giống số của Deawoo nhưng phải đẩy thật mạnh phải không? Không biết là bác OVP253 đang nói xe đời nào? Bác cho thông tin chính xác để em bổ sung.

Hạng B1
6/5/04
59
0
0
USA
Muôn kiểu hộp số

Em chưa chạy xe Deawoo nên em không biết số có giống không ạ. Nhưng muốn vào số de của BMW thì phải đẩy thật mạnh sang trái nếu không sẽ vô lầm số 1. Lúc trước ông anh của em có một chiếc BMW đời 85, 94. Cách đi số của 2 xe này giống nhau. Và thời gian gần đây em chạy rất nhiều xe số tay BMW đời mới ( có cả Z4 ) số cũng vậy thôi.

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
Muôn kiểu hộp số

vậy thì VW sẽ khác BMW về cách bố trí số phải không???
so BMW se giống thế này phải không bác OVP253???

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
Muôn kiểu hộp số

Mặc dù đang ở đất nước của ngài Azit ne xin nhưng em thấy các bác mô tả các loại hộp số em lại nhớ cái chuyện đi xe tắc xi ở I sờ ta bun....trong tập chuyện những người thích đùa.:D:D:D:D