Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Led này nè, sáng hơn, dòng thấp hơn nhiều. Mình test bằng bộ nguồn sửa laptop nên test chính xác dòng cho từng loại bóng.

Xài trực tiếp 12V, không qua điện trở hạn dòng hay IC như đèn kia.
Led ngang đủ kích thước, led cắm cũng đủ chân. Giá tại vn khoảng 40-70k/cái. Đảm bảo lắp cho nội thấp bmw đúng trở kháng luôn.
Thay nguyên dàn đèn nội thật, kể cả đèn đọc sách, đèn chân, đèn hộp găng tay. 300k là đủ.

Nâng cấp, làm mới lạ xe cho năm mới.

Vụ đèn led nội thật dạng trên thử hỏi @LeVanAnhTuan xem, có kinh nghiệm.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Em nói thật...xin khiếu các hàng mà không chuyên cho xe, nhất là xe Đức. Xin đừng ham rẻ và nghĩ nó ngang với các hàng có tên tuổi mà người thường chỉ cần nhìn bề ngoài là đủ nói lên chất nào hơn.
Một vì dụ nhỏ: anh em xài vòng led cứ mua đồ Tàu về ráp, mới ráp vô thấy sáng và đáng giá ngang ngửa mấy hàng như Lux H8 mà giá chỉ bằng chưa đến 1/3 - Xin thưa luôn là cứ xài đi, hên xui nhé, nhưng xui nhiều hơn hên đấy.
Đồ đúng chuẩn nó phải chế tạo đảm bảo an toàn là cái đầu tiên, sau đó đến chất lượng bền theo thời gian. Có những hàng led nó bảo hành trọn đời mới thấy cái giá trị của nó.
Em nói thật gặp quá nhiều anh em mua E46 lại, lỗi tùm lum do lắp đặt toàn đồ linh tinh, chạy một thời gian đèn nó nhảy lambada hơn cả sàn - may là chưa chập cháy.
Đồ đắt nó có lý do của nó.

Với xe Đức, em khuyên các bác, bản thân nó đã thiết kế đẹp rồi, khi mua đồ nâng cấp hãy mua những đồ có chất lượng và rõ ràng nguồn gốc nơi sản xuất - còn không cứ thay đồ zin của nó cũng là quá tốt rồi. Đừng nghĩ nó chỉ là cái bóng đèn, đơn giản, kiếm bóng nào chả được, suy nghĩ đó không đúng cho xe Đức đâu các bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
e lại thích bimmiam.com hay carid.com.Thiết kế riêng cho từng dòng xe bmw.
Sẵn tiện e đang ôm bom bóng Led của hãng Weisslicht H11 và H8..bác nào có nhu cầu e để lại cho...( 1 tay bimmer nhờ e mua dùm sau đó cho e ôm lun..:(( )

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Ngày xưa em cũng thích led nội thất lắmmua lắp full , nhưng xài một thời gian thấy ánh sáng nó lạnh và giả giả nhìn gắt mắt lắm nên về zin rồi , nói chung led chỉ dành cho mer sprinter hay ford transit thôi. Người ta lắp ánh sáng vàng có lý do của nó, vừa dịu mắt vùa sang

Hạng C
11/2/09
629
547
93
xe xịn chơi đồ xịn nha. Rẻ tiền mang xe đi chơi ae cười thúi mặt á.

Còn đồ bác chủ nhìn ngon, ứng dụng thực tế. Vodka 1 ly cho bác.

Hạng C
30/3/14
605
912
93
mấy cái bóng led bán nhan nhản trên ebay mà bác nói xe xịn đồ chơi xịn em cũng bó tay

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Đạo gia cho em xin link đồ xịn để so sánh với. Em gà mà. Kaka
Em làm gì biết cái nào xịn hơn anh đại gia ơi, nếu biết thì em show ra như bác cubibmw ở trên. Bộ này thì em và bác LVAT cũng mua trên ebay về mấy trăm 1 bộ full xe, lắp vào thấy bình thường chả có gì xịn. Cuói cùng undo nên chia sẻ ra thôi :D. Ý bác là lắp vào xe xịn thì nó sẽ xịn hơn hả. Em đùa tí
Thôi em đi ra mấy bác làm căng quá em cũng sợ sợ :(

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
@tap_laixe nghiệm ra chân lý rồi :) đó chính là lý do vì sao xe anh không có lắp led nội thất mà vẫn dùng zin, đến giờ vẫn tốt không có gì phàn nàn. có mỗi cái đèn soi biển số gắn led cho nó...hiện đại (xe giờ toàn led soi biển số)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113

led này china gia công thủ công, linh kiện nó lắp xộc xệch còn chả ngay ngắn nổi., Hàn thì lại thiếu chì, nó dùng chì có thành phần thiếc nhiều để tăng độ cứng, nhưng xài nóng 1 thời gian sẽ bị rung linh kiện ra.
Các chân tiếp xúc nó không mạ đồng mà nó vẩn để nguyên mạch xong mạ chì lên.
Led thế hệ này nếu đúng loại "ngon" hơn 1 chút nó sẽ kèm theo 1 cánh tản nhiệt nhôm nhỏ. led này smd - công nghệ đã bị rớt đời, nhường cho led COD rồi.

Mình từng mua 10 bộ đèn loại này, bán 1 bộ cho khách quen, dùng 1 tháng cứ bị cà chớp, gửi lại kiểm trả thì lỏng chân chì hết trơn. Nên 9 bộ còn lại bỏ luôn, tí dọn nhà nếu thấy chụp hình show ae xem.
"khách" nhằn vụ đèn nội thất chập chờn này, gửi lại sửa dùm này cũng quen lắm. :)