Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Giờ khách họ muốn mua là "giá ngộp" mà anh :D chứ nhu cầu mua thật thì hợp ý , vị trí ok là họ hốt để định cư thôi. CÒn mua giữ đợi kinh tế bán ra thì ai chả thích trả giá :D

Hạng D
16/12/09
1.178
10.903
113
Em cũng có cân nhắc các vấn đề này, nhưng giờ để đất trống em thấy khó bán quá bác ạ. Dù giá đất em bán cũng tương đối tốt so với khu vực mà khách vẫn chưa hài lòng và muốn thấp hơn nữa.
Xây để ở thì đa phần khách mua thích tự xây. An tâm về chất lượng và thiết kế.
Còn mua về để kinh doanh thì thời điểm này khó, đặc biệt về pccc.

• Like
Reactions: NeoTruong
Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Giờ khách họ muốn mua là "giá ngộp" mà anh :D chứ nhu cầu mua thật thì hợp ý , vị trí ok là họ hốt để định cư thôi. CÒn mua giữ đợi kinh tế bán ra thì ai chả thích trả giá :D
Vậy chắc nên tạm ngưng bán chờ thị trường tốt rồi chào bán lại chắc hợp lý hơn bác nhỉ?

Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Xây để ở thì đa phần khách mua thích tự xây. An tâm về chất lượng và thiết kế.
Còn mua về để kinh doanh thì thời điểm này khó, đặc biệt về pccc.
Cảm ơn ý kiến của bác, em cũng thấy vậy, từ sau vụ cháy ở HN cả khách đầu tư và mua ở đều cẩn trọng hơn hẳn, nên chắc để đất trống cho khách mua về thiết kế xây dựng tự do sẽ ổn hơn.

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Vậy chắc nên tạm ngưng bán chờ thị trường tốt rồi chào bán lại chắc hợp lý hơn bác nhỉ?
Tài sản của bác, giờ bác cứ đăng tin hoặc rao Môi giới. Nói chung là lợi dụng phát tán thị trường, nhưng bác nên nhắm giá sẵn phù hợp cho mình để khi giá hồi lại thì bán sớm.
Nhiều người tham cứ đẩy giá cao khi mới có tiếng động nhỏ nên MG nó sẽ phá bác luôn...

• Like
Hạng D
28/10/19
1.245
4.401
113
Thông thường mua để ở thì phần lớn là mua nhà/ chung cư đã có, rồi dọn/ sắm đồ vào ở thôi (sửa chữa thêm cho mới và phù hợp nhu cầu).
Nên mình thấy để trống hay xây đều có đối tượng quan tâm.
Mình thì nếu không vay ngân hàng nhiều, sẽ xây lên. 1 là cho thuê (khi bán khó hay giá bán thấp), 2 là bán cho người muốn ở ngay.
Bán đất trống không hẳn là lợi hơn (lợi chủ yếu là không bỏ công sức, thời gian).

• Like
Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Tài sản của bác, giờ bác cứ đăng tin hoặc rao Môi giới. Nói chung là lợi dụng phát tán thị trường, nhưng bác nên nhắm giá sẵn phù hợp cho mình để khi giá hồi lại thì bán sớm.
Nhiều người tham cứ đẩy giá cao khi mới có tiếng động nhỏ nên MG nó sẽ phá bác luôn...
Ok bác, em cũng định nếu tạm ngưng một thời gian thì khi bán lại sẽ điều chỉnh giá cho phù hợp, mà khi nào cảm thấy thị trường thật sự ổn em mới bán lại chứ không có kiểu hở chút là tăng giảm đột ngột

Tập Lái
18/10/23
25
11
3
21
Thông thường mua để ở thì phần lớn là mua nhà/ chung cư đã có, rồi dọn/ sắm đồ vào ở thôi (sửa chữa thêm cho mới và phù hợp nhu cầu).
Nên mình thấy để trống hay xây đều có đối tượng quan tâm.
Mình thì nếu không vay ngân hàng nhiều, sẽ xây lên. 1 là cho thuê (khi bán khó hay giá bán thấp), 2 là bán cho người muốn ở ngay.
Bán đất trống không hẳn là lợi hơn (lợi chủ yếu là không bỏ công sức, thời gian).
Cảm ơn bác, em thì không vay nhưng chỉ sợ thị trường hiện tại xây lên xong lại tốn nhiều thời gian hơn và giá cũng cao hơn so với giá đất hiện tại, điều này lại khiến nhiều khách hàng khó tiếp cận hơn, theo em thì trong giai đoạn hiện tại là vậy, bác thấy điều này đúng không nhỉ?

Tập Lái
1/4/24
16
4
3
bình thạnh
Bác có vay banks k? nếu k vay làm cái nhà như mình tư vấn ấy...có vẻ ổn hơn
Có dòng tiền khách sẽ thích
PS: gọi là "bỏ con săn sắt" bắt con cá rô ấy....chiến thuật hợp lý trong thời kỳ hỗn loạn
kiểu nhà đó ai làm và thời gian thi công sao. mình củng có đất trống đang suy nghĩ kiểu như này để giữ đất. thanks