Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/3/12
20
0
1
Nếu bác chủ dự kiến đến Ninh Chử - Phan Rang, Ninh thuận thì ới em .
ở đó đi tầm nhiêu là ok bác :D
Bác và gấu thì tốt nhất muốn đến địa danh nào cứ đi xe khách (muốn tiết kiệm thời gian thì đi xe tối, ngủ trên xe), đến nơi thuê xe gắn máy, tha hồ mà rong chơi, không lệ thuộc thời gian vào đoàn như theo các tour bán sẳn. Thích thì ở thêm, chán thì đi tiếp. Ái chà, théc méc...mà sao bác không lái cái ferrari2326 đi nhỉ? hehehe..
Nếu đi xe máy thì bác và gấu mới có dịp trải nghiệm những chiếc cầu giống thế này...qua xong cầu là cậu mợ sẽ thấy yêu thương nhau hơn trước...
Nên đi kiểu Phượt hay là dịch vụ du lịch?

hehe em mơ ước em nó nên để tên vậy thôi chứ muốn chạy lắm mà k có đc em nó nè :((

Tập Lái
13/1/14
7
0
1
Đây là con đường tắt từ QL1 vào Gành đá đĩa nếu đi từ Qui nhơn vào Phú yên, thật sự "trải nghiệm" nếu đi 2B, nhưng với tay lái yếu bóng vía, thì không nên đi qua cầu này, vì cầu bắt ngang con sông rất dài, đoạn giữa thấy không được an toàn lắm, chịu khó đi thêm chừng 10 km thì có đường trải nhựa ô tô vào tận Gành đá đĩa.
Nếu từ Tuy hòa theo QL1 ra hướng bắc thì vừa qua cột cây số 1303 sẽ thấy ngã 3 rẻ phải vào Nhà thờ Măng Lăng, đi đường nhựa vào 15km là Gành đá đĩa.

ở đây đồ ăn phong cảnh giá cả sao vậy bác ?

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Tập Lái
6/3/12
20
0
1
Từ trong Gành đá đĩa ra, mình có dừng lại bên đường làm một lúc 2 ly nước mía, 3000đ/ly, ngon tuyệt. Phong cảnh thì bác vào thớt Đi bui Phú Yên hoặc gỏ Gành đá đĩa ở đây...https://www.google.com.vn/search?q=gành đá đĩa&espv=2&biw=1366&bih=667&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ei=mFgzVOOlB8aSuATG1oF4&ved=0CBoQsAQ
tuyệt bác ợ , mà nếu muốn đi vậy tính ra chi phí 2 người tầm nhiêu bác nhỉ ???

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Ninh Thuận có gần đảo bình ba k bác ?
Nếu bác thích đi Bình Ba thì có các lưa chọn cho bác .
1/ Từ trung tâm Phan Rang đi theo QL1A đến Cam Ranh khỏang 50km . Tới ngay bưu điện Cam ranh rẻ phải vào khỏang 2km nữa là đến cảng Ba Ngòi . Bác lên tàu đó hoặc canô đi đảo Bình Ba .
2/ Từ Ninh Chử bác đi theo cung 702 qua các điểm du lịch nổi tiếng như : Vịnh Vĩnh Hy - Bãi Kinh - Đảo Bình Hưng - Bình Tiên - QL1A - Cam Ranh và đảo Bình Ba . Khỏang 70km
3/ Từ Ninh Chử theo 702 đến bãi Kinh - Đảo Bình Hưng khỏang 50km . Từ Bình Hưng thuê canô đi đảo Bình Ba mất khỏang 20 phút là đến .
Ghi chú :
-Thông thường mọi người đã đến đảo Bình Hưng thì hong đi Bình Ba nữa .
-Cung đường 702 hiện đang hòan thiện xe 4chổ đi ok . Theo đánh giá cung đường biển này đẹp nhất nhì Việt Nam .
Bác cần thêm thông tin gì thì ới em . Vì em sống là làm việc tại Ninh Chử .

Tập Lái
7/3/12
12
1
3
Nếu bác thích đi Bình Ba thì có các lưa chọn cho bác .
1/ Từ trung tâm Phan Rang đi theo QL1A đến Cam Ranh khỏang 50km . Tới ngay bưu điện Cam ranh rẻ phải vào khỏang 2km nữa là đến cảng Ba Ngòi . Bác lên tàu đó hoặc canô đi đảo Bình Ba .
2/ Từ Ninh Chử bác đi theo cung 702 qua các điểm du lịch nổi tiếng như : Vịnh Vĩnh Hy - Bãi Kinh - Đảo Bình Hưng - Bình Tiên - QL1A - Cam Ranh và đảo Bình Ba . Khỏang 70km
3/ Từ Ninh Chử theo 702 đến bãi Kinh - Đảo Bình Hưng khỏang 50km . Từ Bình Hưng thuê canô đi đảo Bình Ba mất khỏang 20 phút là đến .
Ghi chú :
-Thông thường mọi người đã đến đảo Bình Hưng thì hong đi Bình Ba nữa .
-Cung đường 702 hiện đang hòan thiện xe 4chổ đi ok . Theo đánh giá cung đường biển này đẹp nhất nhì Việt Nam .
Bác cần thêm thông tin gì thì ới em . Vì em sống là làm việc tại Ninh Chử .
ok thanks bác nhé :D nghe nói đảo BB đi vui với đồ ăn cũng rẻ

Hạng B2
18/8/14
131
17
18
35
Đi với gấu thì nên đi xe máy cho nó hâm nóng tình cảm nha bác, với lại phượt thì có thêm nhiều trải nghiệm thú vị nữa nhé!

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
tuyệt bác ợ , mà nếu muốn đi vậy tính ra chi phí 2 người tầm nhiêu bác nhỉ ???
Bác mà cởi ngựa sắt suốt hành trình thì chi phí đâu bao nhiêu.
- Tiền xăng (theo km mà tính ra)
- Tiền ở (tùy số sao của hô theo, bụi đúng nghĩa thì bác nên dự trù 200-250K/phòng/đêm/2người, có xe máy nên đến nơi cứ lùng sục, chổ nào thấy ngon lành thì ở, không nhât thiết phải chọn giá đắt vì trong trung tâm, hoặc đường phố chính, vào đường nội bộ, hẻm)
- Tiền ăn thì tùy. Cơm 20K/bửa cũng không tệ. Mình mà phượt bằng xe máy, ngang qua mấy làng quê, gặp bánh xèo, bánh bèo, bánh đúc, bánh canh gì đó, dừng xe lại bên đường ăn vài đĩa chẳng mấy đồng. Đến nơi nào, khám phá món ăn dân dã nơi đó, vừa ngon, giá cả lại đúng chất "bụi". Không phải lăn tăn gì cả.

Nếu đi theo kiểu xe khách, đến nơi thuê xe máy phượt "cục bộ" hehehe. thì tính tiền vé xe khách + tiền thuê xe máy + tiền xăng.

Trường hợp ferrari2326 chưa phượt bao giờ nên tìm thêm thông tin bên phượt...nhất là kinh nghiệm phượt bằng xe 2B thế nào cho an toàn. Chi phí là một chuyện, nhưng theo mình thì an toàn là quan trong số 1 trên cả chi phí nữa ferrari ạ.

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Thuê xe máy ( xe số ) tại Phan Rang giá 130k/ngày + qua đêm 50k nữa .
Khách sạn giá từ 200k đến 250k/2 người là ok rồi . Có máy lạnh , có wifi , máy nước nóng . Theo em vậy sướng hơn ngủ lều rồi .
Lạng thanh kết hợp ăn uống dân dã là hợp lý .
Cơm văn phòng 25k/dĩa . Ăn tại Phan Rang có quán Cỏ Hồng, Ngọc Lan , Đông Dương tại đường Ngô Gia Tự TP Phan Rang .
Buổi tối ghé chợ Phan Rang , đường Quang Trung , đường Hùng Vương ... có rất nhiều quán bình dân bán tổng hợp các lọai ẩm thực dân giã .
Cafe và quán nhậu vĩ hè thì ở trung tâm Phan Rang cũng rất nhiều .
Khi cần thì gọi cho KD để tư vấn hay hỗ trợ thêm nhé !

Status
Không mở trả lời sau này.