Hạng B1
12/9/16
59
1.949
83
Tiếng máy bay ở sẽ quen thôi, gần như sau 1 năm sẽ ko còn để ý tiếng máy nay nữa.

• Like
Reactions: nguyenbach
Hạng B2
20/3/19
401
2.928
121
Tiếng máy bay ở sẽ quen thôi, gần như sau 1 năm sẽ ko còn để ý tiếng máy nay nữa.
Em đồng ý với ý kiến này. Đợt nhiều ng bảo em khu Tây Thạnh ồn ào lắm. Giờ nhiều khi thấy cái máy bay em mới biết có máy bay ở trên trời chứ không cũng không quan tâm.

• Like
Reactions: ngoc_fanclub
Hạng B2
27/4/20
376
1.739
93
Em đồng ý với ý kiến này. Đợt nhiều ng bảo em khu Tây Thạnh ồn ào lắm. Giờ nhiều khi thấy cái máy bay em mới biết có máy bay ở trên trời chứ không cũng không quan tâm.
Tân Phú thì phường Tây Thạnh rẻ nhất cũng nhờ tàu bay, nhưng ở lâu thì ngay khu P15 Tân Bình họ còn quen thì Tây Thạnh vẫn yên tĩnh chán.

• Like
Tập Lái
3/8/18
5
0
3
31
Tiện đây các bác cho e hỏi cái Âu Cơ Tower mua để ở ổn không. Cảm ơn các bác.

Hạng C
10/8/18
710
797
93
44
Tân Phú thì phường Tây Thạnh rẻ nhất cũng nhờ tàu bay, nhưng ở lâu thì ngay khu P15 Tân Bình họ còn quen thì Tây Thạnh vẫn yên tĩnh chán.
Phường 15 Tân Bình êm hơn Tân Phú bác ơi
Nhà bà chị mình ở đường Phạm Văn Bạch không hề nghe tiếng máy bay, ngay cả đi từ nhà chị ra đến đầu Phạm Văn Bạch giao với Trường Chính cũng vậy, nhưng phía bên Tân Phú, nhất là phía Tân Sơn Nhì thì ồn phải biết

• Like
Reactions: Nghi Nghi Nguyễn
Hạng B2
5/3/14
337
790
93
Phía tân phú là đường cất cánh nên máy bay depa sẽ ồn hơn mạn gò vấp đường hạ cánh. Lựa chọn được nơi an cư phù hợp thì bác chủ đôi khi cần phải chấp nhận 1 vài nhược điểm nhỏ của mỗi dự án thì mới dễ lựa chọn. Mình vẫn vote 1 vé cho celadon khu Emerald nhé. Chúc bác chủ sớm lựa chọn được nơi ở vừa ý!

Hạng C
18/7/11
756
1.265
93
Nên mua chung cư nào ở Tân Phú???Nên mua chung cư nào ở Tân Phú???

Bác có ở Emerald không ? Em thì ở từ tháng 10.2021á, ai đi làm tối về thì đỡ, chứ ở cả ngàu cũng khá nhức đầu áh, nhất là mấy hôm người mệt mỏi. Lâi lâu có chiếc 747 chở hàng thì ù khỏi chê, rung cả nhà. Còn tấm thứ 2 cụp góc nhìn sang kênh 19.5, bên đó có cái nhà máy tối nào cũng xả khói mù mịt á, bác chủ chấp nhận được 2 điều trên thì triển. Àh mà còn vụ thang máy, block C và D xài thang Hyundai, phải nói là hư lên hư xuống, rất mệt mỏi. Với phí đậu xe oto gần đây tăng từ1.3tr lên 1.5tr mà không hỏi ý kiến dân, còn dự định tăng phí quản lý lên gần 20k. Hiện giờ là 11k.

Hạng B2
12/2/11
106
194
48
Bác tham khảo thử Melody Âu Cơ, m có vao xem thi thiết kế căn hô thoáng, ko ồn do máy bay, gia ổn, chỉ chưa có sổ thôi

• Like
Tập Lái
17/12/18
35
159
36
35
View attachment 2745325View attachment 2745327

Bác có ở Emerald không ? Em thì ở từ tháng 10.2021á, ai đi làm tối về thì đỡ, chứ ở cả ngàu cũng khá nhức đầu áh, nhất là mấy hôm người mệt mỏi. Lâi lâu có chiếc 747 chở hàng thì ù khỏi chê, rung cả nhà. Còn tấm thứ 2 cụp góc nhìn sang kênh 19.5, bên đó có cái nhà máy tối nào cũng xả khói mù mịt á, bác chủ chấp nhận được 2 điều trên thì triển. Àh mà còn vụ thang máy, block C và D xài thang Hyundai, phải nói là hư lên hư xuống, rất mệt mỏi. Với phí đậu xe oto gần đây tăng từ1.3tr lên 1.5tr mà không hỏi ý kiến dân, còn dự định tăng phí quản lý lên gần 20k. Hiện giờ là 11k.

Xăng tăng quá mà phí quản lý cũng phải tăng theo :p