Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
Nội thất thì từ thế kỷ trước
Chất lượng và bền thì hên xui, mà tỉ lệ hên:xui chắc 3:7
Chế độ thường thì bồng bềnh giống cái thuyền, sport thì cứng giống cái ghế đá

2019 trở đi thì đỡ hơn
2 bản GTS và Trofeo thì cái động cơ gần như bù đắp được cho mấy khiếm khuyết

Nói chung cái xe này được đắp lên trên cái Ghibli nên chỉ tới đó thôi

Đua với Cayenne thì Cayenne chắc đi đến Nha Trang còn Levante chưa đi đến Phan Thiết

À quên nữa, bảo dưỡng thì đắt vãi đái nhưng phụ tùng thì xài chung mấy hãng bình dân hơn của nhà Stellantis
Bác cho e xin sdt kết nối zalo e học hỏi kinh nghiệm nhen^^

Hạng B2
24/4/23
133
134
43
25
Audi Q8 là sướng nhất, bán lại đỡ mất giá, cộng đồng 2 con kia ở vn yếu lắm, lúc cần mua hàng hỏng hocd cũng phải có để mua

Hạng B2
14/7/22
270
240
43
79
Chọn Macan nếu nó là phiên bản S. Chứ bản thường chạy chán lắm.
Còn không phải thì chọn Q8.
Maserati thì bác nên suy nghĩ lại. Cả nội ngoại thất đều xấu vs chạy không ngon bằng 2 con kia. Thay vì Mase thì bác nhìn sang con X5,X6 sẽ cân xứng hơn
Cứ con nào Hp cao nhất chọn con đó.

Hạng B1
12/1/19
58
49
19
34
Nội thất thì từ thế kỷ trước
Chất lượng và bền thì hên xui, mà tỉ lệ hên:xui chắc 3:7
Chế độ thường thì bồng bềnh giống cái thuyền, sport thì cứng giống cái ghế đá

2019 trở đi thì đỡ hơn
2 bản GTS và Trofeo thì cái động cơ gần như bù đắp được cho mấy khiếm khuyết

Nói chung cái xe này được đắp lên trên cái Ghibli nên chỉ tới đó thôi

Đua với Cayenne thì Cayenne chắc đi đến Nha Trang còn Levante chưa đi đến Phan Thiết

À quên nữa, bảo dưỡng thì đắt vãi đái nhưng phụ tùng thì xài chung mấy hãng bình dân hơn của nhà Stellantis
nghe bác mêu tả thì đã loại dc Levante
còn Macan và Q8 mình đi loanh phố là 9
ít đi xa chắc lấy macan dù nó sốc với cứng hơn

• Like
Reactions: bugi
Hạng B2
18/2/21
287
404
63
30
Vấn đề cần cân nhắc nữa là bác có thường xuyên chở gia đình không. Theo kinh nghiệm trải nghiệm xe sang, tôi khuyên bác đừng lấy xe Levante vì xe hay bị nhiều lỗi và ít chỗ sửa do ko phải là dòng xe phổ biến ở Việt Nam. Nếu bác thích lái hay thì chọn Macan là hợp rồi, nhưng Macan chỉ có người lái thích còn vợ con ngồi sẽ thấy chật với xóc. Đi Audi Q8 thì là giải pháp an toàn vì êm ái, lái cũng tốt dù không hay như Macan.

Còn bác vừa thích lái hay vừa thích rộng rãi lại trông ngầu thì BMW X6 nhé bác, giá đang giảm rất mạnh về dưới 3.9 tỷ rồi. Còn không thì bác lấy BMW X5 bản lắp ráp trong nước, trang bị nhiều hơn X6 nhập và sửa chữa, bảo dưỡng cũng dễ hơn X6 do có nhiều linh kiện sẵn.

Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
Vấn đề cần cân nhắc nữa là bác có thường xuyên chở gia đình không. Theo kinh nghiệm trải nghiệm xe sang, tôi khuyên bác đừng lấy xe Levante vì xe hay bị nhiều lỗi và ít chỗ sửa do ko phải là dòng xe phổ biến ở Việt Nam. Nếu bác thích lái hay thì chọn Macan là hợp rồi, nhưng Macan chỉ có người lái thích còn vợ con ngồi sẽ thấy chật với xóc. Đi Audi Q8 thì là giải pháp an toàn vì êm ái, lái cũng tốt dù không hay như Macan.

Còn bác vừa thích lái hay vừa thích rộng rãi lại trông ngầu thì BMW X6 nhé bác, giá đang giảm rất mạnh về dưới 3.9 tỷ rồi. Còn không thì bác lấy BMW X5 bản lắp ráp trong nước, trang bị nhiều hơn X6 nhập và sửa chữa, bảo dưỡng cũng dễ hơn X6 do có nhiều linh kiện sẵn.
Tài chính e tầm 2đ5. E cũng phân vân Levante quá. E chưa chạy Mase bao giờ. Chỉ thấy review. Q8 thì hơi với tài chính của E. Bác cho E zalo e kết nối chia sẻ kinh nghiệm cho Em nhé

Hạng B1
11/11/22
61
335
53
46
Gay gắt làm gì, chả bưng bô làm gì, cảm nhận của mình thôi mà, tiền của mình nên ra lái thử hết thích chiếc nào múc chiếc đó

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo