Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/1/14
220
124
43
Em cũng từng đắn đo giữa Hyundai i10 sedan và sedan cũ bác chủ & cuối cùng e đã mua Civic cũ. E thấy mua xe lần đầu thì Morning ok, nếu đã từng chạy rồi thì kiếm Sedan.:3danbanh:

Hạng B2
17/11/15
230
387
63
Bắc Ninh
Tùy mục đích sử dụng và hiểu biết, đam mê về xe bác à.

Nếu mình ko rành về xe, chỉ cần 1 chiếc đi lại mà ko lo bảo dưỡng, ko tốn thời gian cham sóc lạ kinh tế thì chọn xe mới cho lành. đi vài năm, bán đổi xe mới.

Nếu bác có thời gian chăm sóc e nó và rành chút về xe thì mua xe cũ về chơi và chăm sóc, e nó sẽ đem lại cho bác những cảm giác tuyệt vời, xứng đáng với công sức và tiền bạc bác bỏ ra chăm e nó.

Hạng B1
15/3/16
87
67
18
39
nếu đây là chiếc xe đầu tiên thì nên mua xe mới . còn nếu đây là chiếc thứ 2 thì chắc bạn sẽ ko cần phải hỏi .

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Tùy mục đích và trình độ về xe pháo của bác nữa. Nếu bác biết chút ít về xe thì 1 em sedan 450 củ (hoặc 500) ngon lành, rất nhiều đó bác, Cruze, focus, mondeo, civic, họ nhà Kia....còn ngược lại chỉ phố 90% thi MN mới tol khỏi phải suy nghĩ.

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
54
Bác mà mới tập lái, hiểu biết về xe và máy móc còn ít, nhà ít người, hay đi lại trong phố là chính thì chọn Morning mới. Chọn lựa này thì cho bác sự yên tâm hoàn toàn về xe. Kia Morning mới gia đình đi 5-7 năm bảo dưỡng định kỳ đầy đủ thì cũng chẳng phải suy nghĩ gì đâu.
Bác mà rành về xe, đã có kinh nghiệm lái qua vài đời xe, ngồi lên chạy thử biết xe còn tốt hay đã cũ nát và muốn chiếc xe cảm giác rộng rãi nhất mình có thể vì gia đình đông người, hoặc con lớn rồi thì tìm mua xe cũ. Cũng có thể vào Ford họ có kinh doanh xe cũ chính thức, hơi mắc hơn 1 chút nhưng yên tâm là xe không bị "luộc" lại từ taxi chẳng hạn. Mua những xe cũ thì nếu được chọn được xe ưng ý, còn chất, chạy bỗ bã hơn, đi 2-3 năm rồi bán lại cũng chẳng mất bao nhiêu tiền, chi phí chuyển nhượng sang tên lại cũng đỡ xót ruột, nhưng đôi lúc nó cũng có những vấn đề nhỏ vớ vẩn, nhưng khá mất thời gian chẳng hạn cái lẫy này gãy, cái bóng đèn cốp kia rớt ra, vít bắt vè nó tuột, tự nhiên 1 sáng ra cái bình điện lăn ra chết, đề không được,vv.
Cái điểm tốt của bác là bác biết chắc chắn ngân sách mình có là bao nhiêu, chọn lựa thế nào là do các thứ tự ưu tiên của mình.

Vài dòng góp ý mong bác chọn được xe ưng ý.

Hạng D
4/11/13
4.175
2.144
113
Đương nhiên sedan ngon hơn nhất là kiếm dc xe ngon trong tầm giá đó còn bác sui gặp xe thuốc xe bệnh thì thua Moning mới 3 năm BH ngon hơn xe thuốc xe bệnh nhiều. Xe tầm 5 năm đổ lên ít đi dù sao cũng có bệnh bác ah nếu có KT mua xe cũ sẽ ok hơn nhưng ko thì mua xe mối đi khỏi si nghĩ về nó nhức đầu để time kiến tiền update

Tập Lái
31/12/15
15
5
3
35
mấy đời cũ quá, mình cũng ko biết chủ trước lái thế nào.
Người ta làm mông má lại trông như mới nhưng bên trong nát bấy cũng chán.
Vote mua mới chủ thớt ạ

Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Rexton 2.7 đời 2008, máy còn khá ngon, nhìn tổng thể còn khá mới, giá 480tr có mua được không các bác?
Em thấy con này ít chạy ở VN, mua sợ hư không có đồ thay, vài năm nữa chắc đắp chiếu, giá rớt thê thảm thì chết em.

Hạng B1
3/1/15
95
121
33
48
Quan trọng là nhu cầu mua xe để sử dụng vào mục đích gì:
. Chở vợ con đi dạo đi chợ, đi làm gần, phạm vi bán kính nhỏ -> Morning
. Đi làm trên dưới 50km/ngày,cần giao tiếp -> sedan
. Đi công trường, đường dốc -> SUV
. Làm thi công, giao hàng, chở đồ nhiều -> picup

Tóm lại định mua để làm gì rồi tính mua xe gì
Thanks

Hạng D
25/9/14
2.762
2.943
113
33
.

Mua xe lớn chút đi bác, bác xem hình em Morning bị hôn đit bởi em Hilux là biết sự khác biệt giữa xe lớn và xe nhỏ liền.

Nên mua xe Kia Morning mới hay sedan cũ với số tiền 450 triệu?

Cụng đầu nè bác, một bên mà thêm 10Km/h thì chắc ... quay trở về hình 1.

Nên mua xe Kia Morning mới hay sedan cũ với số tiền 450 triệu?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.