Status
Không mở trả lời sau này.
16/12/14
140
391
63
Cái vụ này cũng vui đây. Vừa rồi mình có dịp ngồi lại trên chiếc xe Mazda 6 đời 2004 mà mình từng đi rất nhiều trong thời gian 2004 đến 2009, là xe cơ quan, sau đó thanh lý cho một thằng cùng công ty. Hồi đó mình cưỡi nó sao mà sướng làm sao, vừa xe mới, vừa cũng là loại xe kha khá thời đó, sướng sướng là. Nhưng vừa rồi sau 7 năm ngồi lại, thấy chẳng còn gì là cảm giác ngày xưa nữa, thua xa, thua quá xa chiếc Kia Morning Si AT của Trường Hải mà vợ mình mới mua.

Chỉ có điều nhiều người chê cái này thì đúng, KM nhỏ, hơi chật chội, nhất là chỗ để đồ, nhưng biết nói gì hơn với một chiếc xe thuộc phân khúc nhỏ nhất, ít tiền nhất đây.

Hạng B2
31/5/13
137
41
28
Cá nhân em sẽ chọn Morning :) không biết nhà bác đã có mấy bé và nhu cầu thế nào, nhà em thì mới 2 vợ chồng son nên Morning vẫn còn thoải mái lắm ạ :p

Hạng B1
16/3/16
56
10
8
Morning dùng để đi 2 người hay 1 mình, đường không xa và ít lỉnh kỉnh đồ đạc thì hợp bác ạ. Chứ có điều kiện thì nên chọn dòng sedan đi..

Tập Lái
7/11/12
15
4
3
Đà Nẵng
Mua xe cũ ớn quá, bác làm xe mới ch nó lành. Dù nó chật chút nhưng tính ra vẫn an tâm hơn....Vì xe cũ toàn mông má, tút tít lại...hiếm khi mua đc xe chính chủ, quen biết..

Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
.

Mua xe lớn chút đi bác, bác xem hình em Morning bị hôn đit bởi em Hilux là biết sự khác biệt giữa xe lớn và xe nhỏ liền.

View attachment 437264

Cụng đầu nè bác, một bên mà thêm 10Km/h thì chắc ... quay trở về hình 1.

View attachment 437287
Bác lấy mấy tấm ảnh nói về Moling sao không lấy tấm Camry bị xe Công tông bẹp dí từ trước ra sao lên so sánh đi ạh

• Like
Reactions: Hai bánh cà tàng
Hạng D
25/9/14
2.758
2.935
113
33
Bác lấy mấy tấm ảnh nói về Moling sao không lấy tấm Camry bị xe Công tông bẹp dí từ trước ra sao lên so sánh đi ạh

Bác đem ra đi bác, tôi thì dù chạy xe nào cũng k thích hôn các kiểu với 1 em Công rồi. Tôi đang nói về những chiếc xe hơi các loại với nhau, về xe lớn và xe nhỏ, tôi cũng đề nghị bác chủ mua 1 xe lớn hơn, tôi có kêu bác chủ mua 1 xe cụ thể nào đâu bác, liên quan gì đến Camry thế bác, vụ đó cũng là giữa xe lớn và xe nhỏ đấy bác. Bác chỉ giúp chiếc sedan nào bị xe công tông không bẹp đi bác. Sau này chắc phải mua cái đầu xe công chạy cho nó an toàn quá.
Hình như là đụng đến xe Hàn thì có nhiều bác nhảy rô rô lên thì phải.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Ở việt nam mà mua xe cũ đi em thấy cũng ức lắm, nhiều khi suy nghĩ thấy chiếc xe người ta sử dụng cả chút năm rồi, thậm chí sang tai qua lại mấy đời chủ nữa mà đâu hề rẻ đâu mấy bác, rồi tới mình rước về liệu có ổn ko. theo em thì xe mới mà mua mặc dù xe hàn đó nhưng đi đâu có tệ.

Dậy bác mua xe mới đóng thuế lên cả đống = giá nta mua 3 chiếc xe bên nước ngoài dậy có ức không :D Mua xe cũ thực chất lại là 1 cách tiết kiệm cả đống tiền mà đôi khi lại sở hữu con xe tốt hơn cả xe mới. Nói thẳng là hàng ráp ở VN thì "chất lượng cũng chỉ VN" chẳng hạng như Box GM toàn xe mới chưa tới 1 vạn km mà cũng hư đó thôi :D Mua mới cũng như mua cũ 50/50, với lại nếu ở SG em thấy đầy Garage uy tín hoạt động cả chục năm không lẽ không thể bán được 1 chiếc xe cũ ngon cho khách thì vô lý :)

Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
Bác đem ra đi bác, tôi thì dù chạy xe nào cũng k thích hôn các kiểu với 1 em Công rồi. Tôi đang nói về :3dcuoi:những chiếc xe hơi các loại với nhau, về xe lớn và xe nhỏ, tôi cũng đề nghị bác chủ mua 1 xe lớn hơn, tôi có kêu bác chủ mua 1 xe cụ thể nào đâu bác, liên quan gì đến Camry thế bác, vụ đó cũng là giữa xe lớn và xe nhỏ đấy bác. Bác chỉ giúp chiếc sedan nào bị xe công tông không bẹp đi bác. Sau này chắc phải mua cái đầu xe công chạy cho nó an toàn quá.
Hình như là đụng đến xe Hàn thì có nhiều bác nhảy rô rô lên thì phải.
Chào bác , bác theo dõi đi ạh , em có xài xe Hàn bao giờ đâu ạh , từ xe con đến xe tải nhỏ và lớn nhà em toàn là thương hiệu da băn thôi bác nhóe . :3dcuoi::3dcuoi: . Mặc dù em mới đặc mua 1 con KIA nữa

Hạng B2
10/8/14
381
444
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu dân không chuyên xe cộ và lần đầu mua xe thì em vote:

1. Mua mới em Morning trả full xiền
2. Mua mới xem sedan trả góp -> động lực để cày cấy giảm ăn chơi
Lần đầu mua mà quất em k zin lở nó bị bệnh nan y thì khổ :3dcuoigif:. Nếu Pác đã có 450tr rồi thì chọn #2 ngon hơn. Sedan thì chân dài, morning thì chân ngắn

Status
Không mở trả lời sau này.