Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Chào cả nhà,
Cái nẹp inox cửa sau bên tài nó xục xịch mấy ngày nay rùi, đóng cửa phải thật mạnh thì mới vào, mở ra cũng vậy, hôm qua kiểm tra lại thì mấy cái chốt nhựa bên trong nó gãy mất mấy cái, đóng mở giờ nó khó chịu lắm, giờ xử lý nó thế nào, xin mấy bác tư vấn giúp ạ.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Có phải cái đoạn inox cong cong phía sau ?
Em có dư cái đoạn đó luôn, cần thì vài hôm em gửi cho bác. Nó hơi trầy, có thể phải đánh bóng lại.
Còn nếu bác chỉ cần cái chốt bên trong thì bác chụp hình úp lên lên thử. Trong cái cong cong đó nó có 2 dạng chốt, 1 cái màu trắng có đầu ấn. Và 1 cái chỉ là cây thẳng hàng nhét vô lổ để định vị. Tại mấy cái chốt cho E46 em mua mấy bọc lận, nếu đúng tặng bác vài cái.

Có đây là cả đoạn cong này ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
cubibmw nói:
Em có dư cái đoạn đó luôn, cần thì vài hôm em gửi cho bác. Nó hơi trầy, có thể phải đánh bóng lại.
Còn nếu bác chỉ cần cái chốt bên trong thì bác chụp hình úp lên lên thử. Trong cái cong cong đó nó có 2 dạng chốt, 1 cái màu trắng có đầu ấn. Và 1 cái chỉ là cây thẳng hàng nhét vô lổ để định vị. Tại mấy cái chốt cho E46 em mua mấy bọc lận, nếu đúng tặng bác vài cái.

Cảm ơn bác cubibmw nhiều, đúng là cái đoạn cong cong này rùi, nhưng không phải máy cái chốt này, mà là mấy cái phe cài gắn ở dưới cái đoạn này nó bị gãy rùi, nên không cài vô được, để trưa nay em chụp hình đưa lên, nếu được bác giúp em vụ này he. Cảm ơn bác trước

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Vậy thì dể, nếu xe bác màu đen thì bác mua 1 chai keo silicon đen , màu trắng thì mua trắng. Keo dẻo dẻo dán kính hồ cá đó bác. Loại keo này chặt nhưng sau này lột ok, không ảnh hưởng sơn như keo 502.
Bác gở đoạn cong ra, đồ nhiều keo vào giữa 2 khe xong ép lại. Keo nào dư trào ra lấy khăn lau sạch. Giữ chừng 1-2 phút buông ra là ok.
em hay qua bải xe, thấy "lái" xe vẩn hay dọn xe kiểu này.

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
cubibmw nói:
Vậy thì dể, nếu xe bác màu đen thì bác mua 1 chai keo silicon đen , màu trắng thì mua trắng. Keo dẻo dẻo dán kính hồ cá đó bác. Loại keo này chặt nhưng sau này lột ok, không ảnh hưởng sơn như keo 502.
Bác gở đoạn cong ra, đồ nhiều keo vào giữa 2 khe xong ép lại. Keo nào dư trào ra lấy khăn lau sạch. Giữ chừng 1-2 phút buông ra là ok.
Bác cubibmw ơi, sao kỳ vậy? bác thử lật ngửa cái viền inox ở trên ra xem, trong đó có có khoảng 3 cái phe cài, mà nó đã bị gãy rùi bác ạ, cái này em nghĩ là phải kiếm cái phe mới rồi mới ráp vô chứ không thể lấy silicon dán trực tiếp cái viền này vào xe được, mà viền inox này được gắn với khung cửa bằng các phe cài mà, bác check lại giúp em cái

Hạng B2
23/9/12
360
82
28
cubibmw nói:

mấy cái nút màu đen bác mua ở đâu thế?

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cat_forest nói:
cubibmw nói:
Bác cubibmw ơi, sao kỳ vậy? bác thử lật ngửa cái viền inox ở trên ra xem, trong đó có có khoảng 3 cái phe cài, mà nó đã bị gãy rùi bác ạ, cái này em nghĩ là phải kiếm cái phe mới rồi mới ráp vô chứ không thể lấy silicon dán trực tiếp cái viền này vào xe được, mà viền inox này được gắn với khung cửa bằng các phe cài mà, bác check lại giúp em cái

4 cái lận thì phải. Cái dưới cùng màu trắng to , còn 3 cái kia màu đen nhỏ . Cái trắng có đầu mềm, còn 3 cái kia chỉ là 3 cây chỉa.
Bác check kỷ lại nếu đúng thì em tặng bác 4 cái na ná như trên của em. Về bác phải gọt lại tí.

Cần bác pm cho em địa chỉ, số phone của bác. Em gửi viettel cái rẹt.

ps: Em thấy dán vẩn ok, vì keo đó nó có tính đàn hồi + dẻo . Đi vẩn êm ru không cọc cạch đâu. Keo cùng màu xe nhìn không ra đâu bác.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
bmty141 nói:
cubibmw nói:

mấy cái nút màu đen bác mua ở đâu thế?
Em có cùng câu hỏi. :)

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Để em post vài hình, bác cubibmw xem lại là ngoài thị trường có bán loại náy không nha, nếu có hướng dẫn địa chỉ, cách mua hay có phương án nào khác.
Cảm ơn bác trước

Nó đay ạ: