Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: ngã 3 Nguyễn Đình Chiểu - Lý Thái Tổ

Trích đoạn: whamwaii

Trích đoạn: haichien
(nếu lỡ thấy xxx thì ... đành xi nhan trái rồi ...quay đầu , nhớ tránh vạch người bộ hành )
Không được đâu bác ơi. Vì đã cấm rẽ trái thì cũng cấm quay đầu xe.

Bác nhầm nhọt rồi . :D
Cấm rẽ trái = cấm lưu thông vào hướng cấm xe (oto)
Cấm quay đầu = tại những nơi có biển cấm hoặc các nơi cấm theo luật định (trên dốc, trên cầu , chân cầu , vạch dành cho người bộ hành, v.v..)

Hơn nữa là đoạn thứ 2 ở trên em đang đề cập đến chuyện lỡ chạy xe trong tuyến chờ đèn rồi buộc phải dừng + phát hiện thấy xxx chứ không nó riêng tại nơi cấm rẽ trái như giao lộ trên bác àh .

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

(nếu lỡ thấy xxx thì ... đành xi nhan trái rồi ...quay đầu , nhớ tránh vạch người bộ hành )

Cấm quay đầu = tại những nơi có biển cấm hoặc các nơi cấm theo luật định (trên dốc, trên cầu , chân cầu , vạch dành cho người bộ hành, v.v..)

Hơn nữa là đoạn thứ 2 ở trên em đang đề cập đến chuyện lỡ chạy xe trong tuyến chờ đèn rồi buộc phải dừng + phát hiện thấy xxx chứ không nó riêng tại nơi cấm rẽ trái như giao lộ trên bác àh .
cấm rẽ trái thì cũng cấm quay đầu mừ bác, hùi học luật đc học như vậy mừ. nếu trong tình huống chỗ đó bí quá thì cứ quay đầu đại cũng đc, CA cũng đâu rảnh dí theo bác:D:D, bắt xe khác ngon hơn

Hạng C
13/2/08
557
11
18

e thấy ai cũng có lý... nhưng nếu gặp xxx thì cỡ nào cũng thua , không cãi lại được.
1. Cấm rẽ trái = cấm quay đầu - Đúng - Trường Dạy Lái xe nào cũng nói.
2. Cấm rẽ trái - đối với otô = được phép quay đầu - Đúng vì cũng logic.

Mà kiều này chắc là minh k lý luận được với xxx đâu. Có Bác nào biết Cơ quan hữu quan nào có thể trả lời xác đáng các vấn đề kiểu này k?

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Tại ngã 3 này, nếu bị xxx vịn, thì vì lỗi khác, chứ ko phải do đèn đỏ mà vẫn lưu thông.
Nó có 2 đèn, đèn xanh sát lề đường luôn sáng. Và đèn treo trên cao, có mũi tên, lúc xanh lúc đỏ. 2 đèn này có tác dụng chỉ báo giống như 1 số ngã ba: được đi thẳng nếu đèn đỏ( đối với 2B). Trên đường Trường Chinh loại đèn tín hiệu kiểu này đầy ra. Cứ đi vô tư. Còn XXX mà vịn, bác phải biết giải thích chứ? Chẳng lẽ cứ gặp xxx là xì $$$

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: khoaichoi

e thấy ai cũng có lý... nhưng nếu gặp xxx thì cỡ nào cũng thua , không cãi lại được.
1. Cấm rẽ trái = cấm quay đầu - Đúng - Trường Dạy Lái xe nào cũng nói.
2. Cấm rẽ trái - đối với otô = được phép quay đầu - Đúng vì cũng logic.

Nói thật chứ iem thì ... iem ứ có tin ấy cái trường ĐTLX hay nói linh tinh [&:]

Mà kiều này chắc là minh k lý luận được với xxx đâu. Có Bác nào biết Cơ quan hữu quan nào có thể trả lời xác đáng các vấn đề kiểu này k?

Có đó bác ! :D có ngay nè : Bộ Luật GTĐB & NĐ 146/2007 , khuyến mãi thêm STLX do bác tuandq biên soạn :D

Em mạn phép trích dẫn vài đoạn để các bác thấy "gõ gàng" là hổng có đoạn nào nói đến việc
"Biển báo cầm rẽ trái là cấm luôn quay đầu" nhé

Luật GTĐB viết thế "lày"

và thế lày

NĐ146/2007 viết thế lày

Sổ tay Lái xe của bác tuandq tóm tắt thế lày

Tốt hơn hết là bác cứ down load và in luôn một bộ để trên xe, lúc nào nghi ngờ thì tra ra mà cãi với xxx . :D
Iem là nhất định không chịu thỏa hiệp với mấy cái vớ vẩn :mad:, vừa mất ngu $$$ :mad: lại vừa ấm ức làm giề [&:]

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/07
769
2.785
123

Trước giờ vẫn nghĩ cấm rẽ trái là cấm quay đầu luôn, nhưng đọc bài của bác haichien thì thấy cũng có lý.

Hạng B1
1/5/08
83
1
0

Ui za , Sao cái mục 2.c cua NĐ 146/07 nó tréo ngoe với mục 2 của Điều 16 : lùi xe / Luật GTĐB ở cái chỗ lùi xe đường một chiều ?

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Quay đầu là U-turn , sẽ gồm 2 bước rẽ trái... nên e thấy cấm rẽ trái là cấm quay đâu hoàn toàn logic.
Các Bác cứ thử nghỉ nếu đường NĐC là 1 chiều, mà mình quay đầu (nếu đi từ Ngã 7 xuống), thì có phải là xe mình đâm vào luồng xe từ NĐC ra k.
Trích đoạn: rhapsody

Trước giờ vẫn nghĩ cấm rẽ trái là cấm quay đầu luôn, nhưng đọc bài của bác haichien thì thấy cũng có lý.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/07
769
2.785
123

Hình như thớt của em đã từ đi thẳng ngã 3 LTT-NĐC sang cấm quay đầu và cấm rẽ trái luôn rồi :D. Sau khi hỏi bác gú gồ 1 hồi thì cấm rẽ trái tức cấm quay đầu(mặc dù hơi vô lý theo cách bác haichien giải thích, tức cấm rẽ trái vào đường cấm thôi chứ quay đầu thì đâu ảnh hưởng đến ai) và bác haichien suy luận theo điều luật là chỉ cấm quay đầu xe tại nơi có biển cấm quay đầu xe, nhưng thật ra bảng cấm rẽ trái cũng là bảng cấm quay đầu xe.

Theo biển cấm rẽ trái (biển 123a):Biển có hiệu lực cấm các loại xe (cơ giới và thô sơ) trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ Nhà nước quy định được rẽ trái.
Nếu đã đặt biển cấm rẽ trái thì các loại xe (cơ giới và thô sơ) cũng không được phép quay đầu xe.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

-Cấm quay đầu xe thì rẽ trái, phải thoái mái.
-Cấm rẽ trái=> cấm quay đầu xe.
Vậy nên tại ngã ba này chỉ đi thẳng.