Hạng C
28/6/12
520
22.124
93
Em gặp phải tình huống này chiều qua, xin các anh em cho bàn luận và có ai đã bị bắt lỗi này chưa để rút kinh nghiệm.

Xe em đi Thành Thái từ hướng Bắc Hải ra, đến ngã tư Tô Hiến Thành em rẽ phải. Lúc đấy đèn đỏ các 4B làn ngoài đều đang chờ đèn xanh để đi thẳng và bên phải it xe máy nên gần tới giao lộ, cách chừng 30m em xi nhan rẽ phải và chuyển vào làn trong để chuẩn bị rẽ khi đèn xanh. Vì em tính như thế sẽ không cản trở khi 4B khi rẽ phải. Thế là 2 xxx mời vào. Nói lỗi đi sai làn đường và vạch kẻ đường.

Em nói mình đi như thế là đúng, theo như ý em ở trên (vào trước để khi rẽ sẽ ít gây cản trở 2B) và đường 2 làn vạch đứt không biển phân chia làn đường theo phương tiện. Các ảnh bảo sai, và nói chỉ khi nào đường có 3 làn thì anh mới được đi/chuyển làn trước như vậy. Em nói vậy thì xin biên bản đi, các ảnh không lập mà hỏi nhà ở đâu, xa hay gần có tiện nộp phạt không ... để chờ bánh mỳ!

Và tình huống sau đó có 1 xe của ngân hàng, có công an ngồi trước, cũng đi như em, em chỉ vậy xe này cũng sai ông kêu vào phạt luôn đi. Các ảnh bấm bụng ngoắc vào, hê hê :) Một lát sau anh tài xe kia mới mang giấy tờ tới đưa luôn cho 2 xxx và cũng nói như ý mình và kêu lập biên bản nhanh đi, anh không đợi lâu vì xe chở tiền!

Cuối cùng là 2 ảnh nói, vì anh là xe ngân hàng tôi cho qua, còn anh (em) đi sai tôi giải thích cho cái sai để mà tránh. Thôi, mua cho 2 chai nước rồi đi đi, nãy giờ nói nhiều khát :). Em nhìn quanh ngả 4 không thấy ai bán nước nên đi luôn.

Xin hòi, trường hợp này các ảnh bắt vậy là bắt láo hay hay bắt đúng?
Tài xế em bị một lần ngay chỗ bác nói. Em xuống nói thẳng, anh cứ việc ghi biên bản, xong nó ngoắc tay đi. Em biết tụi nó bắt lụi đoạn này.

• Like
Reactions: tonybom