Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Tôi cũng là hai lúa đây và đang chuẩn bị sắm một em sedan B nè, có vấn đề gì không?
bác có hiểu sai ý của bác K.A.K ko vậy? bác có tiền thì mua ai nói gì bác mà bác khoe thế? chắc bác có vấn đề !

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
đã nghèo mà còn ngu nữa chứ, nghèo mà chảnh
nghèo ở vẻ ngoài chưa nói lên tất cả bác nhé. coi chừng mấy đứa ăn xin hằng ngày bác hay cho tiền có đứa nó giàu hơn bác đó bác. bớt khinh người đi

• Like
Reactions: Dũng Trần
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Toàn chuyện lều báo ngồi một chỗ nghĩ bậy ra. Vớ vẩn.
em chứng thực được một số chuyện trong đó có thật nha bác. cuộc sống này còn nhiều chuyện đã và đang xảy ra vớ vẩn như vậy đó bác.ko biết rõ mà nguy hiểm vậy bác!

• Like
Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
còn chuyện này nè bác Đại Nam miễn phí từ vé cổng đến trò chơi, chỉ thu phí vài trò liên doanh cty khác thôi, bác có bảo chém gió ko? biết thì nói ko biết dựa cột mà nghe nha bác. đừng bảo người ta chém gió nếu mình ko có bằng chứng
chuyện Đại Nam là chuyện thật việc thật thì ko nói tới còn máy cái chuyện này có ai kiểm chứng mà bác bảo có thật đọc là thấy có mùi gió biển rồi, mà có mỗi mình mình nói mấy cái này tào lao đâu ai cũng nói đó chứ ha' ha';)

• Like
Reactions: comchienca
Nông dân thì sao chứ, họ có tiền thì họ muốn mua gì cũng được ... Nhìn người không nên nhìn bề ngoài. Không lẽ họ kiếm tiền cực khổ rồi không cho họ cái quyền đc "hưởng" hay sao ?
Chuẩn. E thấy có mấy bác comment có vẻ k nghĩ nông dân giàu vậy.
Em con nhà nông dân, nơi em sinh ra mọi người hầu hết làm nông.
Ở thành phố các bác làm dc 5-10tr/th nhưng phải chi tiêu quá nửa có khi còn thiếu. Còn ở nông thôn, nhà cửa, nước sinh hoạt, rau củ quả...v.v. của nhà "trồng được" + thói quen sống tiết kiệm, nếu làm nông tốt 1 năm kiếm dc khá đó ạ, ví dụ hồ tiêu, cafe.... nhà nào nhiều đất 1 năm gặp đc mùa, dc giá kiếm vài trăm tr đến cả tỉ là ok, Em đã gặp thực tế rồi, nhìn bề ngoài rất "lúa", nhà xây nhỏ, xe đi xe số vài triệu. Nhưng cho con du học đàng hoàng...khi con về...ông bà cũng già rồi...con lên sg mua căn biệt thự...cả nhà lên sống...thằng con lập nghiệp.....nói chung k nên nhìn bề ngoài mà đánh giá dc

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
Nông dân giờ giàu lắm à. mấy chuyện của bác PTV thì em ko biết có chém ko chứ em gặp 2 thằng bạn ngoài đời thực
1 thằng quê Bến Tre nhìn nó tàn tàn, mặt nó khờ khờ, nói chuyện cũng khờ khạo, đi cái wave ghẻ mà dưới quê nhà nó nuôi tôm, giàu thôi rồi.
1 thằng khác dak lak, nhà trồng cafe và tiêu, cũng tàn tàn, toàn ở nhà trọ, ăn nhậu bình dân, đi con sirius, ghét tay ga, lên nhà nó thì 2-3 chiếc ô tô
Nói chung là chưa biết ng ta ra sao thì cũng khó đánh giá :D

• Like
Nông dân giờ giàu lắm à. mấy chuyện của bác PTV thì em ko biết có chém ko chứ em gặp 2 thằng bạn ngoài đời thực
1 thằng quê Bến Tre nhìn nó tàn tàn, mặt nó khờ khờ, nói chuyện cũng khờ khạo, đi cái wave ghẻ mà dưới quê nhà nó nuôi tôm, giàu thôi rồi.
1 thằng khác dak lak, nhà trồng cafe và tiêu, cũng tàn tàn, toàn ở nhà trọ, ăn nhậu bình dân, đi con sirius, ghét tay ga, lên nhà nó thì 2-3 chiếc ô tô
Nói chung là chưa biết ng ta ra sao thì cũng khó đánh giá :D
Chuẩn ! em mới về nhà đây, có ông hàng xóm, 2 vợ chồng nếu gặp ngoài đường nhìn, chạy chiếc Dream mua từ đời nào...thì chẳng nói ai nhà ông có cả chục tỉ....đang xây căn biệt thự nhìn đã quá....xe hơi là chuyện nhỏ..nhìn người khó đánh giá lắm...nhìn lúa nhưng chưa chắc lúa...nhìn sang chưa chắc có tiền :)

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Chuẩn ! em mới về nhà đây, có ông hàng xóm, 2 vợ chồng nếu gặp ngoài đường nhìn, chạy chiếc Dream mua từ đời nào...thì chẳng nói ai nhà ông có cả chục tỉ....đang xây căn biệt thự nhìn đã quá....xe hơi là chuyện nhỏ..nhìn người khó đánh giá lắm...nhìn lúa nhưng chưa chắc lúa...nhìn sang chưa chắc có tiền :)
Dạ, chiếc "giấc mơ" từ đời nào đời nao giá bình quân 7 lạng.
1 số nông dân quê em, sáng ra mà mưa dầm thì đi ăn "lô lô ti ca", uống rượu đế; nhưng ngồi chép miệng: "Từ đêm qua tới giờ mưa quá, không cạo được, thất thu khoảng... 1 trăm".

• Like