Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn
Hôm qua đang chạy tới ngã tư Lệ lợi với Pasteur đèn tín hiệu đỏ em cho xe đứng lại mở xi nhan quẹo trái qua Pasteur,tự nhiên 1 đóng pac taxi bóp kèn in ổi có vẻ kêu chạy đi ngay sát bên có 2 pac xxx đang rà rà moto đứng kế bên mà tín hiệu giao thông là đang đỏ kg có bất kỳ tín hiệu quẹo trái khi đèn đỏ em hoảng thật sự đứng bất động luôn chờ cho đèn xanh chạy thẳng luôn kg dám quẹo trái qua Pasteur.Xin hỏi anh em ở đây mình có dc quyền quẹo trái khi đèn đỏ kg vậy(bằng lái học đàng hoàng chứ kg phải lo nha).Cả nhà ném đá nhẹ tay dùm cho nhé

Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn
pyben nói:
Chỗ này đèn rất khó hiểu và trên này cũng có thớt nói về vấn đề này rồi. Tuy nhiên, bác cần xem đèn mũi tên quẹo trái và nhớ dừng / chạy đúng lane
sure với a ngay đây kg có vạch chỉ dẫn chỉ có vạch chia lane thôi,em chỉ thắc mắc khi đèn đỏ sau lại đc quẹo trái( 1 đóng bác taxi cỡ 5 chiếc xếp hàng điều bóp còi có vẻ kêu em quẹo đi)
anh em Viewe quá trời mà kg ai cho em ý kiến thêm hả

Hạng B2
24/6/11
286
22
18
Tp HCM
nếu không tự tin thì chịu khó chạy thẳng đến vòng xoay quay đầu đến ngã tư này thì rẽ phải. chậm mà chắc,lại khg tốn lúa

Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn
thanh7326 nói:
nếu không tự tin thì chịu khó chạy thẳng đến vòng xoay quay đầu đến ngã tư này thì rẽ phải. chậm mà chắc,lại khg tốn lúa
thì đó cuối cùng em chọn giải pháp như bác chạy thẳng tới bùng binh queo lại,lúc chạy qua ngã tư 2 anh xxx cứ quay đầu lai ngó mình,lúc đó mà quẹo chắc bị tấp vô quá mà cũng kg biết mình bị lỗi gì(à lúc định quẹo em đi lane ngoài cùng nhé chứ kg phải lane trong)

Hạng D
30/3/05
2.353
15.776
113
Ngã tư này cho rẽ trái khi đèn đỏ (có đèn phụ chỉ hướng rẽ trái chuyển màu xanh khi đèn chính đỏ). Cho nên cứ vô tư rẽ. Bác dừng khi đèn đỏ là đám xe phía sau bóp kèn là phải. Mấy anh xxx đứng phía bên kia canh bắt mấy xe lấn vạch đôi rẽ trái. Cho nên bác dừng khi đèn đỏ là cơ hội cho mấy anh đứng bên kia.

Hạng B2
13/9/12
257
67
28
wwwsuachuaipad.vn
phamttruc nói:
Ngã tư này cho rẽ trái khi đèn đỏ (có đèn phụ chỉ hướng rẽ trái chuyển màu xanh khi đèn chính đỏ). Cho nên cứ vô tư rẽ. Bác dừng khi đèn đỏ là đám xe phía sau bóp kèn là phải. Mấy anh xxx đứng phía bên kia canh bắt mấy xe lấn vạch đôi rẽ trái. Cho nên bác dừng khi đèn đỏ là cơ hội cho mấy anh đứng bên kia.
cám ơn bác đã chỉ,vì em đi xe 2b đường này hoài kg để ý tính hiệu cho rẻ trái lúc chạy 4b thì chắc em kg để ý tín hiệu này.vì vậy lúc vòng về thì cũng kg có tính hiệu đèn dc quẹo trái(chắc phải vi hành coi lại quá),1 lần nữa cám ơn pác phamtruc

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Còn thắc mắc hướng ngược lại (từ Nhà hát TP tới) có thể tham khảo clip sau :
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=LE6ZmQiZFxg[/tube]

Hạng D
30/3/05
2.353
15.776
113
Trong thành phố có 2 giao lộ mà dừng khi đèn rẽ trái xanh mà ko bị phạt lỗi cản trở giao thông xe rẽ trái đó là giao lộ Pasteur và NKKN với Lê Lợi.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Em nhớ là ngã tư này có đèn phụ cho phép rẽ trái mà bác! Vậy bác quẹo trái được khi đèn đỏ chứ bác !