Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/12/10
40
0
6
36
Gửi các bác OS.
Số là em có 1 khách hàng đang gặp 1 vấn đề khó khăn như thế này với căn hộ Silver Sea Vũng Tàu.
Xin các bác tư vấn cách giải quyết hoặc có thể phân tích tình thế giùm em. Em chân thành cảm ơn.

Khách hàng em mua căn hộ Silver Sea Tower Vũng Tàu (Hiện đã vào giai đoạn bàn giao nhà ) vào tháng 12/2010 Trị Giá hơn 2.7 tỷ Của Chủ Đầu Tư : CTy Ngạc Nhiên ( Amazing )

Sau khi Ký Hợp Đồng : KH đã thanh toán 30 %. ( 810,000,000 đ )
Đến đợt kế tiếp phải thanh toán 20%(540,000,000đ ) vào tháng 3. Trước thời điểm đó 10 ngày , KH chưa chuẩn bị kịp và hơi kẹt nên em làm 1 đơn xin gia hạn gửi chủ đầu tư . Tuy nhiên chủ đầu tư đã gửi lại công văn cho KH là không chấp nhận đơn gia hạn.Và gửi 5 cái công văn nhắc nhở đóng tiền (Mỗi công văn cách 20 ngày )

Trong thời gian đó thì em đi công tác xa (phản ứng chậm) + chủ quan vì nghĩ chủ đầu tư trong thời điểm này cần khách hàng nên mỗi đợt KH nhận công văn gọi cho em thì em trấn an KH là sẽ cố gắng gia hạn cho khách.

Đến đợt vừa rồi chủ đầu tư gửi công văn thanh lý hợp đồng cho KH.

Lên làm việc trực tiếp với phó tổng giám đốc + tổng giám đốc ( 1,2 ngày nữa ) thì được phản hồi rằng : bên CDT cũng đang nợ bên Nhà thầu tiền nên đã thanh lý hợp đồng của KH và cấn trừ qua cho bên Nhà Thầu để đem thế chấp ngân hàng.

Tuy nhiên, CDT nói nếu KH có thể trong 2 tuần đóng 55% (1,485,000,000 đ ) ( cộng lại là 85 %) thì CDT không thanh lý nữa.

Hiện nay KH em đang rất kẹt tiền vì công việc kinh doanh + cho vay + đất đai , chỉ huy động được tối đa 100-250 triệu. Và cần thời gian khoảng 1 tháng -2 tháng để huy động thêm tiền hoặc ra hàng .

Xin các bác suy nghĩ giúp em xem có cách nào tháo gỡ khó khăn cho KH em không ạ ?

Em chân thành cảm ơn !

Đào Sơn Hải
0976 480 472

Last edited by a moderator:
Tập Lái
31/7/10
40
0
0
Khách hàng của bác có tài sản gì thế chấp không (nhà, xe, ...)? Nếu có thì PM em, em có thể giúp bác.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
Bác cần ghi rõ thông tin để người đọc tiếp nhận nhanh.

Ví dụ: Trị giá nhà trên hđồng chính xác là bao nhiêu, "hơn 3 tỷ" tức là 3.1 tỷ hay là 4 tỷ ??

+ 55% là bao nhiêu
+ Đã đóng 20% là bao nhiêu ?
Hướng đề nghị của bác là thế nào, ví dụ: Bán rẻ hay vay nóng, hay sao sao nữa.

Đọc bài của bác xong em thấy giống mục Tâm Sự nhiều hơn. Chả biết tư vấn kiểu gì

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
36 kế tẩu vi thượng sách! Bác coi ai mua thì bán lại đi. Dù sao đi nữa đuối tiền thì đành phải chọn giải pháp đó thôi

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
bravia nói:
36 kế tẩu vi thượng sách! Bác coi ai mua thì bán lại đi. Dù sao đi nữa đuối tiền thì đành phải chọn giải pháp đó thôi
Đồng ý với HP, bây giờ ai dám cho vay nóng nữa, bank thì quy trình xét ngặt nghèo. Bán gấp thôi

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Nghe tên cái Cty đã thấy không ổn tí nào !

Chủ Đầu Tư : CTy Ngạc Nhiên

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Nếu bị thanh lý do nộp tiền trễ thì phạt bao nhiêu %? Cái này trong hđ chắc chắn có ghi rõ.

Giả sử mức phạt thanh lý hđ là 20%, tức là đã đóng 30% nhưng CĐT chỉ trả lại 10%, khách hàng của bác lỗ 20%. Nếu đúng vậy thì bây giờ nên rao bán lỗ 10% ... nếu bán được thì thay vì lỗ 20% chỉ lỗ có 10% thôi.

Người mua sẽ phải đóng 55% cho CĐT + 30% cho khách hàng của bác. Nhưng khách hàng của bác chịu lỗ 10%, vậy người mua sẽ trả 75% để có được 85% giá trị căn hộ.

Haizz ... đầu tư căn hộ ... thời gian gần đây câu hỏi thường gặp nhất là: bạn đã lỗ bao nhiêu %:confused:

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Và câu hỏi thứ 2 :
Bạn đã cắt lỗ như thế nào ?
Cái này hỏi thiệt vì tôi cũng đang trong tình trạng như bạn của Bác , câu nói hoàn toàn mang tính tìm hiểu nghiêm túc .... để tìm hướng ra chứ kg có ý gì khác nhé. :(
p/s : đề nghị Bác HP đăng đàn trong đợt ọp BDS sắp tới chuẩn bị sưu tầm các câu trả lời thực tế dùm anh em FI luôn nha. :(

Status
Không mở trả lời sau này.