Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/12/10
40
0
6
36
@Koonjang: Cảm ơn bác. Em đã ghi chi tiết. Điều KH em cần là thời gian 1 -2 tháng để huy động thêm và tìm khách hàng bán ra ( bán lỗ ). Theo các bác có cách nào tác động vào Chủ đầu tư để họ giãn ra cho mình thêm chút thời gian không ? Em đã gặp anh Phó Tổng GD bên đó, tình hình thì như các bác đã thấy ở trên .
;)

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Như bác Bravia nói, tẩu vi thượng sách. Vấn đề là chạy thế nào để ít lỗ nhất thôi.
1. Nếu thanh lí hợp đồng thì KH bị phạt bao nhiêu?
2. Nếu kéo dài để thoát hàng thì bác tính bao lâu thì thoát được và phải bỏ vào thêm bao nhiêu tiền để làm chuyện này?

Kế trì hoãn với CĐT thì bác làm việc với KH để cam kết 1 tiến độ thanh toán từng phần, rõ ràng trong vòng 1-2 tháng, rồi làm việc với chủ đầu tư xem có ok không?

Tập Lái
1/12/10
40
0
6
36
Trong hợp đồng điều khoản phạt lúc thanh lý là 30 % trên giá trị hợp đồng.Em đã hỏi luật sư thì trong hợp đồng này có nhiều kẽ hở, do đó mình có thể khai thác được. Tuy nhiên , đó là cách xấu nhất. Vì cái KH cần là thời gian nên Em cũng đang tìm tất cả các đầu mối có thể để tác động đến Tổng Giám Đốc Công Ty.

Tập Lái
1/12/10
40
0
6
36
Nghe đâu quỹ đất này là của 1 cty khác. Hiện nay có thông tin là CDT này đang bán lại phần khai thác dự án cho chủ đất. Trong trường hợp này thì cách tác động tới chủ đầu tư liệu được bao nhiêu % khả thi hả các bác ?

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
haichopper nói:
Trong hợp đồng điều khoản phạt lúc thanh lý là 30 % trên giá trị hợp đồng.Em đã hỏi luật sư thì trong hợp đồng này có nhiều kẽ hở, do đó mình có thể khai thác được. Tuy nhiên , đó là cách xấu nhất. Vì cái KH cần là thời gian nên Em cũng đang tìm tất cả các đầu mối có thể để tác động đến Tổng Giám Đốc Công Ty.

Hợp đồng dã man nhỉ. Bây giờ chắc là trường hợp xấu nhất rồi, kiện cáo, luật sư thôi; lôi kéo thêm khách hàng khác, cố gắng nhắm vào pháp lý dự án......

Hạng B2
9/1/07
150
47
28
OSCF
Điều khoản thanh lý hợp đồng tới 30% thì coi như khách hàng của bác chủ thớt bị cắt hết tiền đóng rồi. Vấn đề là bác phải làm việc với CĐT để kéo dài thêm thời gian cho KH bác rồi mới tính đến chuyện cắt lỗ được. Bán lỗ 20% thì ra hàng được không nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.