Hạng D
1/7/16
1.046
5.044
113
Trong phố thì đám "ích kỷ" ở các giao lộ chờ đèn cũng không kém, tao kẹt xe thì mày cũng phải kẹt.

Đường kẹt xe, ko thể chạy được những nó cũng phải ráng chen cái xe lên giữa giao lộ cho hướng đi còn lại kẹt theo luôn, đám này thì nhiều như quân nguyên. Nhắc nhở thì nó xem mình như người ngoài hành tinh vậy :(

Hạng B1
21/4/22
50
72
18
43
Tôi thấy đám xe tải, xe công rất hay chạy sóng đôi, kiểu nó k có bạn đường nên kiếm người tâm sự á. Hôm tôi chạy từ Phan Thiết về HCM, 2 thằng tài xe tải chạy song song suốt 5km, báo hại cả đoàn dài phía sau chúng nó. Mặc kệ anh em đá đèn, còi mà chúng như mù và điếc hết vậy.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng C
10/8/20
522
986
93
Bác nào muốn vượt thì đá đèn xin vượt. Vui vẻ với nhau thôi!
Trường hợp này, em nghĩ nhiều khi tài mới hoặc tài buồn ngủ, ko dám bám sát len bên trái hoặc bên phải để chạy,...
Chưa chắc tài buồn ngủ. Mấy xe giường nằm dạng này thường có 2 tài thay nhau chạy. Buồn ngủ thì thay tài mắc chi chạy kiểu này có ngày có xe ưu tiên đưa về còn liên luỵ người vô tội.

Accountant
2/6/09
803
50.139
93
Trong phố thì đám "ích kỷ" ở các giao lộ chờ đèn cũng không kém, tao kẹt xe thì mày cũng phải kẹt.

Đường kẹt xe, ko thể chạy được những nó cũng phải ráng chen cái xe lên giữa giao lộ cho hướng đi còn lại kẹt theo luôn, đám này thì nhiều như quân nguyên. Nhắc nhở thì nó xem mình như người ngoài hành tinh vậy :(
Anh thông cảm cho đám đó.
Cha mẹ nó nằm nhà chờ nói câu cuối trước lúc chia tay nên phải tranh thủ đó mà.

• Like
Reactions: nmduc
Hạng D
10/9/08
2.884
6.148
113
Bác nào muốn vượt thì đá đèn xin vượt. Vui vẻ với nhau thôi!
Trường hợp này, em nghĩ nhiều khi tài mới hoặc tài buồn ngủ, ko dám bám sát len bên trái hoặc bên phải để chạy,...
Anh xem clip chưa?
ở giây 0:50 nó vượt chiếc công rất đàng hoàng nhé, né sát bên trái, đi đúng trong làn trái, khúc này đường cong khó vượt nhé.
Vừa qua chiếc cont là quay lại chảng hảng liền.

Hạng B1
2/3/16
68
1.000
83
Anh cứ chạy lên nhìn qua cửa sổ thử, mình có thể chắc ăn đến 80% là nó đang nói chuyện điện thoại với một ai đó. Bọn tài xế xe khách xe tải hay có cái trò này, chiếm luôn 2 làn cho rộng khỏi phải đánh lái nhiều rồi cứ thế gọi thằng bạn chém gió cho đỡ chán.

Hạng B2
26/4/23
279
347
63
57
Anh cứ chạy lên nhìn qua cửa sổ thử, mình có thể chắc ăn đến 80% là nó đang nói chuyện điện thoại với một ai đó. Bọn tài xế xe khách xe tải hay có cái trò này, chiếm luôn 2 làn cho rộng khỏi phải đánh lái nhiều rồi cứ thế gọi thằng bạn chém gió cho đỡ chán.
Cái vụ này gặp nhiều.
Chạy chậm ôm làn. Đèn còi gì cũng không thấy, không nghe.
Chạy chàng hảng 2 hàng.
Chạy lên được ngó sang thì y như rằng đang ôm điện thoại.