Hạng D
9/1/16
1.749
3.797
123
Sài Gòn
Hoàng Sa đang bị TQ chiếm đóng, mà thằng ls Luật Hoàng Sa, chắc nó luật tàu lau quá, nó nói cái gì mà em đọc không hiểu mấy anh!
"....không làm chủ tốc độ hoặc xử lý chủ quan...": xử lý chủ quan là sao em không hiểu, đang đạp cao tốc 120km/h xử lý là đạp thắng (để hệ thống nó xử lý) và giữ thẳng lái chứ xử sao mà khách với chủ, lỡ xe máy nó lọt vô quãng thắng xe thì thôi luôn :(, hay là nó bắt em phải lách xe để né!
Còn nhiều cái khúc dưới mà thằng ls này nói em chả hiểu là nó nói gì, toàn nước đôi.
Cao tốc ngoài đó, bò nó đi lông nhông, tán con bò cũng lỗi mình chứ không phải lỗi thằng chăn bò.
Edit: báo chính thống lại đăng nhận định như thế này:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/8/16
2.516
19.119
113
Bác nói thế nào chứ, Lái xe mệt không cho người ta đứng lại ngủ nghỉ còn gây họa nhiều hơn, đường kcn thường thì không cấm dừng đỗ đâu
thì theo e bác tài ngủ là mệt mà :D

Hạng D
16/11/20
2.903
9.129
113
38
Đọc cái bài gì có ông luật sư nào tư vấn vụ xe bán tải tông chết xe gắn máy đi ngược chiều trên cao tốc, ổng nói xe gắn máy nếu sai là sai hành chính thôi, còn nếu xác định xe ô tô mà không cố gắng tránh được thì lỗi hình sự, tự nhiên suy ra vụ KCN Nhơn Trạch, tài xế xe tải mà sai thì chắc sai lỗi hành chính vì dừng đậu không đúng chỗ thôi chứ nhỉ, xe kia tự đi quá tốc độ đâm vào chết người chẳng lẽ lại có tội dừng đỗ không đúng nơi gây hậu quả nghiêm trọng à, có bác nào học luật cho hỏi có luật đó ko nhỉ ?

Hạng C
28/2/15
997
706
93
40
thì theo e bác tài ngủ là mệt mà :D
Nhiều lý do lắm, chờ giờ vô CTY, đường cho chạy, hoặc đơn giản... E nào đó
Nhưng quan trọng là bác tài cũng đã vào đường kcn, chứ không nằm ngoài quốc lộ chật chội

Hạng D
6/12/07
1.353
14.576
113
Em tính hỏi đó ..tài xế xe tãi còn đi tù mà ....

Theo em được biết, nếu đậu sai thì chỉ là hành chính mà thôi vì
- Xe đã ngừng, tắt máy do đó không thể nói là tham gia giao thông được
Do đó nếu thật sự các bác muốn độ cho xe thì làm ơn độ cái nào đáng và cần thiết như

có áo phản quang nửa nha ....nhớ để đèn warning dùm ... Nếu các bác nào cận thì phải có căp kính phụ trong xe ... Không đáng là bao nhiêu nhưng có thể cứu sống sinh mạng của bạn và của những người khác.

100 cái ABS, 200 cái ESP , thắng khẩn cấp cũng không được huống gì.
Nhất là xe ngừng hẳn, máy tắt thì không thể xem là đang tham gia giao thông, không thể nói là làm chủ tốc độ ...
Nó giống như kiểu bác đậu xe ngoài đường, mai sáng ra thấy có thằng phải gió nằm một đống trước/sau xe thì bác đang tham gia giao thông ?
Dừng/đậu cũng là tham gia giao thông nhé bác.
Chỉ khi nào xe bác không nằm trên ĐƯỜNG GIAO THÔNG (như ở nhà, bãi đỗ xe có phép,...) thì mới là không tham gia giao thông.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Dừng/đậu cũng là tham gia giao thông nhé bác.
Chỉ khi nào xe bác không nằm trên ĐƯỜNG GIAO THÔNG (như ở nhà, bãi đỗ xe có phép,...) thì mới là không tham gia giao thông.
Không ...bác xem lại , nếu như xe bác dừng đậu thì không xem là tham gia giao thông ....

Thí dụ xe hư, để đó đợi xe kéo thì bác không phải là tham gia giao thông .....
Bác đậu lề đường (nơi giao thông) nhưng bác đang nhậu thì không phải là tham gia giao thông.

Nếu cần thì em cho link, nhưng VN thì em không biết có tìm ra hay không, nhưng các nước khác định nghĩa rỏ ràng luôn

• Like
Reactions: duchuy19762003