Thảo Luận Chung Nghịch.....?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Nghịch.....?

Trích đoạn: songnguyen

Thái Lan theo nước nào mà cũng ngịch ngợm dzậy bác Fẹc nan đô?:D
Thái Lan nghịch là do trước đây (Thế kỷ 19) đã có quan hệ cả Anh lẫn Pháp một cách khéo léo, nhưng sau này hai bác thuộc địa phân chía khu vực nên Anh phát triển mạnh ở Thái. Từ quan hệ trên không anh nào nuốt Thái Lan được, trong khi ấy VN bế môn và bị Pháp nuốt => VN: Tay lái trái - Thái Lan: Tay lái phải. Campuchia laí hai tay:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...Dzậy, đố các bác, Indonesia, vừa là thuộc địa Hòa Lan, lúc lại Bồ Đào Nha, nhưng hiện nay vưỡn tay lái bên phải, là seo ?! :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.089
113
Q3

Y chang như thuận thui bác , chỉ có đi số sàn phải dùng tay trái
E có chạy chiếc Civic 03 nghịch bên miên, chạy cả 60 km . Nói chung mới lên thì lạ lạ tí là ổn
Chỉ có cái de là bịnh nhứt vì không quen ....nghịch [8D]
Trích đoạn: phantan

Em có thắc mắc về chuyện xe cộ như sau, nên các bác giúp cho tí:
- Thứ gì không thuận với ta sẽ được gọi là nghịch: Thế là đúng rồi, cụ thể là xe có tay lái nghịch: Là volant được lắp bên phải, và cả để khỏi nghịch làm luôn hai volant (Em được xem trên OS). Thế thì mấy thứ dưới chân cũng nghịch luôn phải không các bác? Hay Ga- Thắng vẫn dùng chân phải?
- Những nước vốn thuộc Khối thịnh vượng chung (LH Anh) : Thì tay lái bên phải, nhưng Nhật thì đâu có là thuộc địa Anh mà vẫn chạy xe bên trái các bác?
Làm phiền các bác. Chán qúa xe với cộ.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: kebab
nầu thầy...nguyên củ lái đưa sang mà...:D
Chứng tỏ hồi ở Ăng Lê, Bab tòan đi ... tay lái chuyển đổi ở bển....!

Ở Anh không biết sao, chứ mấy cái xe Nhựt Bổn, HK... về VN thì cần gạt nước, bật đèn nghịch hết á....!;)

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Trích đoạn: thich4banh

cần gạt signal & gạt nước cũng nghịch luôn phải không các bác?

Đúng ! Ổ khóa cũng vậy luôn